ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อเสนอแนะแสดงความคิดเห็น(คาถาปลุกของ)  (อ่าน 3835 ครั้ง)

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
****คาถา ทั้ง 2 บท **** จากที่มีคนเอามาลงไว้เป็นข้อมูล...ผมก็มีเหมือนกัน...รองดูแล้วกัน
ถุกทั้งสอง บท น่ะคราบ
แต่บทแรก เป็น คาถา ทางด้านคงกระพัน
บทที่ 2 ที่ยาวกว่า บทแรก จะเป็นคาถาทางด้านเมตา
คาถา ทั้ง2 บท ที่กล่าวมานี้เมื่อก่อนหน้านี้ เมื่อยังใช้ บอร์ด เก่าอยู่มีคนเอามาลงไว้บ่อยมาก....เป็นคาถาที่พิมพ์ ออกแจกจ่าย มีไว้ท่องสวดเพื่อ บูชาครู....ยังไม่ถึงกับว่าเป็นคาถาปรุกของซะที่เดียวน่ะคราบ
...ผมเข้าใจว่า คาถา ที่ อาจารย์ ใช้ปลุกของ นั้นน่าจะมีอะไรมากกว่านี้ แน่ะนอน ต้องมีการอ่านองค์ การชุมนุมเรียกเทพฯ ต่างลงมา เพื่อแสดงอิทธิฤทธิ เป็นต้น
...ซึ้งเป็นเรื่องที่ว่า ต้องเป็น ครูบาอาจารย์เท่านั้น ถึงจะมีความสามารถ ในการทำพิธิ แบบที่กล่าวมา....คนธรรมดา อาจจะไม่มีความสามารถถึงขั้นว่าปลุกของเองได้...
...คาถา บท ที่เพื่อนๆได้เอามาลง ก็เป็นเพียง ส่วนหนึ่ง เท่านั้น ผมเชื่อว่ายังต้องมีไรที่มากกว่านี้แน่นอน..จริงไหมคราบ...ไม่ใช้ว่าใครก้จะทำได้...คนที่ทำได้ต้องได้รำเรียนมาโ

คาถาบูชา หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม
(นะโม ๓ จบ)
อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิคคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

คาถาบูชาอิทธิมงคล(คงกระพัน)
พระพุทธังรักษา พระธัมมังรักษา พระสังฆังรักษา พระบิดารักษา พระมารดารักษา
อิระชาคะตะระสา นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สังวิทาปุกะยะปะ อาปามะจุปะ ทีมะสังอังขุ ปาสุอุชา สะทะวิปิปะสะอุ ตะมัตถังปะกา เสนโต
สัตถา อาหะ กันหะ เนหะ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุฯ
คาถาบูชาอิทธิมงคล(เมตตามหานิยมโชคลาภ)
-นะพุชาสิ นะชาลิติ พุทธะเมตตา ธัมมะเมตตา อุเมตตาจะมหาราชา สัพเพชะนา
พะหูชะนา สัพพะสะเนหาจะปูชิโต พระฉิมพลี เทวะรักษาอานุภาเวนะ สัพพะสิทธิ ภะ วันตุเมฯ
-มะเมตตาจะมหาราชา อะเมตตาจะมหาเสนา อุเมตตาจะมหาชะนา สัพพะ สะเนหาจะปูชิโต
สัพพะสุขังจะมหาลาภัง สัพพะโกทังวินาศสันติฯ
-นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู พระพุทโธ อะระหัง จังงัง เมตตา สัพพะโกทัง วินาศสันติ
นะชาลีติ มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตัง มานิ มานะ

*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...