ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง...ขำ ขำ  (อ่าน 1479 ครั้ง)

ออฟไลน์ อิศวรน้อย

• จตุตถะ
  • สิงห์จ้าวทุ่ง
เรื่อง...ขำ ขำ
« เมื่อ: 23 ธ.ค. 2552, 03:20:58 »
**หากวันหนึ่ง...เรื่องนี้...อาจจะเกิดขึ้นกับเราก็ได้...!!!

นับตั้งแต่กระทรวงมหาดไทยออกบัตรประจำตัวประชาชนชนิดใหม่
ที่เรียกกันว่าสมาร์ทการ์ดนั้น เดี๋ยวนี้บัตรเดียวใช้ได้ทุกอย่าง
บัตรประจำตัวผู้เสียภาษีถูกยกเลิก บัตรรักษาพยาบาลไม่ต้องมี..
ไม่ว่าคุณจะอยู่ในโครงการ 30 บาท รักษาทุกโรคหรือไม่ก็ตาม

เรื่องต่อไปนี้เกิดขึ้นกับ บุญโฮม แต่ไม่แน่...อาจเกิดขึ้นกับคุณด้วยก็ได้

>>
กริ๊งงงง....กริ๊งงงง.....กริ๊งงงง....กริ๊งงงง...

พนักงาน : สวัสดีค่ะ พิซซ่าคอมปานีค่ะ ดิฉัน..สายคนึง ยินดีรับใช้ค่ะ

บุญโฮม : ขอสั่งพิซซ่าหน่อยครับ

สายคนึง : กรุณาแจ้งตัวเลขบัตรประชนของคุณหน่อยค่ะ

บุญโฮม : อืม์ม์ม์...เดี๋ยวๆ.. ถือสายรอสักครู่

อ้าาา...8 897 100 354 28 64

สายคนึง : คุณบุญโฮม ใช่ไหมคะ?
คุณอยู่บ้านเลขที่ 39/7512 ซอยวิภาวี 47
แขวงทุ่งกาหลง เขตดอนกรุง …
หมายเลขโทรศัพท์บ้าน 0299765651
หมายเลขที่ทำงาน 0201184927.
เบอร์มือถือ 07-98052473 คุณโทรมาจากบ้านใช่ไหมคะ?

บุญโฮม : เอ๊ะ นี่คุณรู้ได้อย่างไร? รวมทั้งข้อมูลส่วนบุคคลของผมด้วย

สายคนึง : สายโทรศัพท์ของเราเชื่อมกับระบบฐานข้อมูลแห่งชาติค่ะ
ขอโทษ คุณจะสั่งอะไรคะ?

บุญโฮม : ขอสั่งพิซซ่าทะเลสองถาด

สายคนึง : ไม่ได้ค่ะ นโยบายเราจะไม่ยอมให้ลูกค้าสั่งสิ่งที่
อาจมีผลกระทบต่อสุขภาพของลูกค้า..
ตามประวัติแล้ว คุณไม่เพียงแต่แพ้อาหารทะเล แต่คุณยังมี..
ความดันโลหิตสูงและมีระดับฆอเรสเตอรอล สูงเกินเกณฑ์อีกด้วย

บุญโฮม : อะไรนะ? แล้วผมจะกินอะไรได้นี่?

สายคนึง : ดิฉันขอเสนอพิซซ่าสมุนไพร ดิฉันเชื่อว่าคุณต้องชอบแน่ๆเลย

บุญโฮม : คุณรู้ได้อย่างไรว่าผมต้องชอบ?

สายคนึง : ก็เมื่ออาทิตย์ที่แล้วคุณยังไปยืมหนังสือ สมุนไพรไทย
และ สมุนไพรยาอายุวัฒนะ จากหอสมุดแห่งชาติ นี่คะ

บุญโฮม : เอาล่ะๆ ผมยอมแพ้ ขอพิซซ่าสมุนไพรสองถาด เป็นเงินเท่าไหร่ครับ?

สายคนึง : สองถาดกำลังดีสำหรับคุณ ภรรยา และลูกสาวสองคน
ทั้งหมด 540 บาทค่ะ

บุญโฮม : คุณรับบัตรเครดิตหรือเปล่า?

สายคนึง : ปกติเรารับบัตรเครดิตค่ะ แต่วันนี้เราขอโทษที่รับบัตรเครดิตคุณไม่ได้
เพราะคุณใช้เต็มวงเงินแล้ว นอกจากนั้น คุณยังมียอดหนี้ ค้างจ่าย...
ตั้งแต่พฤศจิกายนปีที่แล้วอีก 24,754 บาท
นี่ไม่รวมค่าผ่อนบ้านที่ยังค้างชำระ อีกสองเดือน..
ดังนั้นออร์เดอร์นี้คุณต้องชำระเป็นเงินสดค่ะ

บุญโฮม : อย่างนั้นผมจะไปกด เอทีเอ็ม เตรียมเงินสดไว้จ่ายตอนเด็กมาส่งพิซซ่า

สายคนึง : ดิฉันคิดว่าวันนี้คุณกดไม่ได้แล้วค่ะ...
เพราะคุณกดครบจำนวนเงินที่กำหนดแล้ว
บุญโฮม : เอาเถอะๆ คุณให้เด็กมาส่งเดี๋ยวนี้เลย ผมมีเงินสดจ่ายให้ก็แล้วกัน
คาดว่าอีกนานเท่าไหร่?

สายคนึง : ประมาณ 40 นาทีค่ะ แต่ถ้าคุณรอไม่ไหว…
คุณจะขี่มอเตอร์ไซค์มารับเองก็ได้นะคะ

บุญโฮม : หา... คุณว่าอะไรนะ?

สายคนึง : ก็คุณมีมอเตอร์ไซค์ฮอนด้าอาร์เอฟ120 เลขทะเบียน มยว 093 อยู่นี่คะ
ถ้าคุณมารับเองจะเร็วกว่าค่ะ

บุญโฮม : โอเคๆ แล้วโค้ก สองกระป๋องที่จะแถมตามโปรโมชั่นยังมีอยู่หรือเปล่า?

สายคนึง : ตอนนี้เรายังแถมอยู่ แต่ขอโทษค่ะ เราคงแถมให้คุณไม่ได้
เพราะคุณมีประวัติเป็นเบาหวานเรื้อรัง

บุญโฮม : ไอ้..ลำใย.. ที่สุด (ผวนคำว่าลำใย..คำหยาบพิมพ์ไม่ได้)

สายคนึง : ขอโทษค่ะ คุณใช้คำไม่สุภาพอีกทั้งๆที่เคยถูกภาคทัณฑ์จากศาล
เมื่อ 13 มิถุนายน 2551 ในคดีมีปากเสียงกับเพื่อน !!!!!!.
……………………!!!!!!?????.....***.

:045:ฮ่วย! จั๊งซี่....บุญโฮมมีเมีย 4 ลูกอีกครึ่งโหล สมาร์ทการ์ดก็ฮู้โม๊ดดดดดดดดด!!!!  :075:   

ขอบคุณ Fw.Mail.ดีดีจากเพื่อนเรา...
ขอบคุณภาพจาก:http://www.newswit.com/photos/2008-12-23/287fa50726102e9df4fd2894c8de55be.jpeg

ออฟไลน์ tickalet

• You know me a little know.
  • ตติยะ
ตอบ: เรื่อง...ขำ ขำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2552, 03:50:49 »
Oh! My god  ขำจริงเลย ถ้าเป็นอย่างนี้จริงๆ คงเซ็งเป็ดชะมัดเลย ขอบคุณสำหรับเรื่องดีดี ค่ะ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2552, 06:57:46 »
ตลกดีครับ.
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2552, 09:32:11 »
เป็นผมคงโมโหมาก ไม่อยากกินแล้ว ไปซื้อกระเพราหน้าปากซอยคงจะเบาใจไม่น้อย ...  :016:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2552, 12:19:27 »
ขอบคุณครับ...

แล้วตกลงเค้าได้กินไหมครับ กิกิ ...{^_^}...

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2552, 05:55:13 »
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

ช้างตายทั้งตัว เอาใบบัวมาปิดไม่มิด
ความรัก.....เอ่อมม.....ความลับไม่มีในโลก
รวมกันเราอยู่ ทิ้งไปมีตาย   :004:

กว่าจะได้หม่ำพิซ่า กินราดหน้าง่ายกว่า

:095:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2552, 06:09:13 »
โอว...ถ้ามีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นจริงในประเทศ คงจะไปไหนมาไหนลำบากจริงๆครับ..

...ความลับคงไม่มีใครโลก... :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2552, 07:13:33 »
แบบนี้เรียกว่า ล้วงลับ ตับแตก หรือเปล่านี้  :006:

มีเมีย 4 คน ลูก 6 สงสัยต้องจัดระเบียบสังคมด้วย  :095: