ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับอยากทราบว่ายันต์นี้เค้าเรียกว่า..ครับและหลวงพี่ชื่อ..ครับ  (อ่าน 2628 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ผมอยากทราบว่าผมไปสักที่วัดบางพระ ยันต์นี้เค้าเรียกว่าอะไร  และหลวงพี่ที่สักชื่ออะไรคับ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธ.ค. 2552, 04:16:08 โดย Boom »

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธ.ค. 2552, 05:05:36 โดย Boom »

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ภาพไม่ขึ้นอะ
ให้คลิ๊กดูวิธีตามลิ้งค์นี้ครับรองดู...http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html

• อัฏฐมะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ภาพบนยันต์พุดซ้อนน่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด...

ภาพล่างน่าจะหนุมานอ่ะครับ แต่จำไม่ได้ว่าอะไร
... :062:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ Alowhaaa

• อัศวินม้าไม้
  • ตติยะ
  • อัศวินม้าไม้
    • MSN Messenger - kingdom076@hotmail.com
ทำดีได้ดีมี่ที่ไหน ทำช่วได้ดีมีถมไป ทำชัวได้ดี ทำๆไม
จงทำดีต่อไป สกวันคงต้องได้ดี
ทำดี ไม่ต้องอายใคร

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ข้างบน พุฒซ้อน - ส่วนข้างล่าง หนุมานครองเมือง .... สักโดย หลวงพี่มาร์ค ร่วมกุฏิหลวงพี่ญา หลวงพี่นัน ...  :089:

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
จขกท.ลงน้ำมันหรอครับ

แล้วลงยันต์ครูไปกี่ยันต์แล้วอ่ะ

ขอบคุณครับ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะคับ

อ๋อผมเพิ่งไปสักมาครับ2ยันต์ครับ

ออฟไลน์ BlackCar

• จตุตถะ
สวยงามมากครับ หลวงพี่มาร์คลงเข็มชัดเจนมาก เก้ายอดกับพุฒซ้อน ของผมก็ลงน้ำมันกับหลวงพี่มาร์ค ผ่านไปครึ่งเดือนยังชัดเจนอยู่เลยครับ
ธำรงค์ไว้ซึ่งชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
พุทธซ้อนกับหนุมานครองเมือง
ฝีเข็มหลวงพี่มาร์คท่านงามมาก
ได้ของดีมาแล้ว ก็รักษาให้ดีสมกับที่ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาให้มานะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
เห็นแล้วอาการติดเข็มกำเริบหนักขึ้นเรื่อยๆ แล้ว  :075:

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
สวยมากๆครับพี่เหมือนหมึกแดงเลย :016:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครับสวยงามครับ เห็นแล้วอยากไปวัดบ้างครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
ข้างบน พุฒซ้อน - ส่วนข้างล่าง หนุมานครองเมือง .... สักโดย หลวงพี่มาร์ค ร่วมกุฏิหลวงพี่ญา หลวงพี่นัน ...  :089:
สวยครับ วันนั้นผมได้นั่งดูตอนที่พระอาจารย์สักให้ด้วย