ผู้เขียน หัวข้อ: ประมวลภาพ...หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ จ.นครสวรรค์  (อ่าน 15034 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
พระครูนิวาสธรรมขันธ์ (หลวงพ่อเดิม พุทฺธสโร)
วัดหนองโพ หมู่ 1 บ้านหนองโพ
ต.หนองโพ อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์ 60230
โทรศัพท์ ๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด (เพิ่มเติม: ๓๑ ก.ค. ๕๒)

ภาพนี้ถ่ายเมื่อปีพุทธศักราช ๒๔๘๒
หลวงพ่อเดิม พุทฺธสโร สิริอายุได้ ๘๒ ปี พรรษา ๖๐

หลวงพ่อเดิม พุทฺธสโร ในอิริยาบทสบายๆ
ภาพนี้ถ่าย ณ วัดหนองโพ ในช่วงพรรษาท้ายๆ ของท่าน

ขอขอบคุณที่มา...http://www.dhammajak.net/forums/viewtopic.php?f=38&t=19652
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธ.ค. 2552, 07:19:38 โดย gottkung »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณท่านธรรมะรักโขด้วยนะครับ ที่นำเสนอ

ขอกราบนมัสการหลวงพ่อเดิมครับ    มีดหมอท่านสุดยอดครับ   :016:   :053:

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001:สวัสดียามบ่ายครับ :001:

ภาพสวยมากๆครับท่านธรรมะรักโข

:016:ขอบคุณครับ
:015:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการหลวงพ่อเดิมครับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการหลวงปู่เดิม ครับ
เพื่อเป็นการไม่ละเมิดกฏระเบียบของทางเวปบอร์ด
ผมขอลบเบอร์โทรศัพท์ ออกนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุมที่รวบรวมภาพหาชมยาก  มาให้พี่น้องชาวเวปได้ชมกัน ครับ  :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอคุณครับ................. :090: :090: :114:..............

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านธรรมะรักโข มากครับสำหรับภาพหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครับ ขอบคุณครับ เห็นแล้วน฿กขึ้นได้ว่า เคยมีพระของหลวงพ่อเดิม ที่ทำจากไม้เสาโบสถ์ ยิงดว้ยเลเซอร์ เช่ามาสองเหรีญครับ แต่มีคนมาขอเช่าต่อ ผมเลยยกให้ฟรีๆเลยครับ มาตอนนี้เสียดายมากๆครับ :070:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
อีกหนึ่งเกจิที่ดัง

นครสวรรค์ดังมากครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รูปภาพสวยๆหายาก ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ กราบนมัสการหลวงพ่อเดิมครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ BANRAI

• ตติยะ
กราบนมัสการหลวงพ่อเดิม
มีรูปหลวงพ่อเดิม ตอนที่ท่านเดินจงกรมไหมครับ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุมที่รวบรวมภาพหาชมยาก  มาให้พี่น้องชาวเวปได้ชมกัน ครับ
กำลังอยากภาพสะสมไว้

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ภาพหาชมยากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OT^TO

• ตติยะ
  • บนแผ่นฟ้า...นั้นมีเมฆขาว
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ