ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ ณ วัดกลางบางแก้ว(อาลัยหลวงปู่เจือ) วันนี้ 29/12/2552  (อ่าน 3951 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ชมภาพกันเลยครับ
ไม่มีคำบรรยาย
เป็นภาพเมื่อเวลาห้าโมงเย็นครับ

ตามคำขอของเพื่อนๆที่โทรมาแจ้งข่าวครับ
เดี้ยวมีภาพต่อครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอบคุณมากครับท่าน Gearmour ผมเสียดายจริงๆครับที่ไม่ได้ไปร่วมงานของหลวงพ่อ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
อาลัยอย่างสุดซึ้ง อาจารย์ที่เคารพ
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
คนที่มารดน้ำพระอาจารย์เจือ มากันไม่ขาดสายเลยครับ

พวงหรีดจากข้าราชการชั้นผู้ของจังหวัดนครปฐมครับ

พระมหาสุรศักดิ์ท่านมาในงานด้วยครับ

เห็นว่าพรุ่งนี้มีการรดน้ำสังขารท่านอีกวันหนึ่งครับ

ไปที่หน้ากุฎิท่านมีวัตถุมงคลจำหน่ายอยู่
กุฎิที่พระมหาที่มาช่วยจารเบี้ยเจ้าหน้าที่ตำรวจมาดูแลอยู่
  ผมจะเข้าไปกราบลาพระมหาสุรศักดิ์ยังต้องผ่านด่าน
คุณตำรวจเลยครับ

เบี้องต้นแค่นี้ก่อนนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธ.ค. 2552, 10:35:48 โดย Gearmour »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่บัฟมากครับสำหรับภาพบรรยากาศ
ในงานรดน้ำศพของหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณครับที่นำข่าวสานมาให้ทราบครับ............... :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่บัฟด้วยนะครับ ที่เก็บภาพมาด้วยนะครับ

เห็นถึงกับช๊อคครับ ไม่คิดว่าท่านจะจากเราไปเร็วขนาดนี้เลย   :054:  :054:  ขอกราบนมัสการหลวงปู่เจือครับ   :054:  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับพี่บัฟ ร่วมไว้อาลัยท่านด้วยคนครับ ...  :114:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณภาพ อัน บรรกาศ แสนเศร้า  36;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
...กราบนมัสการหลวงปู่เจือด้วยอาลัยครับ

ขอบพระคุณในเมตตาที่ท่านมีให้แก่ศิษย์ในทุกครั้ง...

ขอบคุณท่านGearmour มากครับสำหรับภาพบรรยากาศภายในงาน

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอขอบคุณนะครับ...ที่นำภาพมาให้ชม...ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ :054: :090: :054:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
สุดแสนเสียดาย...อาลัย พระที่พวกเราๆท่านๆเคารพและศรัทธาได้จากไปอีกรูปหนึ่งแล้ว..เสียใจอย่างบอกไม่ถูก

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
กราบนมัสการ หลวงพ่อครับ ร่วมไว้อาลัยด้วยครับ ถ้ามีวาสนาจะไปกราบร่างท่านครับ :054: :054: :054:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ลิงค์คลิปVDOงานรดน้ำหลวงปู่เจือ
http://www.komchadluek.net/detail/20091229/43138/หลวงปู่เจือเกจิดังแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรีมรณภาพ.html#source_video

ขอบคุณข้อมูลจาก www.komchadluek.net

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
ลูกขอน้อมอาลัยต่อหลวงปู่เจือ ณ. ที่นี้ด้วยครับ และจะน้อมนำคำสอนของหลวงปู่มาไว้ปฏิบัติครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอแสดงความอาลัยอย่างสุดซึ้งหลวงปู่จะอยูในในพวกเราตลอดไป
ขอบพระคุณพี่บัฟนะครับสำหรับภาพครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการและร่วมไว้อาลัยหลวงปู่ ครับ   :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่บัฟมากครับ สำหรับภาพบรรยากาศ

ขอร่วมใว้อาลัยแด่หลวงปู่ที่เคารพด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ oat7293

• จตุตถะ
    • อีเมล
น้อมจิตกราบหลวงปู่ครับ หลวงปู่ได้พักแล้ว

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ BlackCar

• จตุตถะ
วันนี้แวะเข้าไปเหมือนกันตอนเที่ยง คนเริ่มทยอยกันมา ขากลับจากวัดบางพระประมาณรถติดยาวเหยียดถึงแยกนครชัยศรีเลย ขอบคุณสำหรับภาพครับ
ธำรงค์ไว้ซึ่งชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ขอขอบคุณสำหรับรูปภาพน่ะครับ...

พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
ขออาลัยและเสียใจ ต่อการจากไปของหลวงปู่ด้วยครับ

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
ขอร่วมใว้อาลัยแด่หลวงปู่เจือคับ หลวงปู่ท่านเมตตามาก

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
เพิ่งกลับมาจากต่างจังหวัด วันนี้ (1 ม.ค.) ช็อคเลยครับว่าจะเข้าไปช่วงวันหยุดนี้ซะหน่อย ...

ขอแสดงความอาลัยครับ ....  :054: :054: :054:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ อิศวรน้อย

• จตุตถะ
  • สิงห์จ้าวทุ่ง
ขอบคุณมากครับ สำหรับภาพบรรยากาศในงานรดน้ำ...

ขอร่วมใว้อาลัยแด่หลวงปู่ที่เคารพด้วยครับ
  :054: :054: