ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความเมตตา จากหลวงพี่ญา และหลวงพี่มาร์ค ในช่วงปีใหม่  (อ่าน 3794 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

กราบขอบพระคุณหลวงพี่ญา สำหรับความเมตตาที่มีให้ผมเสมอมาครับ
ปีใหม่นี้ขอให้ท่าน มีสุขภาพที่แข็งแรง มีความสุข มากๆนะครับ ด้วยความเคารพ  :054: :054: :054:

ขอกราบ พระอาจารย์ หลวงลุง หลวงพี่ หลวงอา ทุกรูป และท่านอาจารย์  ขอให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรงมีความสุขมากๆนะครับ  :054: :054:

กราบขอบพระคุณหลวงพี่มาร์ค ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ :054: :054:

ขอขอบคุณพี่เอ พี่ที(นกเป็ดน้ำ) พี่เก่ง พี่บอล และพี่ๆทุกคน สำหรับน้ำใจมิตรภาพ และคอยดูแลน้องๆเสมอมาครับ

ปีใหม่นี้ โชคดีมีความสุขทุกท่านนะครับ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ม.ค. 2553, 01:47:16 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ยินดีกับเอ็มมี่และสวัสดีปีใหม่ด้วยนะจ๊ะ

ยังไงก็ขอให้พระอาจารย์ท่านมีสุขภาพที่แข็งแรงไม่มีโรคภัยกล้ำกลายนะคะ

......จะปีเก่าปีใหม่พี่ทีก็ยังมีฉายาไม่พ้นเป็ดเช่นเคยนะคะ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอแสดงความยินดี...กับน้องเอ็มด้วยครับ...ที่ได้รับของดีอีกแล้ว
ขอให้มีความสุขและสุขภาพแข็งแรงไม่เจ็บไม่จน...
สวัสดีปีใหม่ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอแสดงความยินดีกับเอ็มด้วยครับ เหรียญภิกขุ กับหนุมานหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม ของดีทั้งคุ่เลยครับ....

...เอาพี่ที เซ็งเป็ด มาล้ออีกแระ ใจร้าย.... 14;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
หนุมานสวยมากๆเลยครับ

ในรูปอ่ะคนที่นอนอยู่ข้างหลังน่าจะเซ็งกว่านะครับ :004:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ ผมขอให้หลวงพ่อ หลวงพี่มีสุขภาพที่แข็งแรงนะครับกราบนมัสการครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ยินดีด้วยครับกับของขวัญปีใหม่ ขอให้พระอาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงด้วยครับ :047:

หนุมานสวยมากๆเลยครับ

ในรูปอ่ะคนที่นอนอยู่ข้างหลังน่าจะเซ็งกว่านะครับ :004:
ใครอ่ะYaHoo_aLohaแซวๆ เด๋วเหอะ

ฝากเพลงให้พี่ ที. ด้วยครับ
อยากดีพอ ให้เธอได้มั่นใจ  แต่ที่พอมี ก็แค่ทั่วๆ ไป
ความจริงคือเธอยังลังเล  ยังไม่เทให้กันหมดหัวใจ
กังวลว่าเธอจะเจอใคร ที่รักเธอเหมือนกัน
ฉันก็เลยแค่ขอให้....
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด

ฝากเพลงให้พี่ ที. ด้วยครับ
อยากดีพอ ให้เธอได้มั่นใจ  แต่ที่พอมี ก็แค่ทั่วๆ ไป
ความจริงคือเธอยังลังเล  ยังไม่เทให้กันหมดหัวใจ
กังวลว่าเธอจะเจอใคร ที่รักเธอเหมือนกัน
ฉันก็เลยแค่ขอให้....

ขอบคุณพี่จ๊อบ สำหรับเพลงเปิดตัวพี่ทีนะครับ 55+  

เพลงเปิดตัว นกเป็ดน้ำ  (ชีวิตที่เซ็งเป็ด ฟังแล้วมีกำลังใจมากขึ้นกับชีวิตที่จริงจังนะครับ) :007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ม.ค. 2553, 10:29:41 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ยินดีด้วยครับ มีของดีมาไว้บูชา  

สวัสดีปีใหม่ 2553 ครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2553, 11:05:26 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ gwankclub

• สิบตาเห็นไม่เท่าตาดู >.<
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - my_gwank@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ->noname<-
    • Yahoo Instant Messenger - ->คืออะไรอ่ะ<-
    • อีเมล
ยินดีด้วยนะโยม

ยังไงก็สะ-วี-ดัท  สวัดดีปีใหม่นะครับ  :095:
ตาดูหูฟัง ไม่มีตาหูก็ใช่ใจแทน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ยินดีด้วยครับน้องเอ็ม และโชดีปีใหม่25538ครับ.............. :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แหม ได้ของดีถ้วนหน้าเลยนะครับ ดีแล้วล่ะครับ ปีใหม่นี้รับอะไรดีดีมากมายกันถ้วนหน้า ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
พี่ที แหยม ยโสธร :005:

• เด็กวัด
บักฟู อาทิตย์หน้าระวังตัว โมโหมากที่มาแอบจับก้น

จาก พี่ที  5555  :004:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ยินดีและดีใจกับท่านเอ็ม ด้วยนะครับ
:002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
วันนี้ได้ไปวัดครับ ได้เจอพี่น้องหลายท่านเลย มีความสุขมากครับ :016:

หนุ่มๆที่ไปสักที่กุฏิหลวงพี่ญา...ระวังโดนลวนลามครับ

...ระวังคนที่ดึงหนังให้ แอบจับนม....
  11;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
วันนี้ได้ไปวัดครับ ได้เจอพี่น้องหลายท่านเลย มีความสุขมากครับ :016:

หนุ่มๆที่ไปสักที่กุฏิหลวงพี่ญา...ระวังโดนลวนลามครับ

...ระวังคนที่ดึงหนังให้ แอบจับนม....
  11;

ว๊ายๆๆทำไมหื่นมากมายอย่างนั้นอ่าาา...ดีนะไม่เอายาหม่องเขียวทาด้วยไม่งั้นแสบถึงทรวง..... :007:

• เด็กวัด
อบอุ่นมากครับวันนี้  ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนมากนะครับ

รักหลอกจึงหยอกเล่น  มิตรภาพดีๆ แบบนี้น่าปลื้มใจ

พี่น้องกันเล่นกันแรงแค่ไหน ก็ไม่โกรธกันเนอะครับ อิอิ

เรารักกันครับ พี่น้องวัดบางพระ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
เอา กุมารที มาล้อเล่นใด้ไง กุมารที เค้าเซ็งเป็ดนะ

:114: :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2553, 10:27:15 โดย ๛][รัตu:][๛ »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับท่าน  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
สวัสดีปีใหม่ครับ ขอบคุณเพื่อนเอ็มมากสำหรับ ผ้ายันต์หลวงปู่แพ้ว และ เหรียญกรมหลวงชุมพร :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2553, 07:39:56 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีกับเพื่อนเอ็มด้วยนะ เหรียญหลวงปู่สวยงามมากมาย
หนุมานรุ่นนี้ก็งามด้วยเนอะ หุๆ :001: :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบสวัสดีปีใหม่ พระอาจารย์ทุกท่าน ที่วัดบางพระ ด้วยนะคะ
สวัสดีปีใหม่พี่ ๆ  น้อง ๆ ชาวเว็บวัดบางพระ
และขอแสดงความยินดีกับเอ็มมี่ด้วยนะคะ ได้ของดีรับปีใหม่เลย

เห็นพี่ ๆ น้อง ๆ หยอกล้อกันน่าเอ็นดู ดูแล้วอบอุ่นมากมาย  :025:
นี่ละคะ ของขวัญพิเศษสุดของพวกเราชาวเว็บวัดบางพระ
............ความรักใคร่ สามัคคี ต่อกัน...............

ขอให้รักกัน และรวย ๆ  ด้วยกันตลอดปีนะคะ
  :090:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple