ผู้เขียน หัวข้อ: วันเกิดขุนแผน และ เสาร์ ๕  (อ่าน 6345 ครั้ง)

ออฟไลน์ sma

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วันเกิดขุนแผน และ เสาร์ ๕
« เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 09:28:42 »
ผมทราบมาว่า วันที่ ๑๘ มกราคม ๒๕๕๓
เป็นวันจันทร์ ขึ้น ๓ ค่ำ เดือน ๓ เป็นวันเกิดขุนแผน ครับผม
เหมาะสำหรับ  การทำ เมตามหานิยม ครับผม

และ วันที่ 20 มีนาคม 2553
เป็นวันเสาร์ ขึ้น 5 ค่ำ เดือน 5
(คือ เป็นวัน เสาร์ 5 )
เหมาะสำหรับ การทำ มหาอุต คงกระพัน ครับผม
[/size]

เท็จจริงประการใด ขอคำแนะนำด้วย ครับผม  :050:

ออฟไลน์ GodSilla

• รบเพื่ออยู่ สู้เพื่อสถาบัน ฆ่าฟันเพื่อศักดิ์ศรี วิ่งหนีเพื่ออนาคต
  • ทุติยะ
  • **
ตอบ: วันเกิดขุนแผน และ เสาร์ ๕
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มี.ค. 2553, 11:18:01 »
เสาร์ ๕ นี่ใช่ครับ เท่าที่ทราบมา
ถ้าคนนิยมสักยันต์  จะไปลงวันนี้เยอะเลยครับ เป็นวันดี  :016: :015:
::คนดีสอนให้เก่งได้...แต่คนเก่งสอนให้เป็นคนดียากกว่า::
][ โรงเรียนศิลปะป้องกันตัว หาดใหญ่ ][

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: วันเกิดขุนแผน และ เสาร์ ๕
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มี.ค. 2553, 12:10:26 »
ประมาณนั้นละครับ  ตะกรุดทางเมตตา ต้องทำวันจันทร์ ขึ้น ๓ ค่ำ  จุดนี้ ตรงกันครับ 

ส่วนเดือนสามด้วยรึป่าว  คงแล้วแต่สายวิชานะครับ  บางท่านกล่าวว่า ขึ้น ๓ ค่ำ เดือน ๓ ดีเพราะเป็นกระทิงวัน

บางหลวงพ่อสอนว่า กระทิงวัน ในส่วนของท่าน ต้องตรงวัน ตรงเดือน ตรงค่ำด้วย

เช่น วันจันทร์ = ๒  ถ้าตรงกับขึ้น ๒ ค่ำ เดือนยี่ ถึงจะเป็นกระทิงวัน 

สรุปคือที่ชัดเจน ของทางเมตตา นิยม วันจันทร์ ขึ้น ๓ ค่ำ ซะส่วนมากครับ

ส่วนวันเสาร์ห้า  ชัดเจนว่าเด่น ทางคงกระพัน มหาอุด มหาอำนาจ  ของที่สำเร็จในวันนั้นจะมีพลังชัดเจนดีครับ

บางตำรากล่าวว่า เสกในวันเสาร์ห้าพลังจะอยู่ได้นานและเสื่อมยาก  ครับ

ออฟไลน์ barbie_sine

• barbie_sine
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 มี.ค. 2553, 12:30:36 »
เข้ามาอ่านกระทู้นี้

ได้ความรู้ดีจิงๆ :015:

ของคุณค่ะ   :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2553, 12:31:29 โดย barbie_sine »
[shake]ูู^^[/shake]

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มี.ค. 2553, 01:42:05 »
ขอบุคณสำหรับความรุ้คร้าบบบ
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ Iwillbeabetterman

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 เม.ย. 2553, 09:57:04 »
thank you สำหรับความรู้ครับ

:017:

ออฟไลน์ heawoy04

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 เม.ย. 2553, 11:30:48 »
ผมคิดว่าวันแบบนี้นานๆจะมีสักครั้งครับที่มันมาประจวบเหมาะพอดี เพราะมันไม่ได้มีทุกปีใช่ปะครับ
.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2553, 11:31:19 โดย heawoy04 »