ผู้เขียน หัวข้อ: คาถา นะ จัง งัง  (อ่าน 31393 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
คาถา นะ จัง งัง
« เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 11:24:14 »
อะ วา คะ ภะ โส ปิ ติ อิ (อิ ติ ปิ โส ภะ คะ วา อะ)

คาถา นะ จัง งัง คาถานี้ ถ้าเข้าผจญภยันตรายท่ากลางศัตรูหรือในสมรภูมิสนามรบ
ให้ภาวนาคาถาบทนี้ ข้าศึกศัตรูหมู่ปัจจามิตรเห็นหน้าเรา
จังงังหมดมิสามารถกระทำร้ายเราได้เด็ดขาด คาถานะ จัง งัง วิเศษขลังมากแล

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: คาถา นะ จัง งัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 01:46:08 »
ท่าให้ดี ท่องอิติปิโสถอยหลังเต็มๆ เลย สุดยอดเลย ครับ 

ขอบคุณครับที่แบ่งปันคาถา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: คาถา นะ จัง งัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 10:38:08 »
คาถาดีครับ  ขอบคุณมาก   ส่วนตัวผมใช้ ๒ บทนี้ เวลาจะมีงานเข้า

๑. อิติผิด ภะคะวาผิด อิติอัสสะ อะระหัง นะจะจังงัง พุทโธ นะโมพุทธายะฯ๛

๒.อิติปิโสภะคะวา สี่เขี้ยวสองงา สี่ขายืนตึง พุทธะจังงัง ธัมมะจังงัง สังฆะจังงังฯ๛

ถ้าเป็นแนวจังงัง หลงรัก  เห็นแล้วตะลึง ตึ๊ง ตึง ก็บทนี้

= อิธะคะมะ ปาสุอุชา จิเจรุนิ อะหังนุกา เอหิชาย-หญิง หลงรักกู ด้วย นะจังงัง จิดตัง มะมะฯ ๛

อย่าลืมตั้งนะโม ยกครู ก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2553, 10:39:44 โดย อชิตะ »