ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์หนึ่งท่านเมตตาสักยันต์ให้ รบกวนดูทีครับว่าเป็นยันต์อะไร (แก้ไข)  (อ่าน 4943 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศิษย์หน้าใหม่

• ปัญจมะ
พระอาจารย์หนึ่งท่านเมตตาสักยันต์ให้ รบกวนดูทีครับว่าเป็นยันต์อะไร และมีพุทธคุณด้านใด

ก่อนหน้านี้มาสักสองครั้งกับพระอาจารย์ญา ได้ยันต์เก้ายอดกับแปดทิศไปแล้ว
มาครั้งนี้ วันอาทิตย์ที่ 3 มกราคม 53 ที่ผ่านมา ตั้งใจจะไปกราบพระอาจารย์ญา
เพื่อให้ท่านสักให้ ในใจคิดไว้ว่าจะยกพาน 2 รอบเพื่อให้ได้ยันต์ครูจนครบ

เมื่อเข้าไปในกุฏิจึงทราบว่าพระอาจารย์ญาท่านไม่อยู่ แต่ผมได้เตรียมดอกไม้ธูปเทียน
มา และตั้งใจแล้วว่าวันนี้ต้องสัก มองไปทางด้านขวาเห็นพระอาจารย์นันท่านกำลังสักอยู่
และมองไปอีกทางพบพระอาจารย์หนึ่งท่านกำลังสักเสร็จพอดี (ในตอนนั้นยังไม่ทราบชื่อพระอาจารย์)
จึงคลานเข่าเข้าไปกราบเพื่อให้ท่านสักให้ จากนั้นพระอาจารย์ท่านได้เมตตาสักให้ผม
เมื่อสักเสร็จแล้ว ในตอนนั้นยังไม่ทราบว่าเป็นยันต์อะไร ก็เดินออกไปซื้อดอกไม้ธูปเทียนอีกรอบ
เพื่อที่จะยกพานอีกครั้ง แต่เมื่อมาที่หน้ากุฏิพบพระอาจารย์หนึ่งท่านกำลังสูบบุหรี่ จึงยกมือไหว้
แล้วเรียนท่านว่ากระผมขอสักอีกรอบ ขอเข้าไปรอพระอาจารย์ด้านใน พระอาจารย์ท่านพยักหน้า
แล้วบอกผมว่าเข้าไปรอด้านในก่อน ผมจึงเข้าไปนั่งรอท่านด้านในประมาณ 10 นาที ท่านก็เดินเข้ามา
ก็เลยยกพานรอบที่ 2 แล้วพระอาจารย์ท่านได้เมตตาสักให้ผมอีกรอบ

เมื่อพระอาจารย์ท่านเมตตาสักให้แล้ว เนื่องจากผมยังไม่ทราบชื่อ จึงกราบเรียนถามท่าน ท่านยกมือขวาแล้วชูนิ้วชี้
ผมจึงทราบว่าพระอาจารย์หนึ่ง จากนั้นจึงกราบลาท่าน

ก่อนจะใส่เสื้อออกจากกุฏิมีพี่ผู้ชายคนหนึ่งทักผมเพื่อขอดูยันต์
พี่เขาบอกผมว่ายันต์ด้านบนคือยันต์แม่ทัพ แต่ผมก็ยังไม่แน่ใจทั้ง 2 ยันต์
จึงขอเรียนท่านที่พอทราบข้อมูล รบกวนดูให้ทีครับว่าเป็นยันต์อะไร
และมีพุทธคุณด้านใด...ขอบพระคุณมากครับ

สำหรับรูป ก่อนหน้านี้ผม up ไม่ขึ้น แต่ตอนนี้สามาร up ได้แล้ว ต้องขอขอบพระคุณ คุณ bon.f11 ที่แจ้งลิงค์วิธีการ up ภาพขึ้นให้ทราบครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ด้านบนยันต์แม่ทัพครับ
ด้านล่างบัวแก้วครับ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ครับ ยันต์ด้านบน ยันต์แม่ทัพ  ตามชื่อยันต์หละครับพุทธคุณ
ยันต์ด้างล่างบัวแก้วบัวขวัญ เมตตามหานิยม ครับ
งดงามจริงๆ ครับ

สุดยอดเลย พระอาจารย์ 1 ท่านเมตตาจริงๆ อิอิ  :015:

วันอาทิตย์ที่ 3 ด้านล่างพี่น้อง อยู่กันแน่นเลยครับ หากเจอกันก็ทักทายกันได้นะครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2553, 01:38:46 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีด้วยนะครับสำหรับความเมตตาของหลวงพี่หนึ่งท่าน
ด้านบนเป็นยันต์มหาทะมึน หรือที่หลายๆท่านเรียกว่าแม่ทัพ
ส่วนด้านล่างคือบัวแก้ว ครับ
เท่าที่เห็นศิษย์รุ่นเก่าๆสักจะมีสองยันต์ คู่กัน
คือบัวแก้วและบัวขวัญ
เป็นยันต์เก่าแก่อีกหนึ่งยันต์ของวัดบางพระเราครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยครับ สวย  ตำแหน่งดีด้วยซิ ... ยินดีด้วยนะครับ  :053: :053: