ผู้เขียน หัวข้อ: จะสักห้าแถวครับแนะนำผมที  (อ่าน 5936 ครั้ง)

ออฟไลน์ mucarter

• ทุติยะ
  • **
จะสักห้าแถวครับแนะนำผมที
« เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 03:26:39 »
ผมอยากสักห้าแถว กับ สาลิกาลิ้นทอง

ไม่ทราบว่าจะขอความเมตตาที่หลวงพี่ท่านไหนได้มั่งครับ

ขอความกรุณาพี่ๆในบอร์ดด้วยครับผมมาใหม่

แล้วต้องเตรียมของอะไรไปมั่งครับ

ไปประมาณกี่โมงดี

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: จะสักห้าแถวครับแนะนำผมที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 03:50:24 »
ผมอยากสักห้าแถว กับ สาลิกาลิ้นทอง

ไม่ทราบว่าจะขอความเมตตาที่หลวงพี่ท่านไหนได้มั่งครับ

ขอความกรุณาพี่ๆในบอร์ดด้วยครับผมมาใหม่

แล้วต้องเตรียมของอะไรไปมั่งครับ

ไปประมาณกี่โมงดี

ขอบคุณครับ

ขอความเมตตาจากหลวงพี่ได้ทุกรูปล่ะคับ...

แต่ขึ้นอยู่กับว่า หลวงพี่ท่านจะเมตตาให้อะไรเรามา...

ส่วนเรื่องเตรียมอะไรนั้น ก้อเราแค่เตรียมตัวเตรียมเจ็บ แค่นั้นคับ...

เพราะไปที่วัด ก็มี ดอกไม้ ธุป เทียน บุหรี่ พร้อมจำหน่ายแล้วคับ...

ขอให้โชดดีครับ... :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2553, 03:51:08 โดย เด็กวัดหนัง »
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 03:52:31 »
ที่วัดบางพระมีแต่กระทู้7แบกครับ ไม่ใช่ 5แถว
เวลาไปเช้าๆก็ดีครับคนไม่ค่อยเยอะ
ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัยนะครับ:054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2553, 03:56:31 โดย !!!โบ เด็กป่า!!! »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 03:56:08 »
เท่าที่ผมศึกษาจากบอร์ดกระดานสนทนาวัดบางพระ ไม่เคยได้ยินว่าวัดบางพระมียันต์ 5 แถวครับ

ได้ยินแต่ ฝนเสน่ห์หา , กระทู้เจ็ดแบก

ถ้าจะห้าแถวให้ไปสำนักแถวๆปทุมครับ  ค่าครูก็เลี้ยวรถกลับแล้วครับ  :058:     

ออฟไลน์ mucarter

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 03:58:46 »
7 แบก หรอครับ

แต่ละแถวนี้ ความหมายยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 04:04:32 »
7 แบก หรอครับ

แต่ละแถวนี้ ความหมายยังไงบ้างครับ

ลองใช้แทบค้นหาดูนะครับ   สมาชิกหลายท่านเคยลงไว้ครับ

ด้วยความเคารพ สวัสดีครับ  :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 06:27:55 »
เดี๋ยวเสือก็กัดหนูตายหลอกครับ เลี้ยวรถผิดที่ :004: 55+  :007:555+ :006:55+ :005:

ที่วัดบางพระไม่มียันต์ 5 แถว ครับ

ของวัดบางพระอย่างที่ท่านอื่นบอกไป มีแต่ฝนเสน่ห์หา กับกระทุ้ 7 แบก พุทธคุณดีทุกด้าน เป็นยันต์โบราณมีมานานแล้ว อิอิ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 10:00:35 »

อาจารย์หนวด ท่านเคยบอกว่ายันต์กระทู้เจ็ดแบกและฝนแสนห่า เป็นยันต์ที่[shake]แม่ทัพสมัยโบราณ[/shake]จะสักไว้ที่แขน ด้านพุทธคุณลองหาอ่านดูในเวปนะครับ ขอยืนยันต์อีก1เสียงครับว่าไม่มียันต์5แถวครับ มีแต่ยันต์กระทู้7แบกและฝนแสนห่าครับ อักขระก็ไม่เหมือนกันครับ เก่าหรือไม่คิดระยะเวลาดูเอาเองนะครับ

กระทู้เจ็ดแบก

ฝนแสนห่า

**ผมลงไว้เพื่อให้พี่น้องเวปวัดบางพระได้ศึกษานะครับ ใครก๊อปปี้ไปลงเวปอื่นโดยไม่ขออนุญาติหรือแอบอ้างว่าเป็นยันต์ของตัวเอง ระวังนะครับ[shake]บาปกรรมติดจรวด[/shake]**

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 01:11:22 »
วัดบางพระไม่มีครับสำหรับยันต์ห้าแถว
มีแต่กระทู้เจ็ดแบก เป็นบทสรรเสริญพระพุทธคุณ
หรือบทอิติปิโส ที่เราๆท่านๆสวดกันเป็นประจำ
มีอานุภาพครอบจักรวาลครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 10:05:19 »
กระทู้ ๗ แบก จะเด่นทาง คงกระพัน กันเขี้ยวงา ครับ  เริ่มกันที่ บท อิ  ระ  ชา  คะ  ตะ  ระ  สาฯ

ที่เหลือก็จะลงครบชุึด อิติปิโส ๘ ทิศ  แต่นิยมเรียกกันว่า กระทู้ ๗ แบก

ได้ทั้งเหนียว  เมตตา  กับคุณไสย แก้ข้อกล่าวหา ถ้อยความ  เป็นมหาอำนาจ นะจังงัง  เสริมอิทธิบามี คนยำเกรง  ครบละครับ

ออฟไลน์ Kulchaya Titastit

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 11:36:26 »
ถ้าจะสัก 5 แถว ที่วัดบางพระกับพระอาจารย์ต้อย คงไม่ได้อะค่ะ   เพราะตัวเองก็เคยขอแล้ว  พระอาจารย์ไม่ให้ค่ะ
เพราะท่านไปอยากซ้ำวิชากับอาจารย์ท่านอื่นค่ะ :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 11:49:53 »
เอ่อ .............แน่...............อย่างของผมยังโดนข้อหาไป นำห้าแถวจากสำนักหนึ่งแถวปทุมไปใช้เลยทั้งที่เป็นกระทู้เจ็ดแบก กับฝนแสนห่าที่ทางวัดพระของเราใช้มาตั้งนานแล้วซึ้งเว็ปนั้นยังไม่เกิดเลย แต่ก็ยังตู่เป็นของสำนักตัวเองซะนี่ 55555 ไม่หยุดจริงๆ................. :090: :090: :114: :090: :090:............

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 02:36:56 »
วัดบางพระ ยันต์ 5 แถว ไปขอสักได้ที่หลวงพี่นัน กุฎิหลวงพี่ญา
ขอย้ำ ยันต์ 5 แถว ไม่ใช่ยันต์หนุนดวง 5 แถว แบบอาจารย์หนู กันภัย
ผู้หญิง ไปขอสักกับหลวงพี่นัน เยอะมาก

ถ้าต้องการยันต์หนุนดวง 5 แถว ราคาถูก ก็ที่ อาจารย์แดง กันภัย
ท่านเป็นพี่ชาย อาจารย์หนู กันภัย สำนักอยู่ที่ บางบัวทอง ถัดจาก
ปากทางเข้า วัดเล่งเ่นงยี่ 2 ถนนกาญจนาภิเษก นิดเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2553, 02:41:08 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม