ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้...สดๆร้อนๆ...  (อ่าน 5215 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้...สดๆร้อนๆ...
« เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 03:46:56 »

วันนี้เลยคับผม หลังจากเตรียมตัวได้สักพักใหญ่ๆ...

(หลวงพี่ญา เมตตาให้มาคับ เจอมุขท่านไป 1 ที คับ...ขำกันทั้งกุฏิเลยคับ... :004: :004:)

แต่มีข้อสงสัยว่า ใต้ฐานยันต์9ยอด มีอะไรด้วยอ่ะครับ ใครทราบช่วยบอกทีน่ะคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: วันนี้...สดๆร้อนๆ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 04:09:25 »
หลวงพี่ญาเมตตากับลูกศิษย์เสมอมาครับ :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 04:10:55 »

แต่มีข้อสงสัยว่า ใต้ฐานยันต์9ยอด มีอะไรด้วยอ่ะครับ ใครทราบช่วยบอกทีน่ะคับ...[/b]

พุทโธ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 04:12:34 »
ขอบคุณที่ถ่ายมาให้ชมกันนะครับ  มุขพระอาจารย์ญา อะไรหรือครับ อยากรู้จัง

พระอาจารย์ท่านเมตตาต่อศิษย์ทุกคนครับ   :054:  

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 04:13:10 »

แต่มีข้อสงสัยว่า ใต้ฐานยันต์9ยอด มีอะไรด้วยอ่ะครับ ใครทราบช่วยบอกทีน่ะคับ...[/b]

พุทโธ

พุทโธ คืออะไรหรอครับ โดยทั่วไปผมไม่เห็นมีเลยครับ...

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 04:27:21 »
ท่านที่สัก 9ยอดกับหลวงพี่ญามีทุกท่านครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 04:40:02 »
ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ญามาเช่่นกันค่ะ..แต่ไปเมื่อวันอาทิตย์  36;

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 06:11:41 »
ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ญามาเช่่นกันค่ะ..แต่ไปเมื่อวันอาทิตย์  36;

ไม่เต็มหลังอย่าเพิ่งเลิกนะครับน้องกวาง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 06:19:24 »
พุทโธ ก็ย่อมากจาก พระพุทธเจ้าอะครับ ประมาณนั้น  ผู้รู้ผู้ตื่น ผู้เบิกบานด้วยธรรม

ยินดีกับท่านทั้ง 2 ด้วยนะครับ งดงามมาก

น้องกวางใจเด็ดมากครับ หมึกด้วยสุดยอดเลย  :015:(แหม่มีคนคอยซับเลือดให้ด้วย อิจฉาจริงๆ อิอิ  04; )

หลวงพี่ญาท่านเมตตาต่อศิษเสมอ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2553, 06:23:52 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 07:29:07 »
ไม่เต็มหลังอย่าเพิ่งเลิกนะครับน้องกวาง

มีคนคอยเป็นกำลังใจให้ด้วย งานนี้มีครั้งต่อไปแน่นอน
:047:

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 09:35:56 »
ไปมาเมื่อวันจันทร์

อาจาร์ยสมชายลงเข็มเอง ให้ขนมต้มมา

-*-

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 09:41:39 »
สักครั้งแรกในชีวิตครับ... :002:

...ตอนนี้ได้แค่นี้แระครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ.... :002:

มีคนคอยเป็นกำลังใจให้ด้วย งานนี้มีครั้งต่อไปแน่นอน

....ตามนั้นครับ ฮิ้ววววววว  :047: ......

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 09:43:38 »
มีข้อสักถามอีก 1 ข้อคับ พี่ๆน้องๆมีวิธีการรักษารอยสักกันยังไงให้สวยอยู่เสมออ่ะครับ...

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ... :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 10:01:29 »
พี่เอ็กซ์01 จะเต็มตัวแล้วไม่ใช่เหรอครับ 55+  มาเนียนเลย

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 10:05:53 »
มีข้อสักถามอีก 1 ข้อคับ พี่ๆน้องๆมีวิธีการรักษารอยสักกันยังไงให้สวยอยู่เสมออ่ะครับ...

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ... :053:

หมั่นอาบน้ำ..ผัดหน้า..ปัดแก้ม..ทาลิปนิดหน่อยอย่าได้ขาดก็สวยเสมอแล้วครับ :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 10:10:46 »
ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ญามาเช่่นกันค่ะ..แต่ไปเมื่อวันอาทิตย์  36;

คราวหน้าต่อแปดทิศเลยนะกวาง :002:

ส่วนพี่เอ้กซ์ เต็มหลังแล้วนะเนียนโกะเลยนะ :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2553, 11:09:31 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 10:34:56 »
สักครั้งแรกในชีวิตครับ... :002:

...ตอนนี้ได้แค่นี้แระครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ.... :002:

....ตามนั้นครับ ฮิ้ววววววว  :047: ......

เหมือนกันเลยครับ อีกนานครับกว่าจะเต็ม

ขอบคุณมากครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 10:37:53 »

มะมะแหม..ตอนนี้เลยใส่เสื้อยันต์แบบหนังใช่ม๊าใส่ไม่ถอดเลย  :095:

---คราวหน้าหากมีโอกาสไปอีก...ก็จัดไปตามใจที่ศรัทธา...จัดไปอย่าให้เสีย :002:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2553, 10:50:29 โดย ~เสน่ห์เอ~ »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 11:01:26 »

แสงแดด น้ำทะเล โลชั่นที่มีไวท์เทนนิ่ง ที่ว่ามาห่างได้ก็เลี่ยงน่ะครับ โดยเฉพาะผลิตภัณท์ที่เป็นไวท์เทนนิ่งห้ามเด็ดขาด หมั่นทาครีม หรือน้ำมันนะกอกที่รอยสักครับ แต่จริงๆแล้วรอยสักจะเข้มหรือจะจางก็ไม่ใช่ประเด็นน่ะครับ อยู่ที่พุทธคุณ สักแล้วทำตัวเป็นคนดีอยู่ในศีลในธรรม บารมีหลวงพ่อเปิ่นจะได้คุ้มครองตลอดไปครับ

ปล.เอ๊กซ์ครับ มุขเนียนๆแบบนี้เข้าข่ายผิดศีลข้อ4น่ะครับ อิอิอิ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 12:10:33 »
เริ่มต้นแล้วนะครับ ก็ขอให้เดินหน้าต่อไป เอาใจช่วยครับ  :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 01:29:02 »
ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ญาท่าน
คำว่าพุทโธหมายถึง พระนามของพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบันครับ(พระสิทธัตถะ)
มีพุทโธอยู่ในใจ ภัยอันตรายก็กล้ำกรายได้ยากครับ
ยินดีกับกวางด้วยนะครับ ในที่สุดก็ได้สักหมึกสมใจแล้วเนอะ :002:
นับถือในความศรัทธาที่ไม่เคยเสื่อมคลายเลยจริง............... :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 08:01:43 »

หมั่นอาบน้ำ..ผัดหน้า..ปัดแก้ม..ทาลิปนิดหน่อยอย่าได้ขาดก็สวยเสมอแล้วครับ :004:

ขอบคุณมากๆครับ... :070:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 08:04:39 »

แสงแดด น้ำทะเล โลชั่นที่มีไวท์เทนนิ่ง ที่ว่ามาห่างได้ก็เลี่ยงน่ะครับ โดยเฉพาะผลิตภัณท์ที่เป็นไวท์เทนนิ่งห้ามเด็ดขาด หมั่นทาครีม หรือน้ำมันนะกอกที่รอยสักครับ แต่จริงๆแล้วรอยสักจะเข้มหรือจะจางก็ไม่ใช่ประเด็นน่ะครับ อยู่ที่พุทธคุณ สักแล้วทำตัวเป็นคนดีอยู่ในศีลในธรรม บารมีหลวงพ่อเปิ่นจะได้คุ้มครองตลอดไปครับ

ปล.เอ๊กซ์ครับ มุขเนียนๆแบบนี้เข้าข่ายผิดศีลข้อ4น่ะครับ อิอิอิ

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำแนะนำดีๆนี้คับ...

และเวลาอาบน้ำๆสามารถไหลผ่านรอยสักได้ใช่ไหมคับ...

เพราะเพิ่งสักมาเมื่อวานเองครับ...

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 08:21:22 »
เริ่มต้นแล้วนะครับ ก็ขอให้เดินหน้าต่อไป เอาใจช่วยครับ  :016:

:054:ขอขอบคุณทุกๆกำลังใจครับ...:054:

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 09:02:30 »
พระอาจารย์ญา ท่านเมตตาครับ   :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 09:10:55 »
 :053: :053: :053: ยินดีกับทั้งสองท่านด้วยนะครับ  ปีใหม่นี้ได้ของดีรับขวัญปีใหม่  งดงาม เข้มขลังครับ

รักษาไว้ให้ดีนะครับ  เผลอๆ อีกซักพักคงเต็มหลังแน่ๆ  :095: :095:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 09:25:44 »
สักหมึกมาแล้วใช้ชีวิตได้ตามปกติทุกอย่าง
เพียงแต่อยากจะแนะนำว่า หมั่นทาวาสลีน(แบบกระปุก)
ที่รอยสักบ่อยๆ จะช่วยให้รอยสักเรียบเนียน
และลดอาการคันตอนที่ผิวหนังกำลังลอกได้เยอะครับ
ที่สำคัญที่สุด เมื่อถึงเวลาที่ผิวหนังกำลังลอกหรือตกสะเก็ด
อย่าเกาตรงรอยสักเด็ดขาดครับ ใช้วาสลีนทาเอาจะช่วยได้มาก

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 10:15:31 »
พี่เอ็กซ์01 หนุมานสวนดีน๊ะ พี่

อิอิ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 12:29:07 »
ยินดีด้วยนะครับ......... :090: :090: :114: :090: :090:.............

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 01:48:57 »
พระอาจารย์ญา ท่านเมตตาครับ   :001:
ครับ...ขอบคุณครับ... :054:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 02:20:50 »
หลวงพี่ญา ท่านใจดีเสมอ
พุทโธ คือ ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน ด้วยธรรม
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 02:28:10 »
ยินดีกับ ท่านเด็กวัดหนัง และ น้องกวาง ด้วยคะ  :089:
^-*   ได้สิ่งดี ๆ ต้อนรับปีใหม่เลย   ^-*  :016:

พี่เอ็กซ์ สักมาหลายปีแล้ว ยังไม่เต็มหลังอีกหรือคะ  :095:
สงสัยต้องเร่งแล้ว เข้าไปกราบพระอาจารย์บ่อย ๆ นะ  
:002:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 07:34:52 »
ยินดีด้วยครับ ได้ของดีมาก็หมั่นสวดมนต์ด้วยนะครับนึกครูบาอาจารย์ครับ :017:
รักและศรัทธา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 08:29:48 »
ขอบคุณทุกคำแนะนำน่ะครับ...

ออฟไลน์ arkomk

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 05:29:08 »
ถ้าเต็มหลังเอามาชมหน่อยนะ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 15 ม.ค. 2553, 12:07:12 »
ถ้าเต็มหลังเอามาชมหน่อยนะ

ถ้าเต็มหลังแล้วจะรีบมาให้รับชมน่ะครับ...