ผู้เขียน หัวข้อ: สักสายล้านนาเสน่ย์แรงจริงหรือ  (อ่าน 9470 ครั้ง)

ออฟไลน์ RIVER

• ทุติยะ
  • **
ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านใดเคยสักหรือรู้เรื่องราวการสักสายล้านนาบ้างครับ ช่วยถ่ายทอดความรู้ทีครับ พอดีวันนี้เห็นรอยสักของเพื่อนเป็นยันต์(ผมเรียกไม่ถูก) สอบถามดูเขาว่าปีใหม่ไปเหนือมาเลยสักดู เห็นว่าเมตตาดีเสน่ย์แรง (จริงเท็จผมก็ไม่ทราบ ไม่เคยสัก) ฟังมันโม้ยิ่งสนใจ แต่หาข้อมูลก่อนดีกว่า แถวไปสักไกลด้วย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สักสายล้านนาเสน่ย์แรงจริงหรือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 05:41:03 »
ไม่จริงหรอกครับ สักที่ไหนก็เหมือนกัน

อยู่ที่การปฏิบัติ วาจา ใจ  ครับ     :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: สักสายล้านนาเสน่ย์แรงจริงหรือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 08:43:15 »
แต่ละสายวิชาก็ย่อมมีความแตกต่างกัน
แต่ที่เหมือนกัน คงไม่พ้นความอยากได้ อยากมี ตลอดจนความต้องการของมนุษย์เรา
ไม่ว่าจะอยู่ภาคไหน ก็ต้องอยาก มีเสน่ห์ อยากแคล้วคลาด อยากมีสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตเหมือนกันทั้งนั้น
ครูบาอาจารย์ท่านก็เลยคิดค้นวิชาแขนงต่างๆขึ้นรวมถึงตัวยันต์หลายๆอย่าง ที่สามารถตอบสนองต่อความต้องการขั้นพื้นฐานของจิตใจปุถุชนคนธรรมดาๆ
อย่างเราๆท่านๆได้ จนออกมาเป็วตัวยันต์ต่างๆ ทั้งแนวเมตตา คงกระพันชาตรี แคล้วคลาด หรือโชคลาภ
การสักยันต์ก็ไม่ได้บ่งบอกหรอกครับ ว่าถ้าอยากได้ทางเสน่ห์สาวหลงต้องไปถึงภาคเหนือ หรืออยากได้ทางเหนียวต้องมาเฉพาะภาคกลางถึงจะดีที่สุด
ภาคใหนๆเขาก็มีวิชาเหล่านี้เหมือนกัน เพียงแต่แตกต่างปลีกย่อยออกไปตามวัฒนธรรมของท้องถิ่น หรือตามสายวิชา
แต่ที่แน่ๆ ต่างมีจุดหมายเดียวกันก็เพื่อต้องการเพิ่มเสน่ห์เป็นที่รักใคร่แก่คนที่มาสักเหมือนกันทั้งนั้น

ปล คิดง่ายๆคิดถึงเมล็ดข้าวครับ แต่ละภาคแต่ละท้องถิ่นเขาก็ปลูกข้าวกันคนละพันธุ์ ภาคกลางชอบข้าวเจ้า ภาคอีสานชอบข้าวเหนียว
แต่จุดหมายหลักก็คือปลูกเพื่อให้คนกินเหมือนกันทั้งนั้นแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2553, 08:45:26 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 09:10:11 »
หากตามรอย สักยันต์มหาเสน่ห์ล้านนา จริงๆ นั้นมีหลายท่านทีเดียวค่ะ! ฟังเพื่อนมาคงไม่ผิดหรอก! ได้ยินมาเหมือนกันค่ะ!

ภาคเหนือ ล้านนา พม่า มหาเสน่ห์ ได้ยินมาต่อๆ มาคงไม่ผิดเพี้ยนนัก..คาถายังคงมีสำเนียงแตกต่างเสียงด้วยสิ!

อ่อ ภาคเหนือ หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว จังหวัดลำปาง ขอเมตตาหงส์หากทนเจ็บได้ และอื่นๆ ว่างๆ จะเอาลงให้ชมค่ะ..

แต่ถ้าวัดบางพระ จัดเลย สักยันต์กวางเหลียวหลัง หงส์ และอื่นๆ เมตตา มหาเสน่ห์ ขอบคุณค่ะ

ปล. คนเหนือ ล้านนา ไม่รู้สิ เขาพูดเพราะดี นั่นเป็นมหาเสน่ห์อย่างหนึ่งหละ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2553, 09:15:50 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ม.ค. 2553, 05:28:21 »
สักมารักษาให้ได้นะครับ ก็จึงดี
มีคาถา ท่องบ่นให้ได้นะครับก็จึงขลัง
อยากจีบสาวต้องเข้าไปคุยแลมองตาใด้นะครับ ก็จึงตกในภวังค์

ลองดูครับพี่น้อง

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ม.ค. 2553, 09:59:15 »
แรงจริงครับ ผมสักกะอาจารย์ญาวัดนางเหลียวจังหวัดลำปางแล้วก็ไปสักกับอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ ที่เชียงใหม่ สักตั๋วเมือง เป็นอักขระล้านนา เรียกนะพระเจ้าอกแตก สุดยอดทางเมตตามหาเสน่ห์ ผมอายุ 40 แต่ไปไหนมาไหนจะต้องมีสาวๆอายุ 20 กว่าๆนั่งหน้ารถไม่ซ้ำหน้า แต่ล่ะคนระดับดาว วิทยาลัยดาวมหาลัยทั้งนั้น เวลาไปเที่ยวตามสถานบันเทิงภาคกลางคืน รับรองต้องได้ตุ๊กตาที่สวยที่สุดมาขอนั่งด้วยทุกครั้งไป

ออฟไลน์ RIVER

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ม.ค. 2553, 10:27:49 »
ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ม.ค. 2553, 03:43:09 »
ถึงมีของดีอยู่กับตัวแต่หากว่าไม่รักษาได้มาก็เปล่าประโยชน์ครับ

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ม.ค. 2553, 03:58:15 »
แรงจริงครับ ผมสักกะอาจารย์ญาวัดนางเหลียวจังหวัดลำปางแล้วก็ไปสักกับอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ ที่เชียงใหม่ สักตั๋วเมือง เป็นอักขระล้านนา เรียกนะพระเจ้าอกแตก สุดยอดทางเมตตามหาเสน่ห์ ผมอายุ 40 แต่ไปไหนมาไหนจะต้องมีสาวๆอายุ 20 กว่าๆนั่งหน้ารถไม่ซ้ำหน้า แต่ล่ะคนระดับดาว วิทยาลัยดาวมหาลัยทั้งนั้น เวลาไปเที่ยวตามสถานบันเทิงภาคกลางคืน รับรองต้องได้ตุ๊กตาที่สวยที่สุดมาขอนั่งด้วยทุกครั้งไป

ท่านขุนแผนเมืองลำปางนี่ไม่ธรรมดาเลยค่ะ... บ้านอ้ายอยู่ตี้ได๋..?

หลวงพี่ญา ท่านเมตตามาก.. จริงๆ.. ขับรถไปอีกสัก 2 ชั่วโมง ขึ้นไปหาพระอาจารย์เณร เจียงใหม่ปู้น...นนน
ได้เจ็บตัวอีกรอบกับลายยันต์ เมตตามหาเสน่ห์... :100:

ส่วนพระอาจารย์พรสิทธิ์นี่.. ได้ยินหนาหูมาก ท่านว่าประสบการณ์ล้ำเหลือ เก๊าะอ้าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2553, 04:10:01 โดย cho presley »

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ม.ค. 2553, 05:19:19 »

ท่านขุนแผนเมืองลำปางนี่ไม่ธรรมดาเลยค่ะ... บ้านอ้ายอยู่ตี้ได๋..?

หลวงพี่ญา ท่านเมตตามาก.. จริงๆ.. ขับรถไปอีกสัก 2 ชั่วโมง ขึ้นไปหาพระอาจารย์เณร เจียงใหม่ปู้น...นนน
ได้เจ็บตัวอีกรอบกับลายยันต์ เมตตามหาเสน่ห์... :100:

ส่วนพระอาจารย์พรสิทธิ์นี่.. ได้ยินหนาหูมาก ท่านว่าประสบการณ์ล้ำเหลือ เก๊าะอ้าย
เป็นแน่แท้ครับเจ๊
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ม.ค. 2553, 12:33:13 »

อ้ายบ่าวบ้านอยู่ในเขตเทศบาลเน้อ น้องนาง คนงามจ้าดนัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2553, 12:39:39 โดย ขุนแผนเมืองลำปาง »

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ม.ค. 2553, 12:37:57 »

อ้ายบ่าวบ้านอยู่ในเขตเทศบาลเน้อ น้องนาง คนงามจ้าดนัก

ออฟไลน์ neoexpert

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 09:42:31 »
เพื่อนแนะนำมาว่าให้ไปสักกับอาจารย์ญาวัดนางเหลียว ลำปาง ท่านนี้สักได้สุดยอดเลยทีเดียว ผมก็เลยไปลงมาก็เล่นเอาหลังแดงไปหมด where is where แล้ว ผมก็เลยไปต่อที่เชียงใหม่ดูไปเจออยู่ที่นึง จากการได้สอบถามชาวบ้านดู บังเอิญแวะไปเที่ยวบ้านเพื่อนที่สันป่าตองพอดี ระหว่างทางก็แวะกินข้าว ถามชาวบ้านดูว่าในสันป่าตองนี้ว่าพระที่ไหนเก่งจริงๆบ้าง ไม่เอาพระที่ดังๆ พระดังๆแต่ไม่เก่งจริงมันกินไม่ได้ ก็มีพี่คนนึงบอกว่า ครูบาธร วัดหนองแขม(สันคอกช้าง) นี่ล่ะของจริงสันป่าตอง ประสบการณ์เหลือหลาย ดารานักแสดงในวงการบันเทิงยังเป็นลูกศิษย์ท่านเลย ทำให้เงิน 2 แสนกลายเป็น 10 ล้านบาทได้ ถอนของ ต่อดวงชะตา ก็ทำได้ อีกทั้งยังสักยันต์ทางเสน่ห์สายล้านนา ได้อีกด้วย ไอเราก็ฟังๆดูน่าสนใจดีว่ะ ไปดูซิจะราคาคุยหรือของจริงกันแน่ เลยแวะเข้าไปดู มีคนรอคิวสักอยู่ 2-3 คน ก็ระหว่างรอผมก็คุยๆเค้าก็เล่าให้ฟังสารพัดเลยว่านี่ของจริงพิสูจน์ได้เลย ก็นั่งรอนั่งคุยไปเรื่อยๆ ไอเราแค่จะลองดูเล่นๆ เลยให้ลงยันต์ตัวเล็กๆพอ ก็ลงแมงวันคำไป พอเสร็จก็ขับรถเข้าในเวียง ก็เดินเที่ยวเรื่อยๆ ปรากฏว่างานนี้จากไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ
มันเป็นทางเสน่ห์จริง มีสาวๆเข้ามาอยากคุยด้วยชวนคุยเต็มไปหมด ทุกวันนี้กะว่าจะกลับสักอีกรอบเลย เพราะยังมียันต์ทางเสน่ห์สายล้านนาอีกหลายตัวเลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2553, 09:44:24 โดย neoexpert »

• นวมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 10:29:55 »
เพื่อนแนะนำมาว่าให้ไปสักกับอาจารย์ญาวัดนางเหลียว ลำปาง ท่านนี้สักได้สุดยอดเลยทีเดียว ผมก็เลยไปลงมาก็เล่นเอาหลังแดงไปหมด where is where แล้ว ผมก็เลยไปต่อที่เชียงใหม่ดูไปเจออยู่ที่นึง จากการได้สอบถามชาวบ้านดู บังเอิญแวะไปเที่ยวบ้านเพื่อนที่สันป่าตองพอดี ระหว่างทางก็แวะกินข้าว ถามชาวบ้านดูว่าในสันป่าตองนี้ว่าพระที่ไหนเก่งจริงๆบ้าง ไม่เอาพระที่ดังๆ พระดังๆแต่ไม่เก่งจริงมันกินไม่ได้ ก็มีพี่คนนึงบอกว่า ครูบาธร วัดหนองแขม(สันคอกช้าง) นี่ล่ะของจริงสันป่าตอง ประสบการณ์เหลือหลาย ดารานักแสดงในวงการบันเทิงยังเป็นลูกศิษย์ท่านเลย ทำให้เงิน 2 แสนกลายเป็น 10 ล้านบาทได้ ถอนของ ต่อดวงชะตา ก็ทำได้ อีกทั้งยังสักยันต์ทางเสน่ห์สายล้านนา ได้อีกด้วย ไอเราก็ฟังๆดูน่าสนใจดีว่ะ ไปดูซิจะราคาคุยหรือของจริงกันแน่ เลยแวะเข้าไปดู มีคนรอคิวสักอยู่ 2-3 คน ก็ระหว่างรอผมก็คุยๆเค้าก็เล่าให้ฟังสารพัดเลยว่านี่ของจริงพิสูจน์ได้เลย ก็นั่งรอนั่งคุยไปเรื่อยๆ ไอเราแค่จะลองดูเล่นๆ เลยให้ลงยันต์ตัวเล็กๆพอ ก็ลงแมงวันคำไป พอเสร็จก็ขับรถเข้าในเวียง ก็เดินเที่ยวเรื่อยๆ ปรากฏว่างานนี้จากไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ
มันเป็นทางเสน่ห์จริง มีสาวๆเข้ามาอยากคุยด้วยชวนคุยเต็มไปหมด ทุกวันนี้กะว่าจะกลับสักอีกรอบเลย เพราะยังมียันต์ทางเสน่ห์สายล้านนาอีกหลายตัวเลยทีเดียว

ครูบาธร วัดหนองแขม (สันคอกช้าง) นี่ล่ะของจริงสันป่าตอง ประสบการณ์เหลือหลาย

รับทราบ...รับทราบ ขึ้นเหนือทริปหน้า...มหาเสน่ห์...จัดไปค่ะ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2553, 10:31:09 โดย cho presley »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 10:57:03 »
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ทางเหนือ

ของภาคกลางวัดบางพระเราก็มีดีครับ ด้านเมตตามหาเสนห่ ไม่ใช่แค่ราคาคุย เพราะทุกวันนี้ผมกับเพื่อนๆ ก็ได้มีแฟนเป็นตัวเป็นตน ก็เพราะพระอาจารย์ท่านเมตตาให้ของดีมาทั้งนั้น  ด้านเมตตาเข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่ ก็เจอประสบการณ์กันมามากมาย  แถมไม่มีเสื่อมด้วย
เพราะทุกวันนี้ก็มีสาวๆวนเข้ามาและออกไป แต่ผมเป็นคนรักเดียวใจเดียวครับเลยไม่ได้ยุ่งกับใคร อิอิ
ประสการณ์ก็ไม่ต้องมาเล่ากันมากๆ เพราะเพื่อนๆพี่ๆที่เคารพในครูบาอาจารย์ ก็น่าจะเจอกันมาบ้างแล้ว

ทุกอย่างอยู่ที่ศรัทธาและความเชื่อมั่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2553, 11:00:09 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 11:12:07 »
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ทางเหนือ

ของภาคกลางวัดบางพระเราก็มีดีครับ ด้านเมตตามหาเสนห่ ไม่ใช่แค่ราคาคุย เพราะทุกวันนี้ผมกับเพื่อนๆ ก็ได้มีแฟนเป็นตัวเป็นตน ก็เพราะพระอาจารย์ท่านเมตตาให้ของดีมาทั้งนั้น  ด้านเมตตาเข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่ ก็เจอประสบการณ์กันมามากมาย  แถมไม่มีเสื่อมด้วย
เพราะทุกวันนี้ก็มีสาวๆวนเข้ามาและออกไป แต่ผมเป็นคนรักเดียวใจเดียวครับเลยไม่ได้ยุ่งกับใคร อิอิ
ประสการณ์ก็ไม่ต้องมาเล่ากันมากๆ เพราะเพื่อนๆพี่ๆที่เคารพในครูบาอาจารย์ ก็น่าจะเจอกันมาบ้างแล้ว

ทุกอย่างอยู่ที่ศรัทธาและความเชื่อมั่นครับ

วัดบางพระ สุดยอดแล้วครับ หลวงปู่เปิ่นท่านเก่งครับ  ทั้งด้านเมตตา มหาเสน่ห์ คงกระพัน ครอบจักวาลครับ  :054:

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 01:23:02 »

ครับ ครูบาธร ท่านนี้ชื่อเสียงดังมากครับ แต่ดังแบบปากต่อปาก เพราะว่า วัตถุมงคลของท่านจะไม่ให้ศูนย์พระเข้ามาเชียร์เลย
มีอีกท่านที่ผมแนะนำก็ ครูบาแม้ว วัดขุนคง หางดง องค์นี้ดังทางด้านเสกน้ำเปล่าให้มีรสชาดแล้วก็แก้กรรมตามรสชาดของน้ำครับ ส่วนเรื่องเสน่ห์ก็ไม่เป็นรองใครเรื่องการเจิมหว่านครับ ดารา มาลงกันเยอะ ซึ่งมีคนเล่าว่า ครูบาอาจารย์ทางสายกะเหรี่ยงของท่านครูบาแม้วและครูบาธรเป็นคู่อริกันมา  เพราะว่าชอบปล่อยของใส่กัน
เอาอีกซักองค์ก็แล้วกัน พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ สันป่าตอง ครับ องค์นี้มีคนเรียกท่านว่า ช้างเผือกในป่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2553, 01:23:52 โดย เด็กลำปาง »
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 05:54:03 »
เข้ามาเก็บข้อมูล ^^
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

• นวมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 06:13:11 »
ครูบาแม้ว วัดขุนคง หางดง
พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ สันป่าตอง  

ข้อมูลมหาเสน่ห์คนท้องถิ่นเลย ปึ๊กค่ะปึ๊ก!...พอจะมีแผนที่ หรือบอกทางไปไหมค่ะเด็กลำปาง..?
:009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2553, 06:14:36 โดย cho presley »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 07:11:46 »
ครูบาธรกับครูบาแม้วนี่ผมได้ข่าวมาจากพี่ท่านนึงว่า ท่านทั้งสองจะลงมาที่กรุงเทพนี้เดือนหน้านะคับ ถ้าจำไม่ผิด 5-7 กุมภาพันธ์นี้ล่ะคับ
ส่วนรายละเอียดผมเองก็ไม่ทราบ ไว้จะถามมาให้นะคับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 07:27:21 »
เข้ามาเก็บข้อมูล ^^
:058:...เหมียน..กัลล์...ธรรมดาแล้วเราไม่ค่อยได้สักสายเสน่ห์มากมายอะไรนัก..
..เพราะเราเป็นคนหน้าตาดีอยู่แล้ว..อิอิ(ติดมาจากท่านเอ็ม..อิอิ) :005:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 08:09:37 »
ยืนยัน พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ สันป่าตอง ครับท่าน ผมไปสักมาแล้ว ท่านไม่เพียงแต่สักยันต์เท่านั้น มีสีผึ้งชูชก กุมารทองดูดรก และอีกหลายๆอย่าง ใครอยากได้ของดีแบบปลุกเสกต่อหน้าต่อตา รับกับมือแล้วไปลองกันหลังวัด ยิงกันให้เห็นๆ เชิญไปพิสูจน์เลยครับ ผมขุนแผนเมืองลำปางรับประกันความขลัง

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 08:51:51 »
^
^
^
อันนี้ขลังๆจริงๆครับยอมรับขลังสุดยอดไปลองมาแล้ว ยิงทีเดียวกระจุยเลย  :004:

ออฟไลน์ ieam

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 09:05:00 »
ครูบาธร ท่านมีลูกศิษย์ลูกหามากมายครับ  เซียนพระทิพเนตรเอ่ย โจ๊กลำพูน นายกสมาคมเซียนพระ คุณจั่น เลขานายกรัฐมนตรี อีกเยอะครับ คราวก่อน เด็กที่สักกับท่านไป โดนยิงไป 3 นัดไม่ออก เพราะเซียนพระ บอกมา ยังมีประสบการณ์อีกมากครับ
ศิษย์ครูบาธร วัดหนองแขม(สันคอกช้าง)

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 11:15:24 »
ทริปนี้รอกวนขอ ท่านเด็กลำปางพาไปทัวร์ซะหน่อยดีกว่า ยังไม่รู้อีกเพียบ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 ม.ค. 2553, 09:16:33 »
วัดครูบาธร ไปทางไหนครับ ผมอยากเจ็บตัวอีกแล้ว