ผู้เขียน หัวข้อ: พบในลิ้นชักแม่ครับ  (อ่าน 1335 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
พบในลิ้นชักแม่ครับ
« เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 10:47:16 »

เหรียญเงินลงถมหลวงพ่อโสธรปี09 หน้าตุ๊กตา ผมห้อยคอสมัยเด็กๆอีกองค์ครับ ดีใจมากเลยครับที่เจอ

ศึกษาและสะสมนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ตอบ: พบในลิ้นชักแม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 11:05:55 »
สวยงามมากครับ...รู้สึกว่าในลิ้นชักของแม่จะมีของดีเยอะจริงๆ...อิ อิ :005:
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 11:27:54 »
เนื้อเงินลงถม งดงามยิ่งนัก เป็นอีกรุ่นที่หายากครับ ...  :016:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 11:46:59 »
ขอบคุณครับ
ท่านคนรักษ์พระมีแต่ของดีๆๆทั้งนันเลย
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ม.ค. 2553, 12:11:50 »
ขอบคุณพี่เจมส์ค่ะที่นำมาให้ชมยิ่งรุ่นเก่ายิ่งมีคุณค่าทางจิตใจค่ะ
..สงสัยหนูต้องไปค้นลิ้นชักพ่อมั่งละ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ม.ค. 2553, 01:31:01 »
เห็นแล้ว เสียดายจริงๆ  ผมใส่ใว้ ที่ลูกชายคนโตผม ตอนเขาเล็กๆ  โดนโขมยไปพร้อมสร้อย เลยครับ

ผมถือว่า ของท่าน คงไม่อยากอยู่กับเรา นั่นละครับ  คนโน้นอุ้มที คนนี้อุ้มที  ไปๆมาๆ สร้อยหาย ไปเลยครับ พร้อมพระ หลวงพ่อโสธร

ปีเกิด ผมซ๊ะด้วยซิ :001:

ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ม.ค. 2553, 08:18:10 »
เหรียญเงินลงถมแบบนี้ ตั้งแต่จำความได้
พ่อผมก็นำมาคล้องคอน้องสาวผมไว้เหมือนกันครับ
พระหลวงพ่อโสธรนี่ ส่วนมากเด็กๆมักจะมีคล้องติดตัวกันแทบทุกคน :052:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ม.ค. 2553, 10:02:29 »
ขอบคุณพี่เจมส์ครับ ที่นำมาให้ชม... :016:

...เด็กแปดริ้ว ยังไม่มีเลยอ่ะ... :070:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ม.ค. 2553, 11:01:26 »
ของดีเพียบเลยนะครับพี่เจมส์ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม งดงามมากครับ

ยินดีด้วยนะครับพี่เจอ ถือว่าสุดยอดเลย ครับ