ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์จากการสักยันต์ "เสือเผ่น"  (อ่าน 41166 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงกับตนเอง ผมเป็นลูกศิษย์วัดบางพระและเริ่มสักตั้งแต่ปี 2540 โดยสักหลวงพี่แป้วยันต์แรกที่ได้คือ ยันต์เก้ายอด
สาริกา งบน้ำอ้อย ยันต์แม่ทัพ เสือคู่ ซึ่งตั้งแต่สักยันต์เก้ายอดตอนที่หลวงพี่แป้วสวดครอบยันต์นั้นรวดสึกว่ามีกระแสความร้อนผ่านจากมือท่านวิ่งเข้าสู่ร่างกาย และจะเป็นอย่างนี้ทุกครั้งที่สักยันต์ และสิ่งที่ทำให้ผมเชื่อและศัทธาในบารมีของหลวงพ่อเปิ่น และหลวงพี่แป้วมากก็คือ ตอนที่สักยันต์เสือเผ่นที่หน้าอก  โดยปีนั้นเป็นปีขาลพอดี หลวงพี่นัดให้ผมไปสักในวันอังคาร โดยท่านบอกว่าของถึงจะเข้าตัว แรงและขลัง ผมก็ไปตามที่ท่านบอก พอสักเสร็จตอนที่หลวงพี่เป่าครอบให้ โดยผมนอนหงายอยู่ใต้โต๊ะที่หลวงพี่สัก พนมมือหลับตารับพลัง ก็ปราฏำเหมือนทุกครั้งคือมีกระแสความร้อนแผ่ออกมาตามมือหลวงพี่ไหลเข้าสู่ตัวผม สักพักตัวผมเริ่มสั่น แล้วในขณะที่ผมหลับตานั้นผมเห็นเป็นภาพเสือดำตัวใหญ่กระโจนเข้าตรงหน้าผากของผม วิ่งเข้าแขนทั้งสองข้างและวิ่งลงขา ทำให้ตัวผมร้องออกเป็นเสียงเสือ กางมือกางแขนออก ตัวผมรู้สึกตัวนะว่ามีของผมแต่ไม่สามารถควบคุมตัวเองได้ ผมร้องอยู่จนหลวงพี่เป่าเสร็จแล้วใช้มือตีที่หน้าอกผมเบาๆ แล้วบอกว่าโยมเสร็จแล้ว ....และจากนั้นมาผมจึงเชื่อมั่นให้คาถาและรอยสักที่ปรากฎอยู่ที่ตัวผมว่าความศักดิ์สิทธิ์ ผมจึงเคารพและนับถือในองค์ของหลวงพ่อเปิ่น หลวงพี่แป้ว ตลอดจนอาจารย์สักที่วัดบางพระมากๆ และเชื่อว่าได้รับการประสิทธิ์ประสาทเรื่องคาถาอาคมจากหลวงพ่อเปิ่นจนครบทุกองค์ครับ 
   จากศิษย์หลวงพ่อ

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
ตอบ: ประสบการณ์จากการสักยันต์ "เสือเผ่น"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.พ. 2550, 04:10:54 »

โอ่ว์.....พระเจ้า...จอดส์   มันยอด.....มาก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ประสบการณ์จากการสักยันต์ "เสือเผ่น"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.พ. 2550, 10:24:49 »
สุดยอดจริงๆครับ
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ UMIKI

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.พ. 2550, 11:21:02 »
 :)น่าทึ่งมากๆ :)

ออฟไลน์ นโม

• จตุตถะ
  • เหล็กใหลหรือจะสู้คนหลาย
    • MSN Messenger - momopaza@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - momopaza@yahoo.co.th
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.พ. 2550, 01:01:30 »
สุดยอดเลย
รักตนต้องพลีตน หมั่นท่องบ่นพยายาม
ไว้เกียรติและคงนาม ดำรงศักดิ์ตระกูลเรา

ออฟไลน์ ดวงใจรัก

• ทุติยะ
  • **
  • ใจใฝ่ธรรมะ หันหลังเรื่องโลกี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.พ. 2550, 04:47:23 »
หวัดดีคับ ผมเด็กใหม่
  อยากจะมาเล่าประสบการมั่ง  ผมเคยคุยกับลิงลม โดยที่วันนั้น มันเป็นวันที่หมดช่วงเวลาของการฝึกงานของห้องผม(ประมาณสี่เดือน)
เพื่อนที่แยกย้ายไปฝึกงานตามโรงงานต่างๆก๊กลับมาเจอกัน แล้วก็มีการสังสรรค์กันนิดหน่อย
วันนั้นเพื่อนผมคนนึงมีนเอาเนื้อมา ที่บ้านนั้นมันเป็นบ้านสองชั้นชั้นล่างตั้งวง ชั้นสองก็ดูดเนื้อไปมีคนดูดไม่กี่คน
ผมดูดจนรู้สึกว่าได้ที่ กำลังเพียบ เลยลงไปกินเหล้าต่อกับเพื่อน กินไปแก้วเดียว รู้สึกว่าใจมันเต้รแรง แรงขึ้นเรื่อยๆซึ่งตั้งแต่สักมาผมยัง
ไม่เคยของขึ้นเลยจึงไม่รู้ อาการเมาของผมหายไปเรย ประมาณว่าขำอยู่ดีๆก๊หยุดขำไปเลย จนเพื่อนงงใจมันเต้นแรงจนผมทนไม่ไหว
เข้าไปหลังบ้าน ผมไปนั้งสมาธิท่องบทสวดหลวงพ่อเปิ่นในใจตลอด และขาของผมข่างซ้ายลุกขึ้นมาเองทำท่าแบบคนคุกเข่ามือขวา
แตะพื้นมือซ้ายแตะเข่า ใจเต้นรัวจนผมกลัวมาก แล้วอยู่ดีๆหัวใจผมก็หยุดเต้นรัวขึ้นมาเฉยๆ ผมล้มแบบหมดแรงนอนกับพื้น
และแล้วตัวผมมันก็เด๊งขึ้นมา โดดไปมา ปากร้องทำเสียงแบบลิง เพื่อนมันก็เข้ามาดูมันก็ขำ มันถามว่ามึงเมาหนักนะเนี้ย
ผมรู้ ผมได้ยินเสียงเพื่อนแต่ร่างกายมันไม่ใช่ของผมแล้ว โดดไปสักพัก ผมเริ่มคุกเข่าสองข้างมือกรีดไปข้างหน้า รู้ตัวเองว่าแยกเขียวออกมาเอง
เสียงที่ร้องมาเป็นแบบเสือเลย ในใจผมมีแต่คำว่าศรัทธาเท่านั้นในช่วงเวลานั้น แล้วเพื่อนมันก็วิ่งเข้ามาช่วยจับประมาณสี่คน
เพื่อนคนนึงเอามือมาปิดที่หูผมและอีกคนก็มาปิดตาเรียกชื่อจริงผม ตัวผมนอนกับเพื้นรู้ตัวเลยว่าไม่มีแรง เพื่อนมันบอกว่าให้ไปอาบน้ำจนกว่าจะหายร้อน ผมก็ไปอาบน้ำ เชื่อไหมว่าผมนึกว่าของลงไปแล้วแต่ความจิงยังอยู่กับตัวผมตลอด ท่าทางตอนผมอาบน้ำเหมือนอาบน้ำลิง และเสือเลย
ผมก็เลยลองแหย่ดูว่า นี่ใช่ลิงลมจิงๆรึป่าว หัวผมก็พยักหน้าตอบรับเอง ผมทึ่งมากๆ เลยคุยไปด้วยอาบน้ำไปด้วยจนลิงบอกผมว่าพูดมาก
ผมอยู่ในห้องน้ำจนถึงเช้า ช่วงเวลาที่คุยอยู่นั้นผมถามคำถามนึงกับลิง ผมถามว่าสักถึงขนาดไหนผมถึงน่าจะควรหยุด ลิงก็วาดน้ำที่ขังบนพื้น
มันลูบพื้นจนผมเห็นเป็นภาพจระเข้ กับ ตะขาบ ผมบอกว่าคงไม่ได้หรอกหลวงพี่แป้วคงไม่ให้หรอก ลิงก็บอกว่าให้ไปขอ อ้อ ให้ขอพ่อแก่ด้วย
เชื่อไหมคับหัวผมเหมือนโดนอารัยสักอย่างตีหัว แต่ไม่เจ๊บ ลิงมันทำท่ากลัว อยู่ดีๆปากผมรู้สึกเหมือนเคี้ยวอารัยสักอย่าง ผมรู้เลย พ่อแก่มาทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ด้วยซ่ำ แต่ที่บ้านมีพ่อแก่อยู่ชั้นสองน่าจะใช่ตามความคิดผม แกมาสั่งสอนลิงพอรู้ตัวก๊สว่างแล้วพ่อแก่มาสักแป็บแล้วก็พาลิงไปด้วย
ทุกอย่างเหมือนความฝัน ผมไม่กล้าพูดกับใคร อีกวันต่อมาผมไปหาหลวงพี่แป้วผมไปขอกับแกเลย ทั้งตะขาบ ทั้งพ่อแก่ และจระเข้ แต่หลวงพี่แป้วบอกว่า "นิดหน่อยก่อนนะคับ"   :-\  วันนั้นได้ นะ มาหนึ่งตัว แต่ความศรัทธาของผมที่มีต่อวัดนี้มันแรงมาก ผมจะรอวันที่ได้ตะขาบจากหลวงพี่แป้ว
        จะได้ไหมน้อ :'(        อ้อ หลวงพี่แป้วพูดว่า จะเอาตะขาบเลยหรอ ตอนนั้นผมไม่รู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ไปถามเพื่อนที่มันพอรู้มันบอกว่า
ยันต์ตะขาบ นะมันระดับเทพ ใครจะไปให้มึง      ก็เนี่ยละคับประสบการของผม คราวหน้าจะหาภาพมาลงมั่ง

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ก.พ. 2550, 04:51:44 »
ประสพการณ์นี้เรื่องจริง คือ ผมสักกับหลวงพี่ติ่ง ท่านสักได้อย่างไมค์ ไทสัน อย่างหนัก แบบสะท้านเลย
แถมมีลูก สักแฉลบอีก(ไม่ได้ลงปลายเข็มตรงๆ) ใครเคยมีประสพการณ์ โดนสักเจ็บๆ บ้าง สุดยอด
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ก.พ. 2550, 01:25:20 »
ประสบกาน แบบเจ็บๆ   :'(สักกับหลวงพี่ติ่งหนุเจ็บทุกคั้งเลยค่ะ ;D ;D

แต่เพื่อนมันบอกว่า สักเจ็บแต่ของแน่นอยากได้ของดีเราต้องทน  :-* :-* ก้อเลยต้องทนเรื่อยมา

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ก.พ. 2550, 09:07:56 »
ต้อง หลวงพี่ต้อย นะ สุดยอด มือหนักจริงๆ ดูข้างนอกท่านดูเหมือนจะดุๆ แต่ข้างในตัวท่านแล้ว ท่านใจดีมากๆ รวมทั้ง พระอาจารย์รูปอื่นๆ ด้วย ขอบคุณมากคับ อ้อ หลวงพี่ต้อยนะ มือหนักก็จริง แต่  พุทธาคม ไม่ธรรมดาเลยจิงๆ เหงลูกศิษย์ ท่านว่า หลวงพี่ต้อยเป็นหลานแท้ๆ ของ หลวงพ่อเราเลย ปลุกของทุกวัน
ขอบคูณคับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 มี.ค. 2550, 09:14:10 »
ส่วนตัวผมนะครับ(ต้องฝากตัวก่อนนะครับผมเด็กใหม่)ผมศิษย์หลวงลุง ป. วัดห้วยขวางอ่าครับ

ท่านก้อศิษย์หลวงพ่อเหมือนกันแต่ท่านอยู่ที่วัดห้วยขวางอ่าคับ ประสบการณ์ของผมตอนที่ไปสักเสือที่หลังอ่าครับ

ตอนที่พนมมือรับพลังหนะหลวงลุงให้ผมท่องในใจว่า "อิติมูริ" ผมก้อท่องไปเรื่อย แล้วผมก้อรุสึกเหมือนมีแสงมา

ส่องที่ตา แล้วผมก้อได้ยินเสียงคนท่องตามผมที่ข้างหู "อิติมูริ" ผมจำได้เลยครับว่าเป็นเสียงเพื่อนผม

ในใจผมคิดว่าไอ่นี้ ท่องตามกุไมวะเดี๋ยวหลวงลุงก้อด่าเอาหรอก

จนหลวงลุงให้พลังผมเสดก้อพากันกลับเพราะผมได้สักคนสุดท้ายในกลุ่ม

เดินออกมานอกวัดผมก้อถามเพื่อนผมว่า นายท่องตามเราไม มันก้อบอกว่า "เอ้ามืงได้ยินหลอ"

ผมเลยบอกว่าได้ยินดิมืงเล่นมาท่องข้างหูกุเลย

มานเลยบอกว่ามันแพ้ธาตุเสือเลยท่องด้วยแต่มันไม่ได้ออกเสียงเลยมันไม่ขยับริมฝีปากด้วยซ้ำ

แต่แปลกตรงที่ผมได้ยินเสียงของมันชัดมากเลยครับ

แล้วก้อครั้งล่าสุดหนุมานผมขึ้นอ่าครับแต่ของผมไม่ได้มาเต้นแต่อย่างใดแต่ขึ้นมาประมาณว่า

ตัวผมชาๆ แล้วผมก้อรุตัวว่ามือซ้ายผมเชิญธงมือขวาถือพระขรร

แต่ว่าเอาลงไม่ได้จนซักพักก้อลงไปเองครับ

แต่ผมไม่แน่ใจว่าใครเป็นเหมือนผมรุป่าวว่าเวลาของขึ้นตัวชากันรึป่าวครับ :-X

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 มี.ค. 2550, 01:03:05 »
สุดยอด :o
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 มี.ค. 2550, 12:00:42 »
แต่ตอนที่สักเสื่อครั้งแรก  ป๊าบอกว่าเสือหลวงพี่ญาดุ

เพราะเมื่อก่อนหลวงพ่อดุมาก  เลยก็เลยต้องดุตาม

สักเสือมาทีไรนะได้เรื่องทุกทีเลยค่ะ

ไม่เราไปหาเรื่องเค้า  เค้าก็มาหาเรื่องเรา

เป็นเหมือนกันรึเปล่าค่ะ