ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาประจำตัวหลวงพ่อโอภาสี  (อ่าน 10297 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
คาถาประจำตัวหลวงพ่อโอภาสี
« เมื่อ: 10 ม.ค. 2553, 05:04:29 »
อิติสุคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ปะฐะวีคงคา พระภุมมะเทวา ขะมามิหัง

(คาถานี้คือยอดพระภัณฑ์พระไตรปิฎกที่หลวงพ่อโอภาสีนำมาย่อและเรียบเรียงใหม่เพื่อให้ง่ายต่อการท่องจำของลูกศิษย์และผู้ศรัทธา สวดอยู่กับบ้านป้องกันอันตราย สวดก่อนออกจากบ้านคุ้มกันอันตรายตลอดการเดินทาง ไปต่างถิ่นสวดป้องกันภยันอันตรายต่าง ๆ จากเทวดา ภูติผีปีศาจ หรือเดินทางไปที่เปลี่ยวให้หยุดภาวนาที่ต้นไม้ใหญ่หรือศาลเจ้า ขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์บริเวณนั้นช่วยปกปักษ์รักษาให้ปลอดภัย อนุภาพขอคาถานี้ครอบจักรวาลเลยทีเดียว)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2553, 05:05:23 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ CCS

• ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่
  • ตติยะ
  • ทุกอย่างต้องชัดเจน
ตอบ: คาถาประจำตัวหลวงพ่อโอภาสี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มี.ค. 2553, 03:48:52 »
ของผมมีลิสแบนใส่ข้อมือเป็นคาถาบทนี้เลยครับ
ใส่อยู่กับแขนตลอดเลย ไม่ต้องกลัวลืมคาถาครับ
จำไม่ได้ก็ยกแขนขึ้นมาดู สบายครับ

กราบนมัสการหลวงพ่อโอภาสี บางมดครับ :054:  :054:  :054:
เถ้ามอดจะโหมใหม่เป็นไฟแรง
เงามืดจุติแจ้งเป็นแสงใส
ดาบหักจะคืนคมสมดังใจ
กษัตริย์ไร้บัลลังก์จะหวนคืน

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ตอบ: คาถาประจำตัวหลวงพ่อโอภาสี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มี.ค. 2553, 05:10:42 »
ใบคาถา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2553, 05:12:47 โดย อุณาโลม »
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ