ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้วันนี้ สดๆร้อนๆ(อีกแล้วครับ...)  (อ่าน 4856 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล

วันนี้เลยครับ 8 ทิศ หลวงพี่ญา

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเพิ่งได้สาริกาคู่มาครับ...

ขอกราบนมัสการหลวงพี่ญา ที่เมตตาให้ของดีๆแก่ผมครับ...

พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ยินดีด้วยครับ รักษาให้ดีๆนะครับ    บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีด้วยนะครับ
ที่ได้รับสิ่งดีๆจากวัดบางพระ
หลวงพี่ญาท่านเมตตาต่อศิษย์มากครับ
ขาดงบน้ำอ้อยอย่างเดียว ก็ครบสูตรยันต์ครูของวัดบางพระแล้ว
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
หลวงพี่ญาท่านเมตตาต่อศิษาย์เสมอครับ
 :054: :054: :054: :054: :054:

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
เดือนหน้าว่าจะไปขอความเมตตาจากหลวงพี่ญาอีกครับ...

เดือนนี้สงสัยคงไปไม่ได้ ต้องไปอยู่ภูเก็ตแล้วครับ...

แต่วันไหว้ครูมาแน่นอนครับผม... :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เดือนหน้าว่าจะไปขอความเมตตาจากหลวงพี่ญาอีกครับ...

เดือนนี้สงสัยคงไปไม่ได้ ต้องไปอยู่ภูเก็ตแล้วครับ...

แต่วันไหว้ครูมาแน่นอนครับผม... :015:

ยินดีด้วยครับ หลวงพี่ญาท่านเมตตาเสมอครับ 8 ทิศนี่สุดยอดจริงๆครับ งามมาก

วันไหว้ครู หรือวัน อื่นๆ เจอกันก็ที่วัดทักทายกันได้นะครับ อิอิ   :108: :042:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2553, 07:09:46 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:...งดงามครับท่านเด็กวัดหนัง..ต้องขอชมเชย..ในความอดทนของท่านจริงๆ.. :015:
...สักกับหลวงพ่อต้อยมือสักหนักเบอร์หนึ่ง...ต่อด้วยหลวงพี่ญา..โอ้ยซี๊ด..

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยนะครับๆ

ได้ของดีมาติดตัวอีกแล้ว

ขอครูบาอาจารย์ท่าน คุ้มครองด้วยครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
สวยมากครับ..มีโอกาสจะไปขอความเมตตาจากท่านบ้าง :053:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยงามมากครับ 8ทิศ หลวงพี่ญา  ผมมีแค่9ยอดเองของหลวงพี่นัน  ไม่นานคงได้8ทิศเหมือนกัน :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: เพิ่งได้วันนี้ สดๆร้อนๆ(อีกแล้วครับ...)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 09:42:40 »
แจ่มเลยครับ อยากได้แปดทิศบ้างจัง... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เพิ่งได้วันนี้ สดๆร้อนๆ(อีกแล้วครับ...)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 09:42:55 »
ยินดีด้วยครับ วันไหว้ครูคงได้พบกัน :016:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 10:58:06 »
แจ่มมากมายเลยครับ
ขาดงบน้ำอ้อยก็ครบยันต์ครูแล้ว

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 01:41:05 »
โหหหได้ของดีมาอีกแล้ว
สุดยอดไปเลยคับบ :053:

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 10:11:27 »
พระอาจารย์ท่านเมตตา สวยๆครับ   :001:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 04:59:57 »
แจ่มเลยครับ อยากได้แปดทิศบ้างจัง... :016:

แผ่นหลังผืนเก่าลอกเก็บไว้ที่ไหนละ .........ระวังเดี๋ยวหายนะ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 07:14:26 »

หลังพี่เอ็กซ์ สมัยหนุ่มๆ ป่าวครับ  :005: หุ่นเพรียวลมเลย อิอิ
ตอนนี้ จะเต็มตัวแล้วไม่ใช่เหรอพี่   :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 07:53:07 »

นี่ด้านหน้า :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2553, 08:32:58 โดย ~เสน่ห์เอ~ »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 09:46:05 »
กราบนมัสการหลวงพ่อ หลวงพี่ทุกองค์ครับ :054: :054: :054:สวยครับหลวงพ่อ หลวงพี่ท่านเมตตาลูกศิษต์เสมอ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 ม.ค. 2553, 11:04:32 »
เสือๆสวยๆ   :001:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 ม.ค. 2553, 09:54:27 »

เสือท่าน งามจริงๆครับ...

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 ม.ค. 2553, 10:50:59 »
งามมากๆๆครับ
ไม่ทราบว่าอาจารย์ท่านใดให้มาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ม.ค. 2553, 10:51:18 โดย tom2007 »
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 ก.พ. 2553, 06:33:20 »
งดงามทั้งนั้นเลยครัฟ

ออฟไลน์ lllll_MEW_lllll

• ตติยะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 ก.พ. 2553, 05:00:40 »
คุณ ack ยันต์กลางกะหลังนั่น ชื่อยันต์อะไรครับ ดูเล็กๆน่ารัก สวยงามจัง

อยากได้ไว้บนหลัง ต่อจากเเปดทิศของผมบ้างจัง สาริกา ก็อยากได้ สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 ก.พ. 2553, 07:48:24 »
ขยันไปบ่อยๆเดี๋ยวก็เต็มแล้วครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 ก.พ. 2553, 09:47:46 »
คุณ ack ยันต์กลางกะหลังนั่น ชื่อยันต์อะไรครับ ดูเล็กๆน่ารัก สวยงามจัง

อยากได้ไว้บนหลัง ต่อจากเเปดทิศของผมบ้างจัง สาริกา ก็อยากได้ สวยงามมากครับ

...ยันต์ 7 ยอด หลวงพพี่แป๊วครับ...

...ไปกราบท่านเถอะครับ ได้แน่ๆครับ...

ออฟไลน์ lllll_MEW_lllll

• ตติยะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 01:00:42 »

...ยันต์ 7 ยอด หลวงพพี่แป๊วครับ...

...ไปกราบท่านเถอะครับ ได้แน่ๆครับ...

ขอบคุณครับ ไว้มีเวลาว่างจะไปนะครับ

ปรกติเคยสักเเต่กับหลวงพี่ญา หน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ phong_fbi

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 08:30:10 »
ผมจะสักบ้าง ต้องติดต่อใครอย่างไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.พ. 2553, 09:18:56 โดย ~เสน่ห์เอ~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 09:24:51 »
ผมจะสักบ้าง ต้องติดต่อใครอย่างไร

ขออนุญาติลบเมล์นะครับกรุณาอ่านกฎก่อนตั้งกระทู้ด้วยครับ    ขอบคุณครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 10:56:55 »

ไปที่วัดเลยคัฟฟ...

หาซื้อ ดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่คับ (ไปที่หน้ากุฏิใหญ่ริมน้ำคับ อุดหนุนของวัดคับ...)

พอซื้อมาแล้ว ลองมองๆหากุฏิภายในวัดน่ะคัฟ...ลองดูคัฟฟฟ...