ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าการที่ของขึ้นแรงหรือไม่แรงขึ้นอยู่กับอะไรครับ  (อ่าน 1367 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
อยากรู้ว่าการที่ของขึ้นแรงหรือไม่แรงขึ้นอยู่กับอะไรครับ
คือทุกครั้งที่ผมให้อาจารย์ผมปลุกของให้มันขึ้นแต่ไม่แรงเหมือนคนอื่น
วันนั้นไปครอบครูที่สารภีคนอื่นๆขึ้นถึงกับกระโดดโลดเต้นแต่เราไม่ถึงขนาดนั้นครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
ขอบคุณครับ
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ของขึ้นมีหลายแบบครับ ทั้งจริงและปลอม ขึ้นอยู่กับความเชื่อมั่นและศรัทธา
ตลอดจนจิต บางคนจิตอ่อนขึ้นง่ายมาเร็ว จิตแข็งก็เฉยๆแต่ไม่ได้แปลว่าของจะไม่อยู่กับซักหน่อย
ก็ต้องถามตัวเองก่อนครับ ว่าให้เลือกขึ้นแรงๆโครมครามๆกับ
กับไม่ต้องขึ้นแต่คุ้มครองตัวได้แน่ จะเลือกแบบไหน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
อยู่ที่จิตใจของเราอ่ะครับ...

แค่รู้ว่าเรามีของดีอยู่กับตัวก็พอแล้วมั้งครับ... :075:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
ขึ้นแรงไปเจ็บตัวป่าวๆครับ

ฮี่ๆ :095:
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
  ปล่อยให้น้ำมันขึ้นอย่างเดียวก็พอแล้ว ........พระอาจารย์บอกของดีไม่จำต้องขึ้น
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน