ผู้เขียน หัวข้อ: มีดหมอหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้วครับ  (อ่าน 8573 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaiwat

• ปัญจมะ
มีดหมอหลวงพ่อกันครับ ด้ามงา ฝักไม้ ใบสแตนเลส 6 นิ้ว รวมทั้งด้าน 10นิ้วกว่าครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับพี่ ๆ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: มีดหมอหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 03:20:15 »
โดยส่วนตัวดูดีครับ ทั้งด้ามงาเก่าถึงยุค ใบมีด อักขระบนใบมีด ซึ่งเป็นยันต์หัวใจพระพุทธเจ้า อิติปิโสวิเสเสอิ พร้อมยันต์นาคคู่ (นาคสมพงศ์)

• ปัญจมะ
ตอบ: มีดหมอหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 05:22:24 »
ขอบคุณครับพี่tuxky มากครับสำหรับคำติชมครับ
และพี่ ๆ ท่านอื่นเห็นเป็นไงบ้างครับ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 05:26:39 »
ขอขอบคุณอีกรอบลืมกดขอบคุณ