ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกันว่าโทรศัพท์ที่ใช้เป็นของแท้หรือไม่  (อ่าน 2075 ครั้ง)

ออฟไลน์ ag

• สัตตมะ
  • **
มาดูกันว่าโทรศัพท์ที่ใช้เป็นของแท้หรือไม่

กดเครื่องหมาย *#06# หมายเลขรหัสจะปรากฎขึ้นมา  ให้ดูหมายเลขตำแหน่งที่ 7 และ  8
เช่น 357927009723613
-  หากหมายเลขที่เจ็ดและแปดเป็น 02 หรือ 20 แสดงว่าโทรศัพท์มือถือของท่านประกอบใน ประเทศจีน ซึ่งมี คุณภาพต่ำ 
- หากหมายเลขที่เจ็ดและแปดเป็น 08 หรือ 80 แสดงว่าโทรศัพท์มือถือของท่านผลิตใน ประเทศเยอรมัน ซึ่งมี คุณภาพปานกลาง     
-   หากหมายเลขที่เจ็ดและแปดเป็น 01 หรือ 10 แสดงว่าโทรศัพท์มือถือของท่านผลิตใน < B>ประเทศฟินแลนด์ ซึ่งมี คุณภาพดีมาก   
-  หากหมายเลขที่เจ็ดและแปดเป็น 00 แสดงว่าโทรศัพท์มือถือของท่านผลิตจาก โรงงานผลิต โดยตรงซึ่งมี คุณภาพดีที่สุด 
-  หากหมายเลขที่เจ็ดและแปดเป็น 13 แสดงว่าโทรศัพท์มือถือของท่านประกอบที่ ประเทศอาเซอร์ไบจัน ซึ่งมี คุณภาพเลวและเป็นอันตรายต่อสุขภาพ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

แล้วถ้าตำแหน่งที่7และ8เป็นเลข03ล่ะครับ พอทราบไหมครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ bth99

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณครับ เป็นความรู้อย่างมาก

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ของผม 00 ครับ  :048:
แต่ของผม I-Mobile ก็ผลิตที่จีนไม่ใช่หรือ  :010:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
     สูตรนี้ใช้กับโนเกียนี้ครับ
ขอบคุณครับ
 Gearmour

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ
ของผม NOKIA ก็เป็นเลข 03 อ่ะครับ
หมายความว่าอะไรครับ
?????
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ของผม...เลข00ทั้งสองเครื่องครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ของผมก็ NOKIA แต่เป็น03
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............... :090: :114: :090:................

ออฟไลน์ powertom

• ทุติยะ
  • **
ผมโนเกียเป็น01จ้า :093:

ออฟไลน์ ag

• สัตตมะ
  • **

แล้วถ้าตำแหน่งที่7และ8เป็นเลข03ล่ะครับ พอทราบไหมครับ

ขอบคุณครับ
อ่ะน่ะ
ของผม NOKIA ก็เป็นเลข 03 อ่ะครับ
หมายความว่าอะไรครับ
?????

ขออภัยครับ ไม่ทราบครับ

ด้วยความเคารพครับ
     สูตรนี้ใช้กับโนเกียนี้ครับ
ขอบคุณครับ
 Gearmour
ใช่ครับ ขอบคุณพี่ Gearmour ที่ต่อยอดความรู้ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามา แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ

ออฟไลน์ kaoprig1

• จตุตถะ
    • อีเมล
ของผมยี่ห้อ LG ของเกาหลีแต่ทำไม รหัส01ที่ผลิตในเยอรมันล่ะครับ...............ขอบคุณครับ