ผู้เขียน หัวข้อ: ...ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ 30 ม.ค. 53 มีพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลที่ วัดนก จรัญฯ 13...  (อ่าน 4656 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

รายนามพระเกจิอาจารย์ ที่นิมนต์ นั่งปรกปลุกเสกวัตถุมงคล
วัดนก   เขตภาษีเจริญ   กรุงเทพมหานคร
วันที่ ๓๐   มกราคม  ๒๕๕๓    เวลา ๑๕.๑๙ น.

ลำดับ    รายนาม               วัด         จังหวัด

๑   พระธรรมธีรราชมหามุนี   (เที่ยง)   ระฆังโฆสิตาราม   กรุงเทพมหานคร
๒   พระธรรมรัตนากร         ปากน้ำ ภาษีเจริญ   กรุงเทพมหานคร
๓   พระเทพมงคลรังษี   (เฉลียว)   อรุณราชวราราม   กรุงเทพมหานคร
๔   พระพิพัฒน์วิริยาสภรณ์   (แย้ม)   ไร่ขิง         นครปฐม
๕   พระปริยัติกิจวิธาน   (สมศักดิ์)   โสธรวราราม      ฉะเชิงเทรา
๖   พระมงคลวชิราจารย์   (สุข)   เขาตะเครา      เพชรบุรี
๗   พระสมุทรวชิรโสภณ   (โสภณ)   บ้านแหลม      สมุทรสงคราม
๘   พระสิทธิญาณมุนี   (โหนก)   คูหาสวรรค์      กรุงเทพมหานคร
๙   พระครูวิทิตสุตคุณ   (บุญมี)   นวลนรดิศ      กรุงเทพมหานคร
๑๐   พระครูโอภาสสุวรรณวัฒน์   (น้อม)   กระโจมทอง   กรุงเทพมหานคร
๑๑   พระครูพิพิธพัฒนพิมล   (สิทธิทัต)   มะพร้าวเตี้ย   กรุงเทพมหานคร
๑๒   พระครูโสภิตบุญรังสี   (เรือง)   ปากน้ำฝั่งใต้      กรุงเทพมหานคร
๑๓   พระครูสมุทรธรรมาภรณ์   (เจิม)   ปรกรวยไม่เลิก   สมุทรสาคร
๑๔   พระครูถาวรวิริยคุณ   (คง)      เขากลิ้ง           เพชรบุรี
๑๕   พระครูธรรมสารรักษา   (ป่วน)   บรรหารแจ่มใส   สุพรรณบุรี
๑๖   พระครูอนุกูลพิศาลกิจ   (สำอางค์)   บางพระ   นครปฐม
๑๗   พระครูปลัดไชยวุฒิ อาภานนฺโท   จันทร์ประดิษฐาราม   กรุงเทพมหานคร
๑๘   ครูบากฤษณะ  อินฺทวณฺโณ      สำนักสงฆ์เวฬุวัน   นครราชสีมา
๑๙   พระอาจารย์ จิ  สมจิตฺโต      หนองหว้า      เพชรบุรี
๒๐   พระอาจารย์ติ่ง         บางพระ      นครปฐม
๒๑   พระอาจารย์ อภิญญา  คณุตฺตโม   บางพระ      นครปฐม
๒๒   พระอาจารย์ขาว  กตปุญฺโญ   สาวชะโงก      ฉะเชิงเทรา
๒๓   หลวงพ่อเอิบ  ฐิตธมฺโม      ซุ้มกระต่าย  สรรพยา   ชัยนาท
๒๔   พระครูวิมลจันโทภาส   (อ่าง)   ใหญ่สว่างอารมณ์   นนทบุรี
๒๕   พระครูวิบูลธรรมานุกิจ   (สมพร)   บางพลีใหญ่ใน   สมุทรปราการ
๒๖   พระครูวิบูลสิริธรรม   (เพี้ยน)   ตุ๊กตา         นครปฐม
๒๗   พรครูภัทรกิจวิมล   (ต้อม)      โพธิ์เผือก      อยุธยา
๒๘   พระอาจารย์แป้ว         บางพระ      นครปฐม
๒๙   พระครูพิพัฒน์วรคุณ   (สำราญ)   มะกอก      กรุงเทพมหานคร
๓๐   หลวงปู่ ตี๋  ฉนฺทธมฺโม      ท่ามะกรูด      สุพรรณบุรี
๓๑   หลวงพ่อ ประทุม อคฺคปุญฺโญ   ขรัวตาหนู      สุพรรณบุรี
๓๒   พระครูสุจิตตาภรณ์   (สมเจต)   นก         กรุงเทพมหานคร

นำข่าวสารมาประชาสัมพันธ์ ให้ทราบกันครับ สวัสดี :001: :001: :001:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ม.ค. 2553, 12:11:14 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอบคุณครับ...ที่นำข่าวสารมาประชาสัมพันธ์ ให้ทราบทั่วกันครับ... :054:

ขออนุโมทนาสาธุ...ครับ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวประชาสัมพันธ์.................... 32; 32; 32;
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
วันเสาร์ที่30 ต้องทำงานอ่ะครับ ไม่งั้นจะเดินทางไปร่วมงานซักหน่อย
ขอบคุณท่านนกที่แจ้งข่าวสารครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ม.ค. 2553, 01:22:04 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่นกมากครับที่แจ้งข่าว อนุโมธนาสาธุด้วย ครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่นกที่แจ้งข่าว ให้ทราบโดยทั่วกัน

ขออนุโมธนาบุญด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณท่านนกครับ พอมีโอกาสไปได้อยู่ อยากไปนะครับ แต่ต้องดูก่อนอีกที ...  :089:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับครับ ที่แจ้งข่าวสารให้ทราบ :054:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
งานนี้ต้องไปให้ได้คับ ขอบคุณมากๆครับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:...ถ้ามีโอกาสก็จะไปเหมือนกัน...ขอขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับข่าวสาร... :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับข่าวสาร
อนุโมธนาสาธุด้วย ครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
รับทราบครับ

ถ้ามีโอกาศจะไปร่วมงานครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ sahano

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณคุณนกที่มาบอกมาประชาสัมพันธ์น่ะครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ขอบคุณมากมายครับ
   ถ้าเสร็จธุระช่วงเช้า
คงจะไปนะครับ
   อย่างวันนี้วงานที่วัดบางแวกก็พลาด
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่นกครับแล้วพบกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ม.ค. 2553, 08:38:41 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ศิษย์อาศรม

• ตติยะ
  • ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม
ขอบคุณที่มาประชาสัมพันธ์นะครับ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
วันเสาร์ว่าจะไปวัดซะหน่อย คงต้องไปกราบพระอาจารย์ที่วัดนกล่ะครับ

ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

อย่าลืมมาทำหน้าที่ เก็บภาพงานด้วยนะครับ แล้วจะรออยู่นะครับ ต้นน้ำ  สวัสดี :001: :002: :001: :002: :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

อย่าลืมมาทำหน้าที่ เก็บภาพงานด้วยนะครับ แล้วจะรออยู่นะครับ ต้นน้ำ  สวัสดี :001: :002: :001: :002: :001:

รับทราบครับพี่นก จะทำหน้าที่อย่างดีที่สุดครับ :027:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่นกที่แจ้งข่าวครับ แล้วพบกันครับ... :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ที่ปรึกษา

พระครูสุจิตตาภรณ์ (เจ้าอาวาสวัดนก)   ครูบากฤษณะ

ครูบากฤษณะ ปลุกเสกเดี่ยว เมื่อวานนี้ครับ

เครื่องรางของคลัง รุ่น สร้างพระวิหาร วัดนก

พิธีปลุกเสกมีวันพรุ่งนี้แล้วนะครับ :001: :001: :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่นก สำหรับข่าวสารครับ
ติดธุระด่วน เลยหมดโอกาสไปร่วมงานเลยครับ :067:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ