ผู้เขียน หัวข้อ: ### ครอบเศียรพ่อปู่ฤาษี (พฤ.๒๕ ก.พ. ๕๓) ที่กุฏิหลวงพี่ติ่ง  (อ่าน 11959 ครั้ง)

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
ขอเชิญร่วมพิธีครอบเศียรพ่อปู่ฤาษี

ที่ กุฏิหลวงพี่ติ่ง (อยู่หลังพิพิธภัณฑ์ฯ)
ใน วันพฤหัสบดีที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ พ.ศ.๒๕๕๓
ก่อนไหว้ครูพิธีใหญ่ ๒ วัน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
กราบนมัสการหลวงพี่เก่ง  ที่มาประกาศให้ทราบทั่วกัน  :016:  :053:  :054:

ขออนุโมธนาบุญด้วยนะครับ  :001:

ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ติ่งครับ  :054:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณหลวงพี่เก่งครับที่แจ้งข่าวสาร
ไม่ทราบว่าเลิกครอบครูเวลากี่โมง...ครับ
บังเอิญมีธุระตั้งใจว่าจะเข้ามาวัดบางพระครับช่วงบ่ายๆ
ขอบคุณครับ :054: :054: :054:

• ล่องลอย
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
ขอบคุณหลวงพี่เก่งครับที่แจ้งข่าวสาร
ไม่ทราบว่าเลิกครอบครูเวลากี่โมง...ครับ
บังเอิญมีธุระตั้งใจว่าจะเข้ามาวัดบางพระครับช่วงบ่ายๆ
ขอบคุณครับ :054: :054: :054:

ช่วงบ่ายๆ ก็ได้ครับ  วันนั้นทั้งวันเลยครับ ไม่เป็นปัญหาครับ แต่พยายามอย่าให้เย็นมากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2553, 07:55:57 โดย หลวงพี่เก่ง »

• ล่องลอย
    • อีเมล
ภาพเก่าๆ ครับ รวมๆ ตั้งแต่ พ.ศ.๒๕๕๐ - ๒๕๕๒

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2553, 08:01:25 โดย หลวงพี่เก่ง »

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
อยากไปมากครับ แต่คงมีโอกาสแค่งานไหว้ครูนะครับ :070: :075: :066:

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
 :054:ขอบคุณหลวงพี่เก่งครับที่แจ้งข่าว :054:
เตรียมตัวลางานรอเลย

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณหลวงพี่เก่งครับสำหรับข่าวสาร
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
***ข่าวฝากจากหลวงพี่ติ่ง***

***บูชาพานครู ๑๕๙ บาท***

***ผู้เข้าร่วมพิธีจะได้รับเหรียญหลวงพ่อเปิ่นเป็นที่ระลึก***

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ไว้เจอกันครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ tonata

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากไปมากจะพยายามไปให้ได้ครับ

ออฟไลน์ nalak

• ทุติยะ
  • **
จะลางานไปเหมือนกัน เมื่อปีที่แล้วก็ไปค่ะ ครอบครูแล้วเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต ขอให้ผู้มีจิตศรัทธาไปร่วมพิธีกันเยอะๆนะค่ะ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบพระคุณครับ ที่แจ้งให้ทราบ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงพี่เก่ง และพระอาจารย์ทุกรูปครับ
ขอบพระคุณที่แจ้งข่าวให้ทราบ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์จุ๋มซ่าส์~

• ตติยะ
   :016:ถ้าวันพฤหัสบดีที่ 25ก.พ ไม่ว่างติดธุระให้มาวันเสาร์ 27ก.พ หลวงพี่ติ่งจะครอบเศียรฯอีก1วัน และจะได้เข้าร่วมในพิธีใหญ่อีกด้วย :   015:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอบพระคุณครับที่แจ้งข่าว

ออฟไลน์ blc_18

• ฉัฏฐะ
  • *
  • วันเวลาหมุนเวียนเปลี่ยนไปแต่หัวใจดวงเดิม
    • อีเมล
ขอแจ้งข่าวการครอบครูกุฏิหลวงพี่ติ่ง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 ม.ค. 2553, 10:22:14 »
ขอเชิญลูกศิษย์ทั้งหลายนะครับ
ครอบเศียรพ่อปู่หรือพ่อแก่ ก่อนวันไหว้ครูใหญ่ ที่กุฏิหลวงพี่ติ่ง
วันที่  25 ก.พ.53  วันพฤหัส ตั้งแต่ 0900-1600
หนึ่งปี มีหนึ่งวันครับพี่น้อง..ที่รอคอย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ม.ค. 2553, 10:33:16 โดย blc_18 »

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงพี่เก่ง  ที่มาประกาศให้ทราบทั่วกัน     
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ติ่งครับ   :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอกราบขอบพระคุณหลวงพี่เก่งครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่เก่ง และหลวงพี่ทุกรูป

ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะค่ะ
หากมาวันพฤหัสที่ 25 กพ.53 ไม่ได้ให้มาวันเสาร์ 27 กพ.53 เลยต้องมาก่อน 9.39 น.ไหว้ครูใช่ไม๊ค่ะ
คนเยอะน่าดูเลย

• ตติยะ
แจ้งคุณnuttawadee ในวันเสาร์พิธีครอบเศียรพ่อแก่(พ่อปู่ฤาษี)ของหลวงพี่ติ่งเริ่มพิธีประมาณ 7.00 น.ทำพิธีครอบเศียรฯไปเรื่อยๆจนเวลาประมาณ 9.00 น.หลวงพี่ติ่งจะเข้าร่วมในพิธีไหว้ครูของหลวงพ่อเปิ่น (กลางลานวัดบางพระ)เสร็จพิธีหลวงพี่ติ่งก็จะครอบเศียรต่อจนถึงประมาณ
5 โมงเย็นโดยประมาณ :058:

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ถ้าไปครอบครูแต่ไม่สะดวกไปวันไหว้ครูเนี่ย จะเป็นไรป่าว
เพราะวันที่ 27 ไม่สะดวกไปอ่ะ เสียดายจัง
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณครับ............... :090: :090: :114: :090: :090:.............

• ตติยะ
ให้มาวันพฤหัสฯที่ 25 ก.พ หลวงพี่ติ่งทำพิธีครอบเศียรพ่อแก่(พ่อปู่ฤาษี)เริ่มพิธีเวลา 8 โมงเช้าเป็นต้นไปสำหรับลูกศิษย์ที่ไม่ว่างในวันนี้ก็ให้มาวันเสาร์ที่ 27 ก.พ หลวงพี่ติ่งจะครอบเศียรอีก 1 วัน

ออฟไลน์ p_77

• ทุติยะ
  • **
  • สวัสดีทุกท่านครับ
ขอบพระคุณครับ

ผมยังไม่มีโอกาสไปสัมผัสการครอบครูในวันก่อนวันไหว้ครูซะครา

คาดว่าปีนี้ก็คงยังไม่พร้อมจะไปอีกเช่นเคย

แต่วันไหว้ครูใหญ่ หวังว่าคงจะได้พบกันนะครับ

เพราะยังไงผมก้ขอไปกราบหลวงอาซักครา หลังจากที่เริ่มโตเริ่มเข้าวัดน้อยลง ปีนึงจะเจอกันครั้งนึง

หวังว่าคงได้พบกันนะครับทุกคน ผมหน้าตาคล้ายๆกับพี่หนุ่ม ที่อยู่กับหลวงอาติ่งนั่นแหละครับ แต่จะหล่อกว่านิดหน่อย 555
๛๏๛ ๑۩๑ทำทุกสิ่งที่ใจปราถนา๑۩๑๛๏๛

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
ขอบคุณกับข่าวสารครับผม

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
นมัสการหลวงพี่ติ่งครับ...

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ...

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
เสียดาย อะ คับ

ติดสอบ คับ  :070: :070: :070:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
วันนี้นะครับพี่-น้อง ก่อนพระอาทิตย์ตก ใครว่างไม่ควรพลาดนะครับ