๐๑ ก.ย. ๕๗, ๒๐:๓๖:๕๘ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ### ครอบเศียรพ่อปู่ฤาษี (พฤ.๒๕ ก.พ. ๕๓) ที่กุฏิหลวงพี่ติ่ง  (อ่าน ๘๙๒๐ ครั้ง)
หลวงพี่เก่ง
ล่องลอย
ลำดับสมาชิก: ๖๐๖๒

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๖ วัน, ๘ ชั่วโมง ๙ นาที

สำนักงานวัดบางพระ

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๒๕๓
  รับขอบคุณ: ๒๐๗๖

สุเมโธภิกฺขุ

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๗๙%
พลังชีวิต: ๐.๒%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: ๒๓ ม.ค. ๕๓, ๑๙:๔๑:๒๕ »

ขอเชิญร่วมพิธีครอบเศียรพ่อปู่ฤาษี

ที่ กุฏิหลวงพี่ติ่ง (อยู่หลังพิพิธภัณฑ์ฯ)
ใน วันพฤหัสบดีที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ พ.ศ.๒๕๕๓
ก่อนไหว้ครูพิธีใหญ่ ๒ วัน

๕๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, salawit_sangsanit, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), army41, ธรรมะรักโข, t@o, นะมะพะทะ, toa, เด็กวัดหนัง, tom2007, อุณาโลม, Chotipat, jaturong, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, คนรักษ์พระ, ราหู, เอก & โล้น MBK., job@love, !!!โบ เด็กป่า!!!, to, DEMONS145, ตามพรลิงค์, nok2009, ๛][รัตu:][๛, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ICELAND, อาริงาโต, tuxky, BlackCar, Lizm Club, ~เสน่ห์ack01~, mawin_14, chaiwat, ณ.อยุธยา, Toyy, Ronaldo 2007, derbyrock, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, นันท์นภัส, benzevil, yout, ชาญ, porpar, seaghost, รุท หมัดหนักครับ, TTTUTTT, Tiger Number NINE, berth1999, champocz, โยมเพชร, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๐

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๙%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๓ ม.ค. ๕๓, ๑๙:๔๓:๔๔ »

กราบนมัสการหลวงพี่เก่ง  ที่มาประกาศให้ทราบทั่วกัน     

ขออนุโมธนาบุญด้วยนะครับ 

ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ติ่งครับ 
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: salawit_sangsanit, ธรรมะรักโข, อุณาโลม, jaturong, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, to, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Lizm Club, berth1999, yout, รุท หมัดหนักครับ, TTTUTTT, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
salawit_sangsanit
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๔๗๔

๑๐ วัน, ๙ ชั่วโมง ๕๑ นาที

กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๓๖
  รับขอบคุณ: ๑๖๐๙

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๔๑%
พลังชีวิต: ๐.๖%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๓ ม.ค. ๕๓, ๑๙:๔๙:๑๘ »

ขอบคุณหลวงพี่เก่งครับที่แจ้งข่าวสาร
ไม่ทราบว่าเลิกครอบครูเวลากี่โมง...ครับ
บังเอิญมีธุระตั้งใจว่าจะเข้ามาวัดบางพระครับช่วงบ่ายๆ
ขอบคุณครับ
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ธรรมะรักโข, อุณาโลม, jaturong, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, to, Lizm Club, yout, รุท หมัดหนักครับ, TTTUTTT, saken6009

C:\Documents and Settings\user\Desktop\100_0014.JPG
หลวงพี่เก่ง
ล่องลอย

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๓ ม.ค. ๕๓, ๑๙:๕๔:๑๘ »

ขอบคุณหลวงพี่เก่งครับที่แจ้งข่าวสาร
ไม่ทราบว่าเลิกครอบครูเวลากี่โมง...ครับ
บังเอิญมีธุระตั้งใจว่าจะเข้ามาวัดบางพระครับช่วงบ่ายๆ
ขอบคุณครับ

ช่วงบ่ายๆ ก็ได้ครับ  วันนั้นทั้งวันเลยครับ ไม่เป็นปัญหาครับ แต่พยายามอย่าให้เย็นมากนะครับ
๒๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ธรรมะรักโข, t@o, นะมะพะทะ, อุณาโลม, salawit_sangsanit, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ราหู, DEMONS145, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, to, Lizm Club, ~เสน่ห์ack01~, berth1999, Ronaldo 2007, นันท์นภัส, yout, รุท หมัดหนักครับ, TTTUTTT, Tiger Number NINE, champocz, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๓ ม.ค. ๕๓, ๑๙:๕๕:๕๗ โดย หลวงพี่เก่ง » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หลวงพี่เก่ง
ล่องลอย

« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๓ ม.ค. ๕๓, ๑๙:๕๘:๕๒ »

ภาพเก่าๆ ครับ รวมๆ ตั้งแต่ พ.ศ.๒๕๕๐ - ๒๕๕๒

๒๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: salawit_sangsanit, umpawan, ธรรมะรักโข, t@o, อุณาโลม, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), jaturong, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ราหู, job@love, DEMONS145, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, to, Lizm Club, ~เสน่ห์ack01~, berth1999, Ronaldo 2007, tom2007, นันท์นภัส, yout, TTTUTTT, Tiger Number NINE, champocz, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๓ ม.ค. ๕๓, ๒๐:๐๑:๒๕ โดย หลวงพี่เก่ง » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
be_ning
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๗๑๑

๕ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๔๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๕๕๓

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๙๗%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๓ ม.ค. ๕๓, ๒๐:๓๓:๔๒ »

อยากไปมากครับ แต่คงมีโอกาสแค่งานไหว้ครูนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อุณาโลม, salawit_sangsanit, jaturong, ธรรมะรักโข, to, Lizm Club, yout, TTTUTTT, saken6009

t@o
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๔๐๘๒

๑๖ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๒
  รับขอบคุณ: ๒๖๖

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๑๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๓ ม.ค. ๕๓, ๒๐:๕๗:๓๐ »

ขอบคุณหลวงพี่เก่งครับที่แจ้งข่าว
เตรียมตัวลางานรอเลย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อุณาโลม, salawit_sangsanit, jaturong, ธรรมะรักโข, to, Lizm Club, yout, TTTUTTT, saken6009

tom2007
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๘๔๖

๙ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๗๖๐
  รับขอบคุณ: ๒๐๗๐

ออแอ อออา เมตตา พุทโธ

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๙%

autotom2007@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๓ ม.ค. ๕๓, ๒๒:๔๓:๓๓ »

ขอบคุณหลวงพี่เก่งครับสำหรับข่าวสาร

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๑ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๑๐ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๖๕๘
  รับขอบคุณ: ๒๐๐๓๓

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

ระดับความสามารถ: ๖๔
ประสบการณ์: ๓๕%
พลังชีวิต: ๑๒.๗%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๔ ม.ค. ๕๓, ๑๖:๐๖:๔๕ »

***ข่าวฝากจากหลวงพี่ติ่ง***

***บูชาพานครู ๑๕๙ บาท***

***ผู้เข้าร่วมพิธีจะได้รับเหรียญหลวงพ่อเปิ่นเป็นที่ระลึก***
๑๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jaturong, salawit_sangsanit, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ธรรมะรักโข, ราหู, !!!โบ เด็กป่า!!!, DEMONS145, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, to, Lizm Club, ~เสน่ห์ack01~, t@o, Ronaldo 2007, tom2007, yout, รุท หมัดหนักครับ, TTTUTTT, berth1999, saken6009

รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๖๔

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%
พลังชีวิต: ๒.๒%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๔ ม.ค. ๕๓, ๑๗:๓๓:๒๖ »

ไว้เจอกันครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jaturong, salawit_sangsanit, ธรรมะรักโข, to, Lizm Club, yout, TTTUTTT, berth1999, saken6009

รักและศรัทธา
seaghost
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๔๘๖

๑๒ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๓
  รับขอบคุณ: ๓๑๙๗

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๓%
พลังชีวิต: ๐.๗%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๒๕ ม.ค. ๕๓, ๐๐:๔๒:๓๘ »

๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: salawit_sangsanit, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, to, Lizm Club, ~เสน่ห์ack01~, tom2007, นันท์นภัส, yout, TTTUTTT, berth1999, saken6009

Seaghost
tonata
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๙๗

๑๒ ชั่วโมง ๑๖ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๖๒

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๒๕%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๒๕ ม.ค. ๕๓, ๐๘:๔๖:๑๔ »

อยากไปมากจะพยายามไปให้ได้ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to, Lizm Club, yout, TTTUTTT, saken6009

nalak
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๕๘๒๐

๒ ชั่วโมง ๕๑ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๗

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๘๐%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๒๕ ม.ค. ๕๓, ๒๐:๐๓:๓๕ »

จะลางานไปเหมือนกัน เมื่อปีที่แล้วก็ไปค่ะ ครอบครูแล้วเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต ขอให้ผู้มีจิตศรัทธาไปร่วมพิธีกันเยอะๆนะค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to, Lizm Club, salawit_sangsanit, yout, TTTUTTT, saken6009

nok2009
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๓๗๔๐

๓๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๓๗ นาที

-

ขอบคุณแล้ว: ๕๗๘๗
  รับขอบคุณ: ๑๗๑๑๐

แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๒๑%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๒๕ ม.ค. ๕๓, ๒๑:๓๑:๒๓ »

ขอบพระคุณครับ ที่แจ้งให้ทราบ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, to, Lizm Club, umpawan, salawit_sangsanit, yout, TTTUTTT, saken6009

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๒๕ ม.ค. ๕๓, ๒๓:๐๒:๐๒ »

กราบมนัสการหลวงพี่เก่ง และพระอาจารย์ทุกรูปครับ
ขอบพระคุณที่แจ้งข่าวให้ทราบ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, to, Lizm Club, umpawan, salawit_sangsanit, yout, รุท หมัดหนักครับ, TTTUTTT, saken6009

~เสน่ห์จุ๋มซ่าส์~
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๓๐๗

๒๐ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๘
  รับขอบคุณ: ๖๑

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๓๖%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๒๕ ม.ค. ๕๓, ๒๓:๓๓:๓๕ »

ถ้าวันพฤหัสบดีที่ 25ก.พ ไม่ว่างติดธุระให้มาวันเสาร์ 27ก.พ หลวงพี่ติ่งจะครอบเศียรฯอีก1วัน และจะได้เข้าร่วมในพิธีใหญ่อีกด้วย :   015:
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to, Lizm Club, yout, salawit_sangsanit, TTTUTTT, saken6009

tuxky
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๔

๑๒ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๖๘๓
  รับขอบคุณ: ๗๗๔๖

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๓๓%
พลังชีวิต: ๒.๑%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๒๖ ม.ค. ๕๓, ๐๗:๔๑:๑๑ »

ขอบพระคุณครับที่แจ้งข่าว
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to, Lizm Club, salawit_sangsanit, yout, TTTUTTT, saken6009

blc_18
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๗๕๖

๓ วัน, ๓ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๗๔

วันเวลาหมุนเวียนเปลี่ยนไปแต่หัวใจดวงเดิม

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๖%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๒๖ ม.ค. ๕๓, ๑๐:๒๒:๑๔ »

ขอเชิญลูกศิษย์ทั้งหลายนะครับ
ครอบเศียรพ่อปู่หรือพ่อแก่ ก่อนวันไหว้ครูใหญ่ ที่กุฏิหลวงพี่ติ่ง
วันที่  25 ก.พ.53  วันพฤหัส ตั้งแต่ 0900-1600
หนึ่งปี มีหนึ่งวันครับพี่น้อง..ที่รอคอย

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to, Lizm Club, salawit_sangsanit, berth1999, tom2007, yout, TTTUTTT, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๖ ม.ค. ๕๓, ๑๐:๓๓:๑๖ โดย blc_18 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kkk
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๒

๘ วัน, ๘ ชั่วโมง ๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๗
  รับขอบคุณ: ๓๓๘

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๒๔%
พลังชีวิต: ๒.๑%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๒๗ ม.ค. ๕๓, ๐๙:๒๓:๐๖ »

กราบนมัสการหลวงพี่เก่ง  ที่มาประกาศให้ทราบทั่วกัน     
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ติ่งครับ   
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to, Lizm Club, yout, salawit_sangsanit, TTTUTTT, saken6009

mawin_14
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๙๙๔

๑๐ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๓๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๘๔๓
  รับขอบคุณ: ๔๔๙๐

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๗%
พลังชีวิต: ๑๑.๔%

« ตอบ #19 เมื่อ: ๒๗ ม.ค. ๕๓, ๒๑:๑๓:๓๗ »

ขอกราบขอบพระคุณหลวงพี่เก่งครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, TTTUTTT, saken6009

nuttawadee
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๕๙๗

๑ วัน, ๒ ชั่วโมง ๕๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๑
  รับขอบคุณ: ๑๕๓

ประสบการณ์: ๕%
พลังชีวิต: ๑.๓%

« ตอบ #20 เมื่อ: ๐๓ ก.พ. ๕๓, ๑๖:๑๑:๐๑ »

กราบนมัสการหลวงพี่เก่ง และหลวงพี่ทุกรูป

ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะค่ะ
หากมาวันพฤหัสที่ 25 กพ.53 ไม่ได้ให้มาวันเสาร์ 27 กพ.53 เลยต้องมาก่อน 9.39 น.ไหว้ครูใช่ไม๊ค่ะ
คนเยอะน่าดูเลย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: salawit_sangsanit, yout, TTTUTTT, saken6009

จตุตถะ

« ตอบ #21 เมื่อ: ๐๓ ก.พ. ๕๓, ๒๒:๔๒:๐๑ »

แจ้งคุณnuttawadee ในวันเสาร์พิธีครอบเศียรพ่อแก่(พ่อปู่ฤาษี)ของหลวงพี่ติ่งเริ่มพิธีประมาณ 7.00 น.ทำพิธีครอบเศียรฯไปเรื่อยๆจนเวลาประมาณ 9.00 น.หลวงพี่ติ่งจะเข้าร่วมในพิธีไหว้ครูของหลวงพ่อเปิ่น (กลางลานวัดบางพระ)เสร็จพิธีหลวงพี่ติ่งก็จะครอบเศียรต่อจนถึงประมาณ
5 โมงเย็นโดยประมาณ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, salawit_sangsanit, TTTUTTT, berth1999, saken6009

นันท์นภัส
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๕๓

๓ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๑๔
  รับขอบคุณ: ๑๓๒๗

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๐%
พลังชีวิต: ๕%

« ตอบ #22 เมื่อ: ๐๔ ก.พ. ๕๓, ๐๓:๑๕:๔๑ »

ถ้าไปครอบครูแต่ไม่สะดวกไปวันไหว้ครูเนี่ย จะเป็นไรป่าว
เพราะวันที่ 27 ไม่สะดวกไปอ่ะ เสียดายจัง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, salawit_sangsanit, TTTUTTT, saken6009

ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา
yout
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๑๕๕

๒๓ วัน, ๑๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๙๗๘๒
  รับขอบคุณ: ๗๗๐๕

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๙๔%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๐๔ ก.พ. ๕๓, ๑๐:๓๙:๐๗ »

ขอขอบคุณครับ............... :114: .............
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: TTTUTTT, saken6009

จตุตถะ

« ตอบ #24 เมื่อ: ๐๔ ก.พ. ๕๓, ๑๐:๕๐:๕๘ »

ให้มาวันพฤหัสฯที่ 25 ก.พ หลวงพี่ติ่งทำพิธีครอบเศียรพ่อแก่(พ่อปู่ฤาษี)เริ่มพิธีเวลา 8 โมงเช้าเป็นต้นไปสำหรับลูกศิษย์ที่ไม่ว่างในวันนี้ก็ให้มาวันเสาร์ที่ 27 ก.พ หลวงพี่ติ่งจะครอบเศียรอีก 1 วัน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: salawit_sangsanit, TTTUTTT, berth1999, saken6009

p_77
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๖๐

๘ ชั่วโมง ๓๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒

สวัสดีทุกท่านครับ

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๒๙%

« ตอบ #25 เมื่อ: ๑๖ ก.พ. ๕๓, ๒๓:๕๖:๔๓ »

ขอบพระคุณครับ

ผมยังไม่มีโอกาสไปสัมผัสการครอบครูในวันก่อนวันไหว้ครูซะครา

คาดว่าปีนี้ก็คงยังไม่พร้อมจะไปอีกเช่นเคย

แต่วันไหว้ครูใหญ่ หวังว่าคงจะได้พบกันนะครับ

เพราะยังไงผมก้ขอไปกราบหลวงอาซักครา หลังจากที่เริ่มโตเริ่มเข้าวัดน้อยลง ปีนึงจะเจอกันครั้งนึง

หวังว่าคงได้พบกันนะครับทุกคน ผมหน้าตาคล้ายๆกับพี่หนุ่ม ที่อยู่กับหลวงอาติ่งนั่นแหละครับ แต่จะหล่อกว่านิดหน่อย 555
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: TTTUTTT, saken6009

๛๏๛ ๑۩๑ทำทุกสิ่งที่ใจปราถนา๑۩๑๛๏๛

tuytan
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๐๒๐

๒ วัน, ๒ ชั่วโมง ๕๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๙๕

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๑๙%

« ตอบ #26 เมื่อ: ๑๗ ก.พ. ๕๓, ๐๗:๕๙:๒๘ »

ขอบคุณกับข่าวสารครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: TTTUTTT, Tiger Number NINE, saken6009

TTTUTTT
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๗

๙ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๔๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๘๙๔
  รับขอบคุณ: ๒๕๔๔

สร้างสรรค์แต่สิ่งดี

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๔๕%

« ตอบ #27 เมื่อ: ๑๘ ก.พ. ๕๓, ๐๓:๕๕:๒๔ »

นมัสการหลวงพี่ติ่งครับ...

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

m_surat
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๒๗๘๘

๒๑ ชั่วโมง ๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๑

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี

ประสบการณ์: ๑๐%

mfineart@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: ๑๙ ก.พ. ๕๓, ๐๐:๑๔:๕๒ »

เสียดาย อะ คับ

ติดสอบ คับ 

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

สุวรรณปักษี
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๗๔๓๒

๗ วัน, ๑ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๘๔๐
  รับขอบคุณ: ๕๐๗๖

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๘๔%
พลังชีวิต: ๑๓.๘%

« ตอบ #29 เมื่อ: ๒๕ ก.พ. ๕๓, ๐๘:๕๑:๐๖ »

วันนี้นะครับพี่-น้อง ก่อนพระอาทิตย์ตก ใครว่างไม่ควรพลาดนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berth1999, saken6009

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์