ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์รถทับไม่ตาย  (อ่าน 1674 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ประสบการณ์รถทับไม่ตาย
« เมื่อ: 24 ม.ค. 2553, 12:56:57 »
เมื่อวาน 23 มกราคม มีมีทติ้งของชมรมนักศึกษาตาก ม.เชียงใหม่ที่รีสอร์ทแถวอำเภอแม่ริม จังหวัดเชียงใหม่ พวกผมเดินทางไปเที่ยวทั้งเอารถไปเอง ทั้งนั่งรถแดงไป
มีน้องอีกกลุ่มหนึ่งเอารถไปซื้อของ ทางแถวนั้นเป็นทางโค้งและชัน รุ่นน้องคนนึงเป็นคนซ้อนรถล้มแล้วกระเด็นไปตกกลางถนน จากนั้นมีรถยนต์ขับตามมา
ทับต้นขาครับ พี่น้องคิดว่าอย่างไรครับ ปรากฎว่าไปหาหมอเอกซ์เรย์ ไม่น่าเชื่อครับ ไม่เป็นไรทั้งกระดูกทั้งบาดแผล ไม่มีอะไรบุบสลาย หมอยังบอกว่าไม่น่าเชื่อเลยครับ
น้องคนนี้เรียนอยู่ ม.เชียงใหม่ สักน้ำมันกับพระอาจารย์เณร มียันต์เก้ายอดและเพชรพญาธร ครับ พูดได้คำเดียวสุดยอดครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
ตอบ: ประสบการณ์รถทับไม่ตาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ม.ค. 2553, 04:59:16 »
เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ

ส่วนตัว ถ้าอะไรผ่านมาทับแบบไวๆ ก็เป้นไม่มากครับ แต่ รถทับขา นี้น่าคิดครับ

50/50 ครับ

เน้น ทาง ทำดีได้ดี + คนดี พระคุ้มครอง
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ powertom

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ม.ค. 2553, 05:10:42 »
ผมว่าดวงไม่ถึงฆาต 555

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ม.ค. 2553, 10:58:45 »
คนดีพระคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ม.ค. 2553, 11:34:05 »
สุดยอดมากๆครับ...บุญแท้ๆเลยครับ... :054:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 10:11:39 »
ผมอ่านแล้วขนลุกทั้งตัวเลย คนดีพระคุ้มครองจริงๆครับ
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 12:58:31 »
ประสบการณ์บังเกิดอีกแล้ว
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า