ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ คาถาบูชาเศียรพ่อแก่ ของหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระคับ  (อ่าน 10326 ครั้ง)

ออฟไลน์ lovelynight

• ทุติยะ
  • **
  • ทุกอย่าง...ต้องชัดเจน
    • MSN Messenger - lovelynight_01@hotmail.com
    • อีเมล
คือผมอยากได้ คาถาบูชาเศียรพ่อแก่ ของหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ อ่ะคับ

คือผมเปิดร้านเกมส์อ่ะคับ แล้วจะบูชาพ่อแก่ทุกเช้า แต่ไม่มีคาถา

แล้วอยากทราบว่าถวายน้ำ อย่างเดียว หรือว่าต้องถวายอะไรเพิ่ม มั้ยคับ

ขอบคุณคับ ผมมีรูปมาให้ดูด้วยคับ

ออฟไลน์ MM

• จตุตถะ
ตั้ง นะโมฯ 3 จบ แล้วว่า

ฤ ฤา ฦ ฦา นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยะ ตะถาคะโต สิทธิเตโช ชะโยนิจจัง สัพพะลาภัง ภะวันตุเม

ปล. ฤ ฤา ฦ ฦา อ่านว่า รึ รือ ลึ ลือ
ส่วนเรื่องที่ต้องถวายอะไรอย่างไร ไม่ทราบเหมือนกันครับ ปกติผมถวายแต่น้ำเปล่า

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตั้ง นะโมฯ 3 จบ แล้วว่า

ฤ ฤา ฦ ฦา นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยะ ตะถาคะโต สิทธิเตโช ชะโยนิจจัง สัพพะลาภัง ภะวันตุเม

ปล. ฤ ฤา ฦ ฦา อ่านว่า รึ รือ ลึ ลือ
ส่วนเรื่องที่ต้องถวายอะไรอย่างไร ไม่ทราบเหมือนกันครับ ปกติผมถวายแต่น้ำเปล่า

สวัสดีครับ
คาถาว่าไปตามนั้น
ส่วนเรื่องของถวาย
โดยทั่วไปก็มี น้ำเปล่า น้ำแดง
ดอกไม้ ชุดหมากพลู บุหรี่ด้วยก็ดีครับ
 :017: :017: :017:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ lovelynight

• ทุติยะ
  • **
  • ทุกอย่าง...ต้องชัดเจน
    • MSN Messenger - lovelynight_01@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณ พี่ ๆ มาก ๆ คับ

อิอิ ได้คาถาบูชาแล้ว

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
บุหรี่ หมากพลู น้ำแดง ทองหยิบ ทองหยอด ก็ได้ครับ  :002: