ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามสายนครปฐมครับ เรื่องรดน้ำมนต์  (อ่าน 2236 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
พึ่งได้กลับบ้านเป็นเรื่องเป็นราวไม่กี่วัน
ตอนนี้อยากตระเวนทำบุญ หลังจากไปกราบหลวงตาแถวบ้านและไปวัดบวรมาเรียบร้อย
เป้าหมายแรกที่จะออกจาก กทม แน่นอนที่แรกคือวัด บางพระ ครับ
อยากตระเวนไหว้พระแถวนั้นและให้หลวงพ่อท่านรดน้ำมนต์ให้ด้วย
ไม่ทราบว่าใน 1 วันจะไปไหนบ้างดีครับ เริ่มจากวัดบางพระ ไปหลวงปู่อั๊บ หลวงปู่แย้ม ปัจจุบันท่านอาพาธหรือเปล่าครับรดน้ำมนต์ให้ลูกศิษหรือไม่
รบกวนแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ม.ค. 2553, 01:54:02 โดย nontaburi »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
หลวงปู่แย้มท่านยังรดน้ำมนต์ให้ครับ  ถ้าไปก็อย่าลืมไปกราบหลวงปู่ขวัญน่ะครับ ท่านเมตตาดีครับ 

ถ้าไปก็อย่าลืมแวะ ไปวัดสิงห์ด้วยครับ หลวงพ่อสืบ     :054:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   หลวงปู่อั๊บ
ท่านให้ท่านผู้ช่วยเจ้าอาวาสอาบน้ำมนต์แทนนะครับ
  แต่ถ้าพรมน้ำมนต์ได้ครับ
     ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวัสดีครับ พี่ nontaburi หายไปนานเลยนะครับพี่

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
ฟันธง  เข้าหาหลวงปู่อั๊ป ให้อาบแช่น้ำมนต์ของหลวงปู่

โดยแช่ 3 วัน วันละ3ชั่วโมง แล้วหลวงปู่จะอาบให้

ดีนักแล