ผู้เขียน หัวข้อ: "หมากทุย หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง"  (อ่าน 4662 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
หมากทุย = เป็นเครื่องรางของขลังชนิดหนึ่ง ซึ่งเป็นที่รู้จักกันดีในหมู่ ผู้นิยมสะสม
เครื่องรางของขลัง หมากทุยที่มีชื่อเสียงโด่งดัง มากที่สุดเห็นจะได้แก่ หมากทุย
" หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง " บางขุนเทียน ซึ่งท่านได้สร้างตามกรรมวิธี กล่าวคือ จะต้องใช้
หมากทุยตายพรายทั้งทะลาย (ต้นหมากที่ยืนตายและทะลายยังติดอยู่กับต้น) เมื่อพบ
หมากทุยที่ต้องการแล้ว ก่อนขึ้นไปเก็บจะต้องบริกรรมพระคาถาตามขั้นตอน ของ
หลวงปู่ก่อน และเมื่อจะปีนต้องขึ้นต้นหมาก ให้หันหน้าไปทางทิศตะวันออก เมื่อเขยิบ
ไปที่หนึ่งก็ให้บริกรรมพระคาถาบทหนึ่ง และเมื่อขึ้นไปถึงทะลายหมากแล้ว จะต้องเพ่ง
ไปที่ผลหมากพร้อมกับบริกรรมพระเวทย์แล้วจึงใช้ปากคาบเอาผลหมากมาให้ได้ตาม
จำนวนที่ต้องการ เมื่อได้หมากทุยมาแล้ว ท่านจะทำการเอาเนื้อหมากข้างในออกให้หมด
เสร็จแล้วก็ลงอักขระเลขยันต์ ตามตำราของท่านอันดี อยู่ว่า "นะปถมัง" เป็นหลักใหญ่
และประกอบด้วย หัวใจ พระรัตนตรัย คือ มะ อะ อุ และพระนามย่อพระเจ้าห้าพระองค์
คือ " นะโมพุทธยะ " และหัวใจมหาอุตคือ " อุดทัง อัดโธ" ลงในกระดาษสาแล้ว
บรรจุลงไปในลูกหมากที่เตรียมไว้ แล้วอุดด้วยชันนางโรงใต้ดิน เมื่อปลุกเสกดีแล้ว
จะถือเป็นเครื่องรางชั้นดี " เรียกว่า หมากทุย วัดหนัง " ที่นักนิยมเครื่องรางของขลัง
เสาะแสวงหามาครอบครองกัน มีสรรพคุณเด่นชัดในด้านทางอยู่ยงคงกระพัน ชาตรี
ชนิดที่ว่า " แมลงวันไม่กินเลือด " เลยแหละครับ

ขอบขอคุณเวปxxxxxxx.comครับ.
                                                     (ขอโทษครับ พอดีเว็ปลิง้ค์นี้ เป็นเว็ปซื้อขายพระเครื่องครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2553, 05:32:12 โดย @ต้นน้ำ@ »
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ arsenal

• ตติยะ
ตอบ: "หมากทุย หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ม.ค. 2553, 04:20:32 »
ขอบคุณคับ ถ้ามีอีกช่วยเอามาเผยแพร่ให้ฟังอีกนะครับได้ความรู้ดีครับ แล้วจะลองไปแสวงหาดู

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: "หมากทุย หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ม.ค. 2553, 06:02:41 »
ขอบคุณครับ  สำหรับความรู้

อยากมีไว้ครอบครองครับแบบนี้  :001:

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ม.ค. 2553, 11:02:31 »
ขอบคุณครับ
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ม.ค. 2553, 02:00:11 »
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ม.ค. 2553, 11:28:53 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ม.ค. 2553, 07:14:06 »
คุณปลั๊กนี่ข้อมูลดีๆมีประโยชน์ สุดยอดเลยครับ :015:
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ม.ค. 2553, 07:18:11 »
คุณปลั๊กนี่ข้อมูลดีๆมีประโยชน์ สุดยอดเลยครับ :015:

ขอบคุณคับนัท และจะนำสิ่งดีๆมาฝากอีกคับ... :054: