ผู้เขียน หัวข้อ: กลับจากอบรมไปวัดท้องไทร และศาลาแดงมาครับ  (อ่าน 2259 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ขออนุญาตนำภาพพระพุทธขึ้นก่อนนะครับ
อาจจะไม่ครบถ้วนเพราะรีบๆพรุ่งนี้ต้องไปรับอ.อั้นไปวัดแต่เช้า

ขุนแผนของพระอาจารย์ปุ้มครับ
 วันนี้หลังจากอบรมที่วิทยาลัยการปกครอง (ไปอบรมมาเป็นอาทิตย์)
ขากลับไปส่งพี่ๆที่องค์พระปฐมเจดีย์เสร็จก็แวะวัดท้องไทร
เค้ารื้อซุ้มหน้าประตูวัดแล้วนะครับ

เข้าไปกราบหลวงปู่มา

ภาพหลวงปู่ในอริยาบทสบายๆ
โชคดีวันนี้วันโกน
 ก็เลยได้

ช่วงเย็นๆไม่แขกเลยได้คุยกับท่านหลายๆ เรื่อง
ท่านเมตตามากมาย
ผมถามท่านถึงนางพิมที่พระอาจารย์วัดนิมทำมาถวาย
ท่านบอกให้ไปหยิบเอาหาอย่างไรก็หาไม่เจอ เจอแต่พิมพ์เก่า
กับสีผึ้งแม่นางพิม
   แต่ในที่สุดโชคดีมากมายมีคนใจดีให้มา

นางพิมไม้แกะขนาดใหญ่อีกองค์เสร็จแล้วนะครับ
เสร็จตั้งแต่งานประจำปีของวัด

สงสัยคุณชายสุดหล่อแห่งศาลายา คงต้องทำป้ายมาเพิ่มนะครับ

หลักจากนั้นก็ไปหาพระอาจารย์ปุ้มมานะครับ

พบพระอาจารย์เงาะท่านอยู่ด้วย
วันนี้โอกาสดีท่านจารพระขุนแผนให้ด้วย
   วันนี้ที่ตู้พบปลัดขิกรุ่นเก่าของพระอาจารย์ปุ้มนะครับ
ท่านทำไว้ตั้งแต่พรรษาที่สอง
 ขออภัยที่ไม่ลงภาพให้ชมนะครับ
   ขอบคุณครับ
ปล.พรุ่งนี้ถ้ามีโอกาสเจอกันที่วัดนกนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศมากครับพี่บัฟ ...  :016:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณด้วยนะครับ สำหรับภาพบรรยากาศ ที่นำมาฝากกัน  :015:  :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับพี่บัฟ ที่เก็บภาพบรรยากาศและวัตถุมงคล มาให้ชม

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณท่าน Gearmour  มากครับที่นำภาพบรรยากาศมาฝาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2553, 04:07:52 โดย tom2007 »
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ กราบนมัสการหลวงปู่ครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ
และขอขอบคุณพี่บัฟสำหรับ ภาพถ่ายครับผม :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บด้วยเศียรเกล้า

วันพฤหัสที่ผ่านมา ผมเข้าไปกราบพระอาจารย์ปุ้ม  ผมกับเพื่อนๆมักจะถามถึงพระอาจารย์เงาะอยู่เสมอๆ แต่จะคลาดกับท่านวัน สองวันทุกครั้งไป แหะๆ  :095: :095:

วันไหนบุญสัมพันธ์ถึงก็คงได้กราบท่าน  สนทนาธรรมกับท่านอีกสักครั้งครับ

ขอบคุณพี่บัฟด้วยครับ   :054: :054:
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล
ได้ของดีกลับมาเสียด้วย......

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่บัฟสำหรับภาพวัตถุมงคลครับ ขอบคุณสำหรับเมื่อวานด้วยครับ.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
ได้มาแล้วล่ะสิ

นางพิม ของวัดนิม

เลือกอันที่มีอันเดียวซ่ะด้วยน่ะ

ใช้ได้

^^

ออฟไลน์ ธนา10

• ตติยะ
มีสีผึ้งนางพิมด้วยเหรอครับ ขอข้อมูล ได้ไหมครับ ว่าใช้ยังไง ดีแบบไหนครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีด้วยนะคะพี่บัฟ กับวัตถุมงคลที่ได้มาบูชา

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับภาพที่นำมาให้ชม
:054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple