ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหล่อ แต่ไม่ทราบของวัดไหนครับ นำมาให้ชมกันครับ  (อ่าน 781 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

เผื่อพอจะมีใครทราบครับ :090:

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ผมว่าน่าจะเป็น...ของหลวงพ่ออิ่ม วัดหัวเขา จ.สุพรรณบุรีครับ ผิดหรือถูกประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ...รอผู้รู้ท่านอื่นๆมาตอบบ้าง...
หลวงพ่ออิ่มเป็นหนึ่งในสองรูปเกจิเมืองสุพรรณ เนื่องจากตอนท่านมรณภรพในท่านั่งสมาธิ ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ศุข และเป็นอาจารย์ของหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ พุทธคุณเชื่อถือได้ครับ และเชื่อกันในหมู่ผู้บูชาตั้งแต่สมัยก่อนจวบจนปัจจุบันว่าพระเครื่องของหลวงพ่ออิ่มมีประสบการณ์ยอดเยี่ยม มีคุณวิเศษในด้านบันดาลความมั่งมีศรีสุข เมตตามหานิยม ไปมาค้าขายดีมาก ส่วนเรื่องอยู่ยงคงกระพันชาตรีนั้นก็เลิศ แบบแมลงวันไม่มีวันได้กินเลือด กล่าวขานกันอย่างนี้มาช้านาน ตั้งแต่สมัยเหล่าทหารเข้าร่วมรบสงครามโลก.

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
หลวงพ่ออิ่ม อีก 1 เสียงครับ แต่เก๊หรือแท้ไม่ทราบ