ผู้เขียน หัวข้อ: 30/1/2553 /the longest day/ วัดท้องไทร / บ้านครู / วัดนก / วัดบางแวก / และงาน...  (อ่าน 3016 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
 จนตอนนี้ยังไม่ได้นอนเลยครับ
พี่น้อง
  ระหว่างรอเวลาไปทำงาน
ขออนุญาติเริ่มเลยครับ

เมื่อวานตอนเช้า
  ไปรับอ.อั้นจากไทรน้อยไปท้องไทร
ได้ผ้ายัตน์จูงนางเขียนมือมา
  ภาพติดไว้ก่อนนะครับ
เดี้ยวจะเอามาโพสให้

เสร็จแล้วไปบ้านครูสงวน
ไปได้รับข่าวสารว่า วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2553
ครูไม่อยู่ไม่ทำธุระนะครับ

ถึงแล้วมาดูภาพที่วัดนกกันนะครับ

ทำไมโหลดภาพไม่ไป
ขอรีเครื่องที่ก่อนนะครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
รูปสุดท้ายคนขวามือสุด หน้าคุ้นๆน่ะคับ เหมือนเคยเจอในกุฎิหลวงพี่ญาเลยครับ... :004: :004:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
รูปสุดท้ายคนขวามือสุด หน้าคุ้นๆน่ะคับ เหมือนเคยเจอในกุฎิหลวงพี่ญาเลยครับ... :004: :004:

...เขาชื่อพี่เก่ง อยุ่กุฏิหลวงพี่ญาทุกวันอาทิตย์ แวะไปคุยกับเขาสิ แต่หน้าเขาไม่ขำหรอกนะ...

...เสื้อเชิ้ตสีเขียว ไม่คุ้นหน้าเขามั่งเหรอ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่บัฟด้วยครับ ที่เก็บภาพบรรยากาศมาให้ชมกัน  :016:  :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

...เขาชื่อพี่เก่ง อยุ่กุฏิหลวงพี่ญาทุกวันอาทิตย์ แวะไปคุยกับเขาสิ แต่หน้าเขาไม่ขำหรอกนะ...

...เสื้อเชิ้ตสีเขียว ไม่คุ้นหน้าเขามั่งเหรอ...

โจมันนั่งหลับเหรอครับพี่เอ็กซ์ 55+  เสื้อเขียวอะ
++++++

คุณเด็กวัดหนัง เจอพี่เก่งก็ทักเขาได้นะครับ บอกเขาด้วยนะครับว่าชื่ออะไร บอกด้วยผมเด็กวัดหนังครับ จะได้รู้จักกันใว้ อิอิ   เดี่ยวพวกผมได้เข้าไปทักทายนะครับ อิอิ
+++++++

ขอบคุณพี่บัฟมากครับ สำหรับภาพบรรยากาศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2553, 01:14:43 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอขอบคุณภาพสวยๆ จากพี่บัฟนะครับผม กล้องตัวเก่งถ่ายได้มาก ...  :016:

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
วัตถุมงคลที่ปลุกเสกเมื่อวานเปิดให้เช่าบูชาเมื่อไรอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่บัฟนะครับสำหรับภาพบรรยากาศครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชมครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรยากาศ ครับ  :054:

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ผ้ายันต์จูงนางครับ

ขออนุญาตไปพักผ่อนก่อนนะครับ

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
วัตถุมงคลที่ปลุกเสกเมื่อวานเปิดให้เช่าบูชาเมื่อไรอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

...ในส่วนของวัตถุมงคลที่จัดสร้างโดยวัดนก เปิดให้บูชาในงานประจำปีของวัดนก วันที่ 5-7 กุมภาพันธ์ 2553 ครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2553, 12:20:31 โดย ack01 »

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศในงานค่ะ................. :016: :015:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณภาพ จาก พี่บัฟ ค่ะ
ขอบคุณข้อมูลเพิ่มเติมจากพี่ ๆ ทุกท่านด้วยคะ

:054: :054: :054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

โจมันนั่งหลับเหรอครับพี่เอ็กซ์ 55+  เสื้อเขียวอะ
++++++

คุณเด็กวัดหนัง เจอพี่เก่งก็ทักเขาได้นะครับ บอกเขาด้วยนะครับว่าชื่ออะไร บอกด้วยผมเด็กวัดหนังครับ จะได้รู้จักกันใว้ อิอิ   เดี่ยวพวกผมได้เข้าไปทักทายนะครับ อิอิ
+++++++

ขอบคุณพี่บัฟมากครับ สำหรับภาพบรรยากาศ

แล้วพี่ที่ใส่เสื้อสีดำนั่งอยู่หลังพี่ที่ใส่เสื้อสีขาวละครับ มิทราบว่ามีนามว่ากระไรครับ วัดไหนมีงานบุญเป็นได้เห็นพี่ท่านแทบทุกงานอะครับ เวลาเจอจะได้ทัก เผื่อมีของติดไม้ติดมือบ้าง :095: :095: :095:

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
เห็นหมดเลย เพราะข้าพเจ้าก็ไปแต่ไม่เปิดเผยตัว

อิอิ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่บัฟมากครับสำหรับภาพบรรยากาศในงาน :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แล้วพี่ที่ใส่เสื้อสีดำนั่งอยู่หลังพี่ที่ใส่เสื้อสีขาวละครับ มิทราบว่ามีนามว่ากระไรครับ วัดไหนมีงานบุญเป็นได้เห็นพี่ท่านแทบทุกงานอะครับ เวลาเจอจะได้ทัก เผื่อมีของติดไม้ติดมือบ้าง :095: :095: :095:

พี่เค้าชื่อบุญช่วยครับ งานไหนก็ไปช่วยงานนั้น ...  :007:

• ผู้คุมกฎ

....เดี๋ยวงานไหว้ครูเจอกันรับรางวัลหลังเครื่องฉายนะพี่เบริท์ อิอิ....

...แล้วพบกันครับ.... :002: