ผู้เขียน หัวข้อ: เสือครูพิมพ์นี้o_O!  (อ่าน 2779 ครั้ง)

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เสือครูพิมพ์นี้o_O!
« เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 02:33:15 »
ขอโทษนะครับ ไม่ทราบว่าเสือพิมพ์นี้ เหมือนจะใช่พิมพ์ของวัดบางพระ หรือเปล่าครับ

พอดีเจอในกระทู้สำนักแถวๆปทุมฯ เห็นที่สำนักนั้นมีสักกันด้วย

ปล.เห็นมิสมควรยังไง ลบได้นะครับ ไม่ได้ตั้งใจให้เกิดความแตกแยก^^

ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: เสือครูพิมพ์นี้o_O!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 09:23:53 »
ความจริงเสือพิมนี้หรือเสือตีนโต  เป็นยันต์ที่มีอยู่ที่วัดบางพระมานานแล้วครับ
สมัยก่อนนู้น  ซึ่งเป็นยันต์ดั้งเดิมของ วัดบางพระเรา

เพียงแต่ใครเขาจะเอาลายเราลอกไปเลียนแบบ  หรือไปดัดแปลงอักขระหรือรูปแบบให้คล้ายๆกัน หรืออื่นๆๆ
อันนี้ก็พิจณากันเอาเอง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.พ. 2553, 09:25:23 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 09:45:22 »
อื่ม..............มันเป็นไปได้แต่ก็ดีเสือของวัดบางพระไปดังอีกสำนักหนึ่งแถวๆปทุม ช่วยบอกลูกๆด้วยนะว่าเป็นของวัดบางพระ จริงไหมครับพี่น้อง

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 10:20:32 »
ความจริงเสือพิมนี้หรือเสือตีนโต  เป็นยันต์ที่มีอยู่ที่วัดบางพระมานานแล้วครับ
สมัยก่อนนู้น  ซึ่งเป็นยันต์ดั้งเดิมของ วัดบางพระเรา

เพียงแต่ใครเขาจะเอาลายเราลอกไปเลียนแบบ  หรือไปดัดแปลงอักขระหรือรูปแบบใ
สมัยก่อนนู้น  ซึ่งเป็นยันต์ดั้งเดิมของ วัดบางพระเรา

เพียงแต่ใครเขาจะเอาลายเราลอกไปเลียนแบบ  หรือไปดัดแปลงอักขระหรือรูปแบบให้คล้ายๆกัน หรืออื่นๆๆ
อันนี้ก็พิจณากันเอาเอง ครับ

ที่นี่เมืองไทยครับพี่น้องและเพื่อน ทำใจครับ  ต้องศึกษาเหมือนวัตถุมงคลเลยครับ ว่าออกที่ไหน?รุ่นแรกปีไหน?ทำย้อนยุค?หรือว่าของเรียนแบบ ต้องตัดสินใจกันเองครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ทองคำแท้ยังไงก็เป็นทองนะครับไม่ว่าจะผ่านไปนานเท่าไหร่
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 10:49:35 »
เห็นตามนั้น.....ด้วยครับผม

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 06:37:30 »
คนไทยไม่ชอบเคารพสิทธิ์กัน ขนาดของพระของเจ้าเเท้ๆ ยังจะลอกเลียนเเบบไปหาผลประโยชน์เข้ากระเป๋าตัวเองได้ลง คงจะเจริญนะครับ ถ้าพูดเเรงไปขออภัยพี่ๆน้องๆด้วยนะครับ เห็นเเบบนี้เเล้วมันรู้สึกอึดอัดใจครับ :043:
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 06:46:16 »
ที่นี่วัดบางพระ... :058:

ไม่ต้องห่วงครับ ทองคำอยู่ที่ไหนก็เป็นทองคำ

เราศรัทธาในหลวงปู่เรา เราศรัทธาในครูบาอาจารย์ของเรา เราศรัทธาในรอยสักของเรา  :054:  :016:  :015:  :001: 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.พ. 2553, 06:50:10 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 07:06:09 »
ก็ไม่อยากจะบรรยายอะไรมากนะครับ

เสือพิมพ์นี้คนรุ้จักกันทั่วโลก ว่าเป็นของวัดบางพระ... :004:

หมดทางทำมาหากินแล้วมั๊ง... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 07:19:33 »
ตามนั้นครับจงพึงพอใจในสิ่งที่มีครับรู้ๆกันอยู่ครับ :066: :085:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 10:00:32 »
เสือสวยงามมากครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 11:51:58 »
สำเนาลายใครก็ทำได้ แต่อาคมและพุทธคุณหลวงพ่อเปิ่น
วัดบางพระต้นฉบับของแท้แน่นอน ไม่ต้องลงโฆษณา จริงไหมครับพี่น้อง...
ศรัทธาของเราไม่ได้อยู่ที่..เงิน..
แต่ศรัทธาของเรามันอยู่ในหัวใจชาวบางพระทุกคนต่างหาก
.................ลุงต้อ....................

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 12:52:34 »
หวังว่า เขาคงไม่บอกว่า ยันต์นี้ได้มาจากการนั่งสมาธิกรรมฐาน นิมิตเห็นเอานะครับ :069:

แบบของข้างล่างนี้ผมว่าคลาสสิค กว่ามากๆนะครับ ขอยืมรูปจากคุณ "#DeKdOy#" มาหน่อยนะครับ :053:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2553, 01:01:22 โดย SCOFIELD »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 10:21:14 »
วัดบางพระ...มีผู้คนศรัทธามากมายด้วยใจจริง
ไม่ต้องใช้ดารามาสร้างกระแส...
ถูกปะ :048:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ag

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 10:56:39 »
สำเนาลายใครก็ทำได้ แต่อาคมและพุทธคุณหลวงพ่อเปิ่น
วัดบางพระต้นฉบับของแท้แน่นอน ไม่ต้องลงโฆษณา จริงไหมครับพี่น้อง...
ศรัทธาของเราไม่ได้อยู่ที่..เงิน..
แต่ศรัทธาของเรามันอยู่ในหัวใจชาวบางพระทุกคนต่างหาก
.................ลุงต้อ....................

คมกริบ เลยครับ ลุงต้อ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 12:26:45 »
  ไม่ต้องมีคำพูดใดๆ ภาพมันฟ้องอยูเต็มตา .........ครับพี่น้อง
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ chatee_poke

• ตติยะ
  • โปเก้ ณ.ซอยคาวบอย(สุขุมวิท23)
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 01:07:12 »
ดีครับ....เเสดงว่าเสือของวัดบางพระเราโด่งดังมากถึงขนาดโดนก๊อปปี้เลย(เป็นการเช็คเรทติ้งไปในตัว) แม้จะแก้ไขรูปบ้างแต่ใครเห็นก็รู้
ขอบคุณครับ
[shake]ต่อต้านวัดยานอวกาศ[/shake]

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 01:43:54 »
วัดบางพระ...มีผู้คนศรัทธามากมายด้วยใจจริง
ไม่ต้องใช้ดารามาสร้างกระแส...
ถูกปะ :048:

:054: :054: :054:รอยสัก..เป็นสิ่งที่จะคอยเตือนสติ.ให้แก่เหล่าบันดาลูกศิษย์ทั้งหลาย :054: :054: :054:

:052:แต่จริงแท้นั้น..ขึ้นอยู่กับการกระทำของศิษย์ทั้งหลายและการเคารพบูชาพระคุณบิดา-มารดาตลอดจนครูบาอาจราย์ :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 05:02:16 »
ภาพมันฟ้อง......