๐๓ ก.ย. ๕๗, ๑๑:๓๓:๐๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอยสัก...ยันต์...ต่างๆ...ภาค 2  (อ่าน ๙๘๐๑๑ ครั้ง)
กระเบนท้องน้ำ
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๖๖๙๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๖ วัน, ๔ ชั่วโมง ๗ นาที

**

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๕๒๐๕
  รับขอบคุณ: ๓๔๑๑

การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง

ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๔๔%
พลังชีวิต: ๐.๑%

krabentongnam2511@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: ๐๔ ก.พ. ๕๓, ๑๐:๓๖:๕๒ »

มาชมยันต์ต่างๆ...กันต่อนะครับ

ยันต์พระอิติปิโสไตรจักร ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านการค้าขาย หรือทำงานธุรกิจ เมตตา แคล้วคลาด

ยันต์เกราะเพชร ความหมาย ความเชื่อ ป้องกันสิ่งชั่วร้ายและจะสะท้อนคุณไสยสิ่งไม่ดีออกไปกันการกระทำ การกลั่นแกล้งจากคนอื่น ของเหล่านั้นมันจะกลับสะท้อนย้อนเข้าไปหาคนแกล้ง หรือคนทำ

ยันต์ตะกร้อ ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านคงกระพันชาตรี  แคล้วคลาด มหาอุตม์ หนังเหนียว

ยันต์แสนสากเหล็ก บ้างเรียกว่ายันต์มหาระงับ ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านแคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุตม์ ใช้ได้ครอบจักรวาล

ยันต์พ่อแก่ฤาษีเดินดง ความหมาย ความเชื่อ เป็นยันต์ ปฐมบรมครูทุกแขนงวิชา ยันต์พ่อแก่  ที่สูงมากๆ คนสักต้องรักษาให้ดี หากไม่เช่นนั้นก็จะเกิดวิบัติ ต่างๆนานา อาจถึงตายหรือชิบหายได้ แต่หากคิดดี ทำดี พูดดี ยันต์พ่อแก่ จะเพิ่ม บารมี แคล้วคลาด พุทธคุณครอบจักรวาล ใครสักไว้กับตัวต้องรักษาให้ดีนะครับ หากเป็นพ่อแก่เดินดง อาจ ชอบเดินทางไปโน้นไปนี่...

ยันต์พระพรหม ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตา มหานิยมโชคลาภค้าขายและแคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง

ยันต์เทพรำจวน ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ มหาระรวย

ยันต์พ่องั่ง ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตาโชคลาภ คงกระพันแคล้วคลาด ผู้ใดต้องการ โชคลาภอธิษฐาน ขอความสำเร็จขอบารมีเสริมสร้าง กิจการค้า ให้เจริญรุ่งเรือง ปกป้องคุ้มครองอันตรายทั้งปวง  ให้มีความสุขอย่ามีเคราะห์ภัย

ยันต์แม่เป๋อ ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตา มหาเสน่ห์ มหาโชคลาภ มหาหลง มหารัก มหาละลวย มหาลาภ

ยันต์พระราม ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตา แคล้วคลาด มหาอำนาจ

ยันต์พญาเต่าเรือน ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านโชคลาภค้าขาย เมตตามหานิยมถ้าผู้ใดรับเคราะห์กรรม เช่นจะถูกลงโทษ ศัตรูแกล้งใส่ความ ให้นึกถึงบารมีพญาเต่าเรือน ขอให้ท่านช่วยให้พ้นทุกข์ โดยภาวนาพระคาถา หัวใจพญาเต่าเรือน "นา สัง สิ โม" จะช่วยให้พ้นทุกข์ได้

ยันต์ช้างเอราวัณ ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตา แคล้วคลาดเหมาะสำหรับท่านที่ชอบเดินทางโดยตลอด

ยันต์มัจฉานุลูกหนุมาน ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านแคล้วคลาด คงกระพันและเหมาะสำหรับท่านที่ทำงานทางน้ำ

ยันต์จิ้งจก ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์

ยันต์ตะขาบ ความหมาย ความเชื่อ ทางด้าน เมตตา  แคล้วคลาด

ยันต์จระเข้ ความหมาย ความเชื่อ ทางด้าน คงกระพันชาตรี เมตตา โชคลาภ แคล้วคลาด ความอดทนมีพละกำลังมาก

ขอบคุณข้อมูลอ้างอิง ยันต์
--------------------------------------------------------------------------------
http://thai-magictattoo.spaces.live.com/
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=415814
๖๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: pizza racing, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Ronaldo 2007, ณ.อยุธยา, ตามพรลิงค์, Lizm Club, เด็กวัดหนัง, ทราย บางเลน, umpawan, จอมขมังเวทย์1, !!!โบ เด็กป่า!!!, คนรักษ์พระ, ธรรมะรักโข, eak_rescue, ~เสน่ห์ack01~, Hanu-Marn_Neverdie, BlackCar, salawit_sangsanit, prathomsak, to, bamisak, eakpinklao, Toyy, yout, หนึ่งดาวคนอง, OT^TO, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, king_64, Kitisin, ag, boatza, tong_lomsak, kaitak, jobuba, DEMONS145, arada, eakthai14, big tod, SIC, jaturong, sparrow, Tiger Number NINE, คนเมืองเหนือ, NONGEAR44, Kingkhet, donutv, นายธรรมะ, chinjung, saranpo, andamanpooh, โยมเพชร, seaghost, berm, ~เสน่ห์ทอม~, ketchan, สุวรรณปักษี, มนต์ตรามหาเวทย์, berth1999, saken6009, wat..., paipai, KM, tum72, เจดต์

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pizza racing
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๐๑๖

๑๑ ชั่วโมง ๑๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๔
  รับขอบคุณ: ๒๒๗

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๘๕%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๔ ก.พ. ๕๓, ๑๐:๔๕:๕๑ »

สวยครับ  
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, กระเบนท้องน้ำ, to, Tiger Number NINE, berm, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
l2owNieW
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๗๔๒๕

๕ ชั่วโมง ๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๖

ทุกสิ่งทูกกำหนดไว้แล้ว ย่อมต้องเป็นไปตามนั้น

จังหวัด: นครราชสีมา

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๕๐%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๔ ก.พ. ๕๓, ๑๐:๕๒:๕๘ »

เมื่อฟ้าลิขิต ผมคงด้ายสัก
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, กระเบนท้องน้ำ, to, berm, saken6009

"กุให้ เท่าที่กุจะให้ด้าย" ทุกสิ่งถูกกำหนดไว้แล้ว
Ronaldo 2007
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๓๙

๓๘ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๖ นาที

.....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๔๑๑
  รับขอบคุณ: ๗๓๗๗

...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๒%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๔ ก.พ. ๕๓, ๑๒:๑๓:๐๗ »

เมื่อฟ้าลิขิต ผมคงด้ายสัก

...หลายๆคนก็เป็นแบบท่านครับ...
.............ส่วนท่านกระเบนท้องน้ำ.........
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, กระเบนท้องน้ำ, to, berm, saken6009

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ
Lizm Club
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๔๔๖

๑๐ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๒๐ นาที

“The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๖๗๖
  รับขอบคุณ: ๑๙๐๙

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๒๓%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๔ ก.พ. ๕๓, ๑๔:๓๘:๔๐ »

ขอบคุณสำหรับความรู้เพิ่มเติมค่ะ.....................
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, กระเบนท้องน้ำ, to, Ronaldo 2007, berm, saken6009

"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......
เด็กวัดหนัง
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๒๑๐

๓ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๔ นาที

ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๐๘
  รับขอบคุณ: ๑๗๕๗

ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง

ประเทศ: South Korea

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๒๘%
พลังชีวิต: ๐.๓%

P_1_P_2_880@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๔ ก.พ. ๕๓, ๑๔:๕๒:๕๐ »

งดงามมากๆคับ...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ, to, saken6009

พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)
jeth
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๐๕๖

๒๑ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๒๐%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๔ ก.พ. ๕๓, ๑๕:๑๓:๓๗ »

สวยงามมากคับ ได้ประดับความรู้ขึ้นอีก
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ, to, berm, saken6009

pisaisit
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๑๕

๖ วัน, ๘ ชั่วโมง ๐ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๒๓๗๐
  รับขอบคุณ: ๓๓๙

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๘๒%
พลังชีวิต: ๐.๗%

pisaisit@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๔ ก.พ. ๕๓, ๑๖:๐๕:๐๓ »

จะเอาลายไหนดีน่ะ.......
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ, to, saken6009

hondac65
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๙๒๖

๒ วัน, ๕ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๗
  รับขอบคุณ: ๓๘๐

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๙๐%

nongmyc65@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๔ ก.พ. ๕๓, ๑๘:๑๑:๒๙ »

ยันต์เเต่ละยันต์สวยๆงามๆทั้งนั้นเลยครับ ถ้ามีของดีๆอย่างนี้รบกวนพี่นำมาให้พี่ๆน้องๆมาชมกันบ่อยๆนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ, to, berm, saken6009

รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง
golf161
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๔๔๙

๒๐ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๙๔
  รับขอบคุณ: ๒๓๒

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๖๕%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๖ ก.พ. ๕๓, ๑๘:๒๔:๑๓ »

สวยงามมากครับ

ถ้ามีโอกาส

จะไปสักที่วัดบางพระครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to, กระเบนท้องน้ำ, saken6009

salawit_sangsanit
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๔๗๔

๑๐ วัน, ๙ ชั่วโมง ๕๑ นาที

กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๓๖
  รับขอบคุณ: ๑๖๐๙

จังหวัด: สมุทรปราการ

ประสบการณ์: ๔๑%
พลังชีวิต: ๐.๖%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๖ ก.พ. ๕๓, ๑๙:๔๖:๒๙ »

ยันต์เเต่ละยันต์สวยๆงามๆทั้งนั้นเลย... ขอบคุณครับที่มีมาให้ชมกันบ่อยๆ
 ขอบคุณมากๆเลยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to, กระเบนท้องน้ำ

C:\Documents and Settings\user\Desktop\100_0014.JPG
รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๖๔

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%
พลังชีวิต: ๒.๑%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๖ ก.พ. ๕๓, ๒๑:๒๒:๒๗ »

ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to, กระเบนท้องน้ำ, saken6009

รักและศรัทธา
phongsak_ng
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๓๙๓

๔ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๐ นาที

*ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๖๙๐

ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๒%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๐๘ ก.พ. ๕๓, ๑๓:๒๙:๔๒ »

สวัสดีครับ

ขอสอบถาม..ยันต์ลาย..นกยูงคู่..หมายถึงหรือมีข้อมูลว่ามีความหมายว่าอย่างไรครับ
 ช่วยตอบให้ทราบโดยด่วนนะครับ..ขอขอบคุณมากครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ

กระเบนท้องน้ำ
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๖๖๙๓

๖ วัน, ๔ ชั่วโมง ๗ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๕๒๐๕
  รับขอบคุณ: ๓๔๑๑

การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง

ประสบการณ์: ๔๔%

krabentongnam2511@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: ๐๘ ก.พ. ๕๓, ๑๔:๐๐:๓๓ »

สวัสดีครับ

ขอสอบถาม..ยันต์ลาย..นกยูงคู่..หมายถึงหรือมีข้อมูลว่ามีความหมายว่าอย่างไรครับ
 ช่วยตอบให้ทราบโดยด่วนนะครับ..ขอขอบคุณมากครับ

ความมาย ความเชื่อ เรื่องแคล้วคลาดปลอดภัย อยู่เย็นเป็นสุข เสน่ห์เมตตามหานิยม โชคลาภ ติดต่องานการ

หัวใจนกยูงว่าดังนี้- "ตะ-ปุ-ปะ-สิ-ยัง"

สวัสดีครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: OT^TO, ~เสน่ห์ack01~, Ronaldo 2007, saken6009

phongsak_ng
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๓๙๓

๔ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๐ นาที

*ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๖๙๐

ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๒%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๐๙ ก.พ. ๕๓, ๐๙:๑๓:๔๙ »

สวัสดีครับ

สวัสดีครับ
 ความมาย ความเชื่อ เรื่องแคล้วคลาดปลอดภัย อยู่เย็นเป็นสุข เสน่ห์เมตตามหานิยม โชคลาภ ติดต่องานการ

หัวใจนกยูงว่าดังนี้- "ตะ-ปุ-ปะ-สิ-ยัง"

สวัสดีครับ

ต้องขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งที่ท่านได้ตอบกลับมาอย่างรวดเร็วเพื่อให้รู้ในสิ่งที่กระผมไม่ทราบ
อีกทั้งข้อมูลที่ให้มาก็มากกว่าที่กระผมต้องการอีกครับ....ขอขอบคุณมากๆคัรบ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ

OT^TO
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๔๖๖

๑๙ ชั่วโมง ๕๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๔
  รับขอบคุณ: ๒๔๕

บนแผ่นฟ้า...นั้นมีเมฆขาว

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๕๗%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๐ ก.พ. ๕๓, ๑๒:๐๐:๐๗ »

ขอบคุณมากมายครับ ที่นำยันต์ต่างๆมาให้ชม
เพื่อประดับความรู้และศึกษา
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ, saken6009

เอก & โล้น MBK.
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๐๐๓

๒ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๑๑
  รับขอบคุณ: ๕๖๐

คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๔%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๐ มี.ค. ๕๓, ๐๐:๐๖:๔๖ »

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ, saken6009

อภิรัตน์
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๓๒

๑๑ วัน, ๔ ชั่วโมง ๕๗ นาที

เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ

ขอบคุณแล้ว: ๕๕๐๙
  รับขอบคุณ: ๔๒๘๐

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๒๖%
พลังชีวิต: ๐.๙%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๑๐ มี.ค. ๕๓, ๑๑:๐๙:๔๗ »

ขอบคุณครับ 

alibaba
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๗๗๙๒

๘ ชั่วโมง ๕๐ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๗

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๑๘%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๑๐ มี.ค. ๕๓, ๑๒:๐๙:๓๖ »

ผมตามหารอยสักยัต์ภาค 1 ได้ที่ไหนครับหาไม่เจอ อยากรู้ครับ ขอบคุณล่างหน้าครับ

arada
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๕๒๒

๖ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๖ นาที

เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๔๘
  รับขอบคุณ: ๓๖๗๘

จังหวัด: สงขลา

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๗%
พลังชีวิต: ๒.๑%

nuk_b@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: ๑๐ มี.ค. ๕๓, ๑๓:๐๑:๓๗ »

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่นำมาครับ

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน   

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง
OT^TO
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๔๖๖

๑๙ ชั่วโมง ๕๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๔
  รับขอบคุณ: ๒๔๕

บนแผ่นฟ้า...นั้นมีเมฆขาว

« ตอบ #20 เมื่อ: ๑๐ มี.ค. ๕๓, ๑๓:๑๔:๓๐ »

ผมตามหารอยสักยัต์ภาค 1 ได้ที่ไหนครับหาไม่เจอ อยากรู้ครับ ขอบคุณล่างหน้าครับ

อยู่ในหมวดชมรูป ชมภาพ ชมวีดีโอ หน้า 5 หรือตามลิงค์นี้เลยครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,15024.html

eakthai14
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๘๐๓

๔ วัน, ๔๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๙๖๓
  รับขอบคุณ: ๖๔๒

ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๘๕%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #21 เมื่อ: ๑๐ มี.ค. ๕๓, ๑๖:๔๒:๓๙ »

ขอบคุณสำหรับความรู้เรื่องของยันต์ต่างๆครับ

ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี
p_77
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๖๐

๘ ชั่วโมง ๓๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒

สวัสดีทุกท่านครับ

ประสบการณ์: ๒๙%

« ตอบ #22 เมื่อ: ๑๑ มี.ค. ๕๓, ๒๑:๑๖:๑๑ »

หลายๆลายสัก ที่ผมพึ่งเคยพาลพบ ทั้งพุทธคุณแรงกล้า

ดังนั้น ผมจึงไม่กล้าขออะไรจากพระอาจารย์มากมายนัก

กลัวนะครับ ได้รับของมา แล้วเราพลาดพลั้งจะทำให้ตัวเราเสียของไป อีกทั้งยังเสียศรัทธากับตัวเองอีกด้วย

๛๏๛ ๑۩๑ทำทุกสิ่งที่ใจปราถนา๑۩๑๛๏๛

annty
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๖๔๖๗

๒ ชั่วโมง ๑๖ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ประสบการณ์: ๔๐%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๑๑:๕๖:๓๓ »

ขอบคุณค่ะ

คนเมืองเหนือ
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๖๓

๑ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๑
  รับขอบคุณ: ๔๓๒

ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี

จังหวัด: เชียงราย

ระดับความสามารถ: ๗

« ตอบ #24 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๑๓:๒๙:๒๑ »

ยอดเยี่ยมมากขอรับพี่น้อง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ, berm, saken6009

july
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๔๓

๒๕ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

« ตอบ #25 เมื่อ: ๐๑ ส.ค. ๕๓, ๐๐:๐๕:๔๐ »

พรุ้งนี้เจอกันที่วัดคะไปทุกอาทิตย์คะ

berm
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๔๑

๒๗ วัน, ๕ ชั่วโมง ๑๖ นาที

สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๑๑๐
  รับขอบคุณ: ๕๔๘๒

อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา

จังหวัด: ปทุมธานี

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๗๐%
พลังชีวิต: ๕.๘%

0826501339
« ตอบ #26 เมื่อ: ๐๒ ส.ค. ๕๓, ๑๔:๐๕:๓๓ »

คุคุ/color]คุณกระเบนท้องน้ำมีเรื่องราวและสาระดีๆมานำเสนอให้พวกเราศิษย์ชาวบางพระทุกคนได้ความรู้เพิ่มเติมขึ้นเยอะเลยครับ 25; 30;

ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา
~เสน่ห์ทอม~
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๘๕

๑ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๑๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๑๔
  รับขอบคุณ: ๘๓๗

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #27 เมื่อ: ๐๒ ส.ค. ๕๓, ๑๔:๔๑:๒๙ »

ยัง  ..ยัง  ไม่มีเลยซักหลาย   

Mamaya
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๙๑๖๑

๔๔ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

พลังชีวิต: ๑%

« ตอบ #28 เมื่อ: ๐๖ พ.ค. ๕๗, ๐๙:๓๙:๓๗ »

รบกวนช่วยดูได้ไหมคะว่ารอยสักยันต์ลายนี้คืออะไรคะ
เพราะตอนแรกเหมือนจะเป็นสาริกา แต่ของพี่ที่ไปด้วยกัน
เค้าก็ได้สาริกาจากวัดบางพระคะ แต่คนละแบบกันคะ
ลายนี้หลวงพี่นันลงให้คะ รบกวนด้วยคะ จะได้บูชาถูกคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๖ พ.ค. ๕๗, ๐๙:๔๖:๕๑ โดย Mamaya » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์