ผู้เขียน หัวข้อ: รอยสัก...ยันต์...ต่างๆ...ภาค 2  (อ่าน 112416 ครั้ง)

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
รอยสัก...ยันต์...ต่างๆ...ภาค 2
« เมื่อ: 04 ก.พ. 2553, 10:36:52 »
มาชมยันต์ต่างๆ...กันต่อนะครับ

ยันต์พระอิติปิโสไตรจักร ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านการค้าขาย หรือทำงานธุรกิจ เมตตา แคล้วคลาด

ยันต์เกราะเพชร ความหมาย ความเชื่อ ป้องกันสิ่งชั่วร้ายและจะสะท้อนคุณไสยสิ่งไม่ดีออกไปกันการกระทำ การกลั่นแกล้งจากคนอื่น ของเหล่านั้นมันจะกลับสะท้อนย้อนเข้าไปหาคนแกล้ง หรือคนทำ

ยันต์ตะกร้อ ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านคงกระพันชาตรี  แคล้วคลาด มหาอุตม์ หนังเหนียว

ยันต์แสนสากเหล็ก บ้างเรียกว่ายันต์มหาระงับ ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านแคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุตม์ ใช้ได้ครอบจักรวาล

ยันต์พ่อแก่ฤาษีเดินดง ความหมาย ความเชื่อ เป็นยันต์ ปฐมบรมครูทุกแขนงวิชา ยันต์พ่อแก่  ที่สูงมากๆ คนสักต้องรักษาให้ดี หากไม่เช่นนั้นก็จะเกิดวิบัติ ต่างๆนานา อาจถึงตายหรือชิบหายได้ แต่หากคิดดี ทำดี พูดดี ยันต์พ่อแก่ จะเพิ่ม บารมี แคล้วคลาด พุทธคุณครอบจักรวาล ใครสักไว้กับตัวต้องรักษาให้ดีนะครับ หากเป็นพ่อแก่เดินดง อาจ ชอบเดินทางไปโน้นไปนี่...

ยันต์พระพรหม ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตา มหานิยมโชคลาภค้าขายและแคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง

ยันต์เทพรำจวน ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ มหาระรวย

ยันต์พ่องั่ง ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตาโชคลาภ คงกระพันแคล้วคลาด ผู้ใดต้องการ โชคลาภอธิษฐาน ขอความสำเร็จขอบารมีเสริมสร้าง กิจการค้า ให้เจริญรุ่งเรือง ปกป้องคุ้มครองอันตรายทั้งปวง  ให้มีความสุขอย่ามีเคราะห์ภัย

ยันต์แม่เป๋อ ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตา มหาเสน่ห์ มหาโชคลาภ มหาหลง มหารัก มหาละลวย มหาลาภ

ยันต์พระราม ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตา แคล้วคลาด มหาอำนาจ

ยันต์พญาเต่าเรือน ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านโชคลาภค้าขาย เมตตามหานิยมถ้าผู้ใดรับเคราะห์กรรม เช่นจะถูกลงโทษ ศัตรูแกล้งใส่ความ ให้นึกถึงบารมีพญาเต่าเรือน ขอให้ท่านช่วยให้พ้นทุกข์ โดยภาวนาพระคาถา หัวใจพญาเต่าเรือน "นา สัง สิ โม" จะช่วยให้พ้นทุกข์ได้

ยันต์ช้างเอราวัณ ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตา แคล้วคลาดเหมาะสำหรับท่านที่ชอบเดินทางโดยตลอด

ยันต์มัจฉานุลูกหนุมาน ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านแคล้วคลาด คงกระพันและเหมาะสำหรับท่านที่ทำงานทางน้ำ

ยันต์จิ้งจก ความหมาย ความเชื่อ ทางด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์

ยันต์ตะขาบ ความหมาย ความเชื่อ ทางด้าน เมตตา  แคล้วคลาด

ยันต์จระเข้ ความหมาย ความเชื่อ ทางด้าน คงกระพันชาตรี เมตตา โชคลาภ แคล้วคลาด ความอดทนมีพละกำลังมาก

ขอบคุณข้อมูลอ้างอิง ยันต์
--------------------------------------------------------------------------------
http://thai-magictattoo.spaces.live.com/
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=415814

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
ตอบ: รอยสัก...ยันต์...ต่างๆ...ภาค 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.พ. 2553, 10:45:51 »
สวยครับ   :001:

ออฟไลน์ l2owNieW

• ทุติยะ
  • **
  • ทุกสิ่งทูกกำหนดไว้แล้ว ย่อมต้องเป็นไปตามนั้น
ตอบ: รอยสัก...ยันต์...ต่างๆ...ภาค 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.พ. 2553, 10:52:58 »
เมื่อฟ้าลิขิต ผมคงด้ายสัก

"กุให้ เท่าที่กุจะให้ด้าย" ทุกสิ่งถูกกำหนดไว้แล้ว

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.พ. 2553, 12:13:07 »
เมื่อฟ้าลิขิต ผมคงด้ายสัก
:058:...หลายๆคนก็เป็นแบบท่านครับ...
.............ส่วนท่านกระเบนท้องน้ำ......... :015:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.พ. 2553, 02:38:40 »
ขอบคุณสำหรับความรู้เพิ่มเติมค่ะ..................... :054: :054: :054:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ก.พ. 2553, 02:52:50 »
งดงามมากๆคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ jeth

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ก.พ. 2553, 03:13:37 »
สวยงามมากคับ ได้ประดับความรู้ขึ้นอีก

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ก.พ. 2553, 04:05:03 »
จะเอาลายไหนดีน่ะ.......

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ก.พ. 2553, 06:11:29 »
ยันต์เเต่ละยันต์สวยๆงามๆทั้งนั้นเลยครับ ถ้ามีของดีๆอย่างนี้รบกวนพี่นำมาให้พี่ๆน้องๆมาชมกันบ่อยๆนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.พ. 2553, 06:24:13 »
สวยงามมากครับ

ถ้ามีโอกาส

จะไปสักที่วัดบางพระครับ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.พ. 2553, 07:46:29 »
ยันต์เเต่ละยันต์สวยๆงามๆทั้งนั้นเลย... ขอบคุณครับที่มีมาให้ชมกันบ่อยๆ
 ขอบคุณมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ก.พ. 2553, 09:22:27 »
ขอบคุณครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 ก.พ. 2553, 01:29:42 »
สวัสดีครับ

ขอสอบถาม..ยันต์ลาย..นกยูงคู่..หมายถึงหรือมีข้อมูลว่ามีความหมายว่าอย่างไรครับ
 :054:ช่วยตอบให้ทราบโดยด่วนนะครับ..ขอขอบคุณมากครับ :054: :054:

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ก.พ. 2553, 02:00:33 »
สวัสดีครับ

ขอสอบถาม..ยันต์ลาย..นกยูงคู่..หมายถึงหรือมีข้อมูลว่ามีความหมายว่าอย่างไรครับ
 :054:ช่วยตอบให้ทราบโดยด่วนนะครับ..ขอขอบคุณมากครับ :054: :054:
ความมาย ความเชื่อ เรื่องแคล้วคลาดปลอดภัย อยู่เย็นเป็นสุข เสน่ห์เมตตามหานิยม โชคลาภ ติดต่องานการ

หัวใจนกยูงว่าดังนี้- "ตะ-ปุ-ปะ-สิ-ยัง"

สวัสดีครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 09:13:49 »
สวัสดีครับ

สวัสดีครับ
 ความมาย ความเชื่อ เรื่องแคล้วคลาดปลอดภัย อยู่เย็นเป็นสุข เสน่ห์เมตตามหานิยม โชคลาภ ติดต่องานการ

หัวใจนกยูงว่าดังนี้- "ตะ-ปุ-ปะ-สิ-ยัง"

สวัสดีครับ

:054:ต้องขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งที่ท่านได้ตอบกลับมาอย่างรวดเร็วเพื่อให้รู้ในสิ่งที่กระผมไม่ทราบ :054: :053: :053: :053:
อีกทั้งข้อมูลที่ให้มาก็มากกว่าที่กระผมต้องการอีกครับ....ขอขอบคุณมากๆคัรบ :054:

ออฟไลน์ OT^TO

• ตติยะ
  • บนแผ่นฟ้า...นั้นมีเมฆขาว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 12:00:07 »
ขอบคุณมากมายครับ ที่นำยันต์ต่างๆมาให้ชม
เพื่อประดับความรู้และศึกษา

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 12:06:46 »
 :016: :015:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 11:09:47 »
ขอบคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ alibaba

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 12:09:36 »
ผมตามหารอยสักยัต์ภาค 1 ได้ที่ไหนครับหาไม่เจอ อยากรู้ครับ ขอบคุณล่างหน้าครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 01:01:37 »
ขอบคุณสำหรับความรู้ที่นำมาครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ OT^TO

• ตติยะ
  • บนแผ่นฟ้า...นั้นมีเมฆขาว
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 01:14:30 »
ผมตามหารอยสักยัต์ภาค 1 ได้ที่ไหนครับหาไม่เจอ อยากรู้ครับ ขอบคุณล่างหน้าครับ

อยู่ในหมวดชมรูป ชมภาพ ชมวีดีโอ หน้า 5 หรือตามลิงค์นี้เลยครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,15024.html

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 04:42:39 »
 :016:ขอบคุณสำหรับความรู้เรื่องของยันต์ต่างๆครับ :015: :053:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ p_77

• ทุติยะ
  • **
  • สวัสดีทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 มี.ค. 2553, 09:16:11 »
หลายๆลายสัก ที่ผมพึ่งเคยพาลพบ ทั้งพุทธคุณแรงกล้า

ดังนั้น ผมจึงไม่กล้าขออะไรจากพระอาจารย์มากมายนัก

กลัวนะครับ ได้รับของมา แล้วเราพลาดพลั้งจะทำให้ตัวเราเสียของไป อีกทั้งยังเสียศรัทธากับตัวเองอีกด้วย
๛๏๛ ๑۩๑ทำทุกสิ่งที่ใจปราถนา๑۩๑๛๏๛

ออฟไลน์ annty

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 11:56:33 »
 :054: :054:ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:29:21 »
ยอดเยี่ยมมากขอรับพี่น้อง

ออฟไลน์ july

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 ส.ค. 2553, 12:05:40 »
พรุ้งนี้เจอกันที่วัดคะไปทุกอาทิตย์คะ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 02:05:33 »
 :053: :053: :053:คุคุ/color]คุณกระเบนท้องน้ำมีเรื่องราวและสาระดีๆมานำเสนอให้พวกเราศิษย์ชาวบางพระทุกคนได้ความรู้เพิ่มเติมขึ้นเยอะเลยครับ 25; 30;
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 02:41:29 »
 :016:   ยัง  ..ยัง  ไม่มีเลยซักหลาย   :015:

ออฟไลน์ Mamaya

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 06 พ.ค. 2557, 09:39:37 »
รบกวนช่วยดูได้ไหมคะว่ารอยสักยันต์ลายนี้คืออะไรคะ
เพราะตอนแรกเหมือนจะเป็นสาริกา แต่ของพี่ที่ไปด้วยกัน
เค้าก็ได้สาริกาจากวัดบางพระคะ แต่คนละแบบกันคะ
ลายนี้หลวงพี่นันลงให้คะ รบกวนด้วยคะ จะได้บูชาถูกคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2557, 09:46:51 โดย Mamaya »