ผู้เขียน หัวข้อ: การจับพลังพุทธคุณในพระเครื่องทำได้จริงหรือไม่ครับ...ถ้าได้ต้องทำยังไง...ต้องภาวน  (อ่าน 2654 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สงสัยมานานแล้วครับ เรื่อง การจับพลังพุทธคุณในพระเครื่องว่าทำได้จริงหรือไม่..เห็นพวกเซียนพระชื่อดังบางคนที่ซื้อ-ขายพระราคาเป็นล้านกลับบอกว่าการเล่นพระโดยจับพลังพระเป็นเรื่องเหลวไหล...แต่บางคนบอกว่าจับได้จริงๆ..ซึ่งจากการที่ผมสอบถามคนที่อ้างว่าจับพลังพระได้..บางคนก็บอกว่าเขาไม่ท่องคาถาอะไรเลย..แค่เอาพระไว้ในมือทำใจให้ว่างๆจะรู้สึกถึงพลังของพระโดยจะรู้สึกร้อนๆ,เย็นๆ หรือ ชาเหมือนโดนไฟฟ้าช๊อตก็ว่ากันไปตามพุทธคุณพระแต่ละองค์...แต่หลายคนก็บอกว่าต้องท่องคาถาด้วย..บางคนบอกว่าท่องอิกะวิติ..บางคนบอกนะมะพะทะ....สรุปว่าแต่ละคนให้ข้อมูลไม่เหมือนกันซักคน..แล้วผมจะเชื่อใครดีครับพี่

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
:001:สวัสดีครับ :001:

เคยได้ยินมานานแล้วเหมือนกันครับ เคยพบเจอด้วยตนเองอยู่ครั้งหนึ่งที่สนามพระแถวๆสำโรงเห็นเขาเอาอุปกรณ์คล้ายๆลูกดิ่งของงานก่อสร้างแต่เล็กกว่ามาก มาทิ้งลูกดิ่งให้อยู่เหนือองค์พระแต่ลงไปที่ตรงกลางตัวพระ แต่ก็สงสัยเหมือนกันว่ามันใช้ได้จริงๆหรืออยากได้ผู้ที่รู้ช่วยไขปริศนาข้อสงสัยเกี่ยวกับเรื่องนี้เหมือนกันครับ

:090:ขอบคุณครับ :090:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น่าจะเป้นความสามารถส่วยบุคคลหรือเป่า คับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ความเชื่อส่วนบุคคลอ่ะคับ ลองดูๆคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)