ผู้เขียน หัวข้อ: ๔ สหาย อ.หนองปรือ จ.กาญจนบุรี  (อ่าน 6656 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
๔ สหาย อ.หนองปรือ จ.กาญจนบุรี
« เมื่อ: 08 ก.พ. 2553, 11:38:39 »
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาพวกกระผมได้เดินทางออกจากบ้านแถวสุขสวัสดิ์เวลาประมาณ 6 โมงเช้าขับรถแบบสบาย ๆ อากาศวันนี้ดีมาก พอมาถึง จ.กาญจนบุรีก็ตรงไปบ้านอาจารย์หนวดถึงบ้านอาจารย์หนวดก็ประมาณ 10 โมงได้ อาจารย์หนวดท่านก็ออกมาต้อนรับพวกกระผม ด้วย น้ำดื่น และ ขนุน (ขอบคุณครับอาจารย์หนวด) ก็นั่งคุยกับอาจารย์หนวดสักพักก็เริ่มสักยันต์กััน พอเที่ยงกว่า ๆ ผมก็ได้บอกอาจารย์ว่า อาจารย์ทานข้าวก่อนก็ได้ครับเพราะเที่ยงกว่าแล้วครับ พอสักให้เพื่อนผมเสร็จอาจารย์ก็หายเข้าไปในบ้านไม่ถึง 10 นาที อาจารย์ก็ออกมาจากบ้านมาสักให้เพื่อนอีกคนต่อ พอสักได้สักพักแฟนอาจารย์หนวดก็ยกข้าวผัด  ออกมาจากบ้านผมก็ได้เข้าไปช่วยยก มีอยู่ 4 จาน เลยนึกว่าอาจารย์ท่านคงทานข้าวเสร็จแล้ว สักพักแฟนอาจารย์ก็ยกมาอีก 1 จาน และ น้ำดื่น ก็เลยถึงบางอ้อว่าอาจารย์เข้าบ้านไปไม่ถึง 10 นาทีท่านเข้าไปทำ ธุระส่วนตัว และได้บอกแฟนให้หาข้าวให้พวกกระผม 4 คน พวกเรา 4 คน ซึ้งใจอาจารย์ยิ่งหนัก(ขอบคุณครับอาจารย์หนวด)คือตอนนั้นคิดว่าอาจารย์เข้าไปทานข้าว พอสักกันเสร็จทุกคน ก็ได้คุยกับอาจารย์หนวดแบบยาว ๆ พอถึง 6 โมง ก็ลาอาจารย์หนวดกลับกรุงเทพ แต่อาจารย์บอกว่าเอาของดีไปก่อนก็เลยได้กันทุกคน ก็ได้ขับรถกลับบ้านแบบมีความสุขที่สุดอีกหนึ่งวัน

หลังน้องผมได้อักขระมา

หลังเพื่อนรักครับตัวนี้ได้มาอาทิตย์ที่แล้ว

ตัวนี้อาทิยต์เมื่อวานผ่านมา ครบคู่เลยครับ

แบบรวมทั้งหลังของเพื่อน

หลังเพื่อนรักอีกคนครับ สีข้างครับเพื่อนบอกเจ็บปวด

หลังผมครับ ได้อักขระ

และของดีที่อาจารย์หนวดเมตตาพวกผมมาก็คือสิ่งนี้ละครับ (ขอบคุณครับ)

ท่านใดไปหาอาจารย์หนวดครั้งแรกก็ให้สังเกตป้ายนี้ครับขับเข้าไปเลย

ปล.๑  ไม่ได้ โอ้อวดลายยันต์ ศึกษาเป็นวิทยาทาน นะ ครับ
ปล.๒   น้อมรับ คำติชม ครับ
ปล.๓   ผิดพลาดประการใด ขออภัย นะที่นี้ด้วย นะครับ
ปล.สุดท้ายกราบขอบคุณท่านอาจารย์ที่เมตตาพวกผมในทุก ๆ เรื่อง เสมอมาตลอด กราบขอบคุณครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ๔ สหาย อ.หนองปรือ จ.กาญจนบุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 12:00:00 »

ยินดีด้วยครับ ไปที่บ้านอ.หนวดแล้วได้อะไรดีๆมามากมายเลยนะครับ อ.หนวดเมตตามากครับ อาหารก็อร่อยครับ บรรยากาศก็ดีครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ๔ สหาย อ.หนองปรือ จ.กาญจนบุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 04:02:38 »
โหหห สุดยอดไปเลยคับบท่านน :053: :053:
ขอบคุนที่นำมาเสนอนะคับท่านน :053: :016:
แต่ลายย คม ชัด ลึก เหลือเกินคับท่านน โดนใจสุดๆๆเลยคับ :016:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 04:12:36 »
สวยดีครับ :016:

สุดยอดเลยครับ ขยันขับรถกันจริงๆ :050:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 07:08:05 »
ขอบคุณท่านอาจารย์หนวด คงไว้ซึ่งความเมตตาต่อศิษย์ที่ดั้นด้นตั้งใจไปขอเมตตาถึงที่จังหวัดกาญจนบุรี..
อัธยาศัยอันแสนอบอุ่นเช่นนี้.. สมควรศิษย์นำไปเป็นเยี่ยงอย่างด้วยความภาคภูมิใจ.. อยากไปกินขนุนมั่งจังค่ะ อุณาโลม!

มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม สักยันต์.. เมืองเสน่ห์กาหลง www.khalong.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2553, 07:09:05 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 07:09:40 »
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ   งดงามทุกหลัง  :016:  :001:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 07:54:49 »
:058:...ยอดเยี่ยมกันทุกท่านเลยครับ... 25;เอามาให้ชมกันแบบเต็มๆอย่างนี้..
...ทำให้เพื่อนๆอยากไปหาอาจารย์หนวดกันมากขึ้นกว่าเดิมอีก
...ผมก็คนหนึ่งแหละครับ...ที่คิดถึงท่าน...ท่านบอลครับ..ท่านลืม..ปล.ไปอย่างหนึ่งครับ..

........ปล.อาจารย์หนวดท่านคือ...มือสักมหัศจรรย์ครับ... :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 08:49:53 »
ได้ของดีกันทุกท่านครับ สุดยอด 
นำรูปมาให้ชมอย่างนี้ดีครับ เพื่อคนที่กำลังศึกษาหาข้อมูล
และกำลังจะมาเป็นศิษย์บางพระ ขอบคุณครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 09:18:26 »
ขอบคุณครับ สวยๆทั้งนั้นเลยครับ ท่านอาจารย์หนวด ให้สิ่งดีๆทั้งนั้นครับ ยกเว้นที่ไหนสักแห่ง(แถวๆวัด....)ที่ไม่เข้าใจในความรู้ของท่านอาจารย์ครับท่าน   ขอให้โชดีครับท่าน................ :090: :090: :114: :090: :090:............ 21;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2553, 09:25:57 โดย yout »

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 09:48:04 »
สุดยอดไปเลยครับ...อยากไปเหมือนกันครับแต่ไม่รู้ว่าอ.หนวดท่านอยู่แห่งหนใดไม่ทราบครับอยู่หนองปรือใช่ไหมครับแล้งบ้านอะไรครับจะได้ไปเยี่ยมท่านครับ..
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 10:19:39 »
ขอบคุณท่านอุณาโลม  ที่นำมาให้ชม
สวยงามทั้ง 4 เลยครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 12:22:21 »
 :001:สวัสดีครับ
 :016: :015:สุดยอดสุดใบอ่อนไปเลยครับท่าน...ที่ทำให้สายตาผมเห็นเป็นบุญตา(เข้าใจแล้วคำว่า"บุญตา"มันเป็นยังไง)
 :025:โอกาสหน้ามีอะไรดีๆอย่างนี้รบกวนช่วยทำให้ความกระจ่างในคำว่า "บุญตา"ของกระผมเปิดกว้างอีกนะครับ

:053: :053:ขอขอบคุณอย่างยิ่งครับท่าน :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 12:31:25 »
ยินดีกับทั้ง 4 ท่านด้วยครับ ได้ของดีกันมาทุกคนเลย.. :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 04:50:30 »
ยินดีด้วยนะครับพี่บอล   :016:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 06:02:13 »
สวยงามมากครับ ถ้าผมจะไปนั่งรถทัวกรุงเทพเมืองกาญและต่อรถอะไรไปต่อไปบ้านอาจารย์หนวดครับ :054: ช่วยแนะนำด้วยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 07:26:37 »
ขอบคุณนะครับ ที่นำภาพบรรยากาศ กับ ลอยสักสวยๆมาให้ชม
อยากไปบ้างจังครับ อิอิ

ได้ของดีมากันสุดยอดทุกคนเลยนะครับ หลังสวยงามจริงๆ ครับพี่ๆ
บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 07:47:12 »
ได้ของดีๆมาทั้งนั้นเลยครับพี่ หลังสวยๆกันทุกคนเลยครับ มีโอกาสอยากไปหาอ.หนวดบ้างจังครับ ถ้ามีโอกาสพี่เจมส์ครับผมขอติดรถไปด้วยนะครับพี่ 03;
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ ธรรมมะสาธุฯ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 10:07:51 »
 :054: :054:ขอบคุณอาจารย์หนวดมากครับที่สักให้พวกผมทั้งสี่คน :054: :054:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ

ออฟไลน์ lnwnacub

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 11:01:46 »
อยากไปมั่ง  ครับ  แต่ ไม่รู้ จัก  ทาง อะ ครับ  ...

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 01:47:09 »
สวัสดีคุณบอลครับ...

ยินดีด้วยกับทั้ง4ท่านครับ...

พูดแล้วก็คิดถึงอาจารย์หนวดครับ...

ลูกศิษย์ของท่านทุกคนคงรู้สึกเหมือนผม...

ถ้าเป็นไปได้อยากให้ท่านกลับมาสักที่วัดเหมือนเดิมครับ...

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 06:22:43 »
สุดยอดไปเลยครับ...อยากไปเหมือนกันครับแต่ไม่รู้ว่าอ.หนวดท่านอยู่แห่งหนใดไม่ทราบครับอยู่หนองปรือใช่ไหมครับแล้งบ้านอะไรครับจะได้ไปเยี่ยมท่านครับ..

จัดไปจ๊ะ..555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.พ. 2553, 06:23:13 โดย cho presley »

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 07:11:19 »

พูดแล้วก็คิดถึงอาจารย์หนวดครับ...

ลูกศิษย์ของท่านทุกคนคงรู้สึกเหมือนผม...

ถ้าเป็นไปได้อยากให้ท่านกลับมาสักที่วัดเหมือนเดิมครับ...

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ คิดถึงท่านอาจารย์หนวดอย่างยิ่งครับ
จะไปกาญฯ ก็ยังไม่มีโอกาสเลย...

ป.ล. อยากเห็นรูปหล่อหลวงพ่อ ที่ท่านอาจารย์เพิ่งสร้างครับ ว่างามขนาดไหน  :054: :054: :054: .. เพราะร่วมทำบุญไปด้วย
ใครไปหาท่านถ่ายรูปมาชมบ้างนะครับ
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 09:24:28 »

ตามนั้นครับพี่

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 11:28:07 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมน่ะครับ วันไหว้ครูบรรดาศิษย์อาจารย์หนวดคงได้พบท่านกันน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ OT^TO

• ตติยะ
  • บนแผ่นฟ้า...นั้นมีเมฆขาว
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 11:55:58 »
ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม
สวยงามมากมายเลยครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 09:18:57 »
ขอบคุณที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมนะครับ น่าเที่ยวมากๆ ...  :016:

ออฟไลน์ เด็กด้อยความรู้

• ตติยะ
  • อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 02:39:18 »
สวยงามครับผม !!~
ใหญ่มาจากไหน ก็เล็กกว่าโลง

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 03:34:18 »
สวยดีครับ....ชอบ....ว่างๆจะไปเยี่ยมอาจารย์หนวดครับที่หนองปรือ... :053:

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 08:49:52 »
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมนะครับ ต้องหาโอกาสไปหาอาจารย์หนวดบ้างแล้ว :095: :015:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 08:54:05 »
 :053: :053: :053: ยินดีด้วยครับ ทั้ง ๔ สหาย  หลังไปไว มากๆ  สวยงาม ลงตัวครับ

ขยันกันจริงๆ นะท่านนะ   นับถือๆ

(แอบชื่มชมที่ใช้เลขไทยครับ  ช่วยกันสร้างค่านิยมความเป็นไทย นับถือๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2553, 08:54:57 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 12:00:15 »
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชมเป็นวิทยาทานแก่ศิษย์วัดบางพระกันครับ...ขอบคุณ     :016: :015:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 07:47:23 »
อยากไปหาอาจารย์หนวดบ้างจังเลย

แต่ไปไม่ถูกแน่นอน

อาจารย์ หนวดท่านเมตตาต่อศิษเสมอเลยนะครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ boybibi

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2559, 07:04:36 »
สุดยอดเลยครับพี่