ผู้เขียน หัวข้อ: นามยันต์อันเป็นมงคล  (อ่าน 2064 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
นามยันต์อันเป็นมงคล
« เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 05:39:44 »
มีความภูมิใจมากหากบอกกับใครๆว่า สักมาจากวัดบางพระ และเราเองก็เป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อเปิ่น แต่จะให้เขาหรือตัวเราเองกระจ่างชัดเจนและเป็นวิทยาทานแก่ผู้อื่นได้ดีกว่านี้ หากจะรบกวนพี่น้องศิษย์เดียวกันในวัดบางพระช่วยบอกได้มั๊ยครับว่า ยันต์ภายในวัดบางพระปัจจุบันนี้นั้น มีชื่อว่ากระไร และจากหลวงพ่อ/หลวงพี่ผู้เมตตาท่านใดบ้างครับ...........................คารวะที่เมตตาในวิสัชฌนา
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: นามยันต์อันเป็นมงคล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.พ. 2553, 06:36:12 »
ก็มีลายยันต์มากมายครับ ส่วนยันต์ครูก็ เก้ายอด งบน้ำออ้ย แปดทิศ หนุมาน ลิงลมและยันต์เสือเผ่นและก็ยันต์แม่ทัพ ลงยันต์ครูกับหลวงพ่อต้อย หลวงพ่อยา หลวงพี่นัน  หลวงพี่หนึ่ง  หลวงพี่หมีและอาจารย์หนวด น้ำมันก็หลวงพ่อติ่งครับ  :002:
รักและศรัทธา

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 03:22:47 »
-ขอบคุณครับคุณ kkkkkkkk ตอนนี้ผมได้รับเมตตาจากหลวงพี่ญา มาตั้งแต่ เก้ายอด..สาลิกาคู่..ยันต์แปดทิศ..ยันต์พระพุทธ(ไม่ทราบเรียกถูกรึเปล่า)..ยันต์หน้าเสือหันข้าง..ยันต์หนุมานเชิญธง..ตามลำดับแนวดิ่ง...จากนั้นได้...ยันต์พระฤาษี(นั่งชันเย่า/ยกมือขึ้นระดับหน้า)อยู่ข้างซ้ายของยันต์หน้าเสือหันข้าง..ยันต์เศียรหนุมานอยู่ข้างขวาของยันต์หน้าเสือหันข้าง..และ เสือลงเขา(ไม่ทราบถูกรึเปล่าแต่ได้หลังปีใหม่ งดงามมาก)................ที่บอกคุณ kkkkkkkk มามากมายนั้นไม่ได้มีเจตนาใดๆ แต่สงสัยว่าเพื่อนฝูง(2คน)ที่มารุ่นเดียวกัน กว่าจะลงแนวดิ่งมาค่อนข้างลึกนั้นเค้ามีต่ออีก20ยอดและมีงบน้ำอ้อย ก่อนจะลงมาถึงกลางหลังเสียอีก แต่เหมือนผมยังขึ้นครูไม่ครบอย่างไรก็ไม่ทราบ เพราะขาดยันต์งบน้ำอ้อยไป(ซึ่งเป็น1ในยันต์ครู ตามที่หลายๆท่านได้ให้ความรู้เอาไว้) รบกวนช่วยปลอบใจคนวิตกจริตด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 07:50:38 »
รอก่อนครับ ใจเย็นๆครับไม่ต้องตกกังวลครับ ถึงเวลาเดี๋ยวก็ได้ครับ :002:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 08:14:35 »
ครับตามนั้นครับ เมือถึงเวลาอันควร เราจะได้ในสิ่งที่เรารอคอยหรือในบางทีสิ่งที่เรารอคอยมันอาจจะมาเร็ว และมากกว่าที่เราต้องการเสียอีก พระอาจารย์ทุกท่านย่อมมอบสิ่งดีๆแด่ศิษย์เสมอครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 08:21:13 »
******ขอบคุณครับ!!ผมจะต้องขยันกว่านี้แน่นอนครับ...รบกวนถามอีกสักข้อเถอะครับ..หากผมจะขอเมตตาจากหลวงพี่ญา "ยันต์เกราะเพชร" ซึ่งอยากได้ในวันเสาร์ห้า ปีนี้ (20/03/53)โดยผมจะเรียนท่านว่า"ผมจะเลิกเหล้า"ตามที่ผู้การเสือได้บอกไว้เสมอในกระทู้ต่างๆและจากหลวงพ่อปานโดยเฉพาะอย่างยิ่งหลวงพ่อเปิ่นของเรา คุณ 8K /prathomsak /และศิษย์เก่าทุกท่าน คิดว่าผมจะมีโอกาสได้ลุ้นมั๊ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2553, 08:24:54 โดย Tiger Number NINE »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 09:12:34 »
อยากได้เหมื่อนกันครับ
ยังไงก็ขอเอาใจช่วยนะครับ  :016:

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 เม.ย. 2553, 05:59:35 »
แล้วตกลงพี่ได้หรือปล่าวละครับ
ลุ้นอยู่นะเนี่ย
ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ
หุหุ

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 เม.ย. 2553, 12:49:19 »
แล้วตกลงพี่ได้หรือปล่าวละครับ
ลุ้นอยู่นะเนี่ย
ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ
หุหุ

ได้ยันต์เสาร์5 มาเหมือนท่านอื่นครับ คนเป็นล้านๆๆๆๆ หลวงพี่ญาท่านก็เมตตาให้ได้กันทุกท่าน คนละยันต์ไปครับ แต่ก็ภูมิใจในยันต์เสาร์5 ยันต์นี้ที่สุดแล้วหล่ะครับ เพราะ ร้อยปีมีครั้งแล้วเราก็มีเสาร์5ร้อยปีติดตัวในชาตินี้ภพนี้ครับ