ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อบูชาหลวงพ่อเปิ่น หน้าตัก 9 นิ้วครับ  (อ่าน 3488 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
รูปหล่อรุ่นนี้ สืบเนื่องจากกลุ่มลูกศิษย์ที่มีอายุค่อนข้างน้อยๆ :059: :004: อยากที่จะสร้างรูปหล่อขึ้นเพื่อระลึกถึงหลวงปู่่และเพื่อที่จะนำไปสักการะบูชาที่บ้านจึงมาปรึกษากัน หาช่างปั้นหุ่น และสุดท้ายก็ออกมาเป็นรูปเป็นร่าง แต่มิได้ทำออกมามากมายนะครับและมิได้ทำเพื่อการพานิชย์ ทำแค่ 30 องค์ตามความประสงค์ของลูกศิษย์ที่ต้องการนำไปสักการะบูชาที่บ้านเท่านั้น ส่วนชนวนต่างๆก็ช่วยๆกันต่างคนต่างก็นำมารวมกัน ต้องบอกว่าสุดยอดครับ :016: ชมเลยละกัน
...
เริ่มด้วยชนวนที่นำมาเป็นส่วนผสมครับ แค่บางส่วนเท่านั้นนะครับ
...

...

...

...

...

...

...
ขอย้ำครับ รูปหล่อรุ่นนี้สร้างขึ้นด้วยแรงศรัทธาของศิษย์กลุ่มเล็กๆกลุ่มหนึ่งมิได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่นนะครับ และรูปหล่อรุ่นนี้เมื่อสร้างเสร็จได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ติ่งกับหลวงพี่ต้อยอธิฐานจิตปลุกเสกให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2553, 08:58:47 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
นับถือในพลังศรัทธาคับ.... :053:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
สุดยอดครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่หอมเชียงด้วยนะครับ 

แค่ชนวนก็น่าบูชาแล้วครับ เยอะเหลือเกิน

รูปหล่อบูชาหลวงพ่อเปิ่น งดงามมากๆครับ ดูท่านยิ้มมีเมตตามากๆเลย  :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ คุ้มค่ามากๆครับ ชนวนก็สุดๆครับ :074:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2553, 09:39:21 โดย kkkkkkkk »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดครับพี่หอมเชียง ขอบคุณนะครับที่นำมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่หอมเชียงมากค่ะ(หนึ่งในกลุ่มลูกศิษย์อายุน้อยๆรึเปล่าคะ^^)

รูปหล่อหลวงปู่งดงามค่ะ
ยิ่งชนวนที่นำมาเป็นส่วนผสมที่บอกว่าเป็นแค่บางส่วน...แค่บางส่วนนี่ก็สุดยอดมากๆแล้วค่ะ :001: :015:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้วววววววว ส่วนผสมล้วนเป็นหัวทั้งนั้นเลย สุดยอดมากครับ ...  :016:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
                                            ขอแสดงนับถือครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
                                            ขอแสดงนับถือครับ

ขออภัยข้อความผิดพลาดครับ   เปลี่ยนเป็น    ----- >   ขอแสดงความนับถือครับ 

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
สวยงามครับ ชนวนก็สุดยอดมากๆครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
โอโห !!  พี่ครับ
ที่ผมเห็นเนี่ย ชนวนของพี่นี่ตั้งแต่ เหรียญรุ่นแรก , รุ่น2, รุ่น3, 4 ...จนถึงรุ่นพ.ศ. 4กว่าๆ 
ถือเป็นรุ่นประวัติศาสตร์อีกรุ่นหนึ่งได้เลยครับพี่

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
สวยครับ.....มีเยอะก็แบ่งมาทางเหนือหน่อยนะครับ.... :053:
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ น่ามีไว้บูชาน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล
สาธุ.........................................

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
พูดได้แค่นี้ล่ะครับ...

"สุดยอดจริงๆๆครับ"

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
เข้มขลังทั้งมวลสารและศรัทธาที่ต้องการเผยแพร่บารมีของหลวงพ่อเราครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขออนุโมทนาบุญกุศลครั้งนี้ครับ

น่านับถือ สุดยอดครับ
 :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขออนุโมทนา สาธุ . . .
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่หอมเชียงที่นำมาให้ชมครับ เห็นแค่ชนวนก็อลังการแล้วครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
วันก่อนได้เห็นของจริงแล้วครับ งดงาม เข้มขลังครับ

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
สวยงามมากครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ