ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งหนึ่งในชีวิตกราบหลวงปู่จักร วัดเขารังไก่ ชัยนาท  (อ่าน 3085 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เคยลงภาพประทับใจเมื่อครั้งไปกราบหลวงปู่จักร วัดเขารังไก่ เมื่อประมาณปลายปีที่แล้ว คราวนี้นำภาพตอนหลวงปู่ลงจารหน้าผากซึ่งท่านไม่ค่อยจารให้ใครมาฝากกัน ถึงวันนี้ท่านจะมรณะภาพแล้วแต่ความศัทธาไม่เสื่อมคลาย

หลวงปู่เตรียมเหล็กจาร เช็ดทำความสะอาดด้วยแอลกอฮอล์

หลวงปู่เริ่มลงมือจาร จรดเหล็กจารหนักมากน้ำตาเล็ดเลยครับ

จากตัวที่ตั้งตรง พอหลวงปู่จารเรื่อยๆทรุดเลยครับเจ็บสุดๆ

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

เกร็งจนหน้าแดง เสียงหลวงปู่จารครืดๆๆ นึกในใจว่าเมื่อไหร่หลวงปู่จะเสร็จไม่ไหวแล้วค๊าบ

เสร็จแล้วครับ เลือดเริ่มซึมตอนนี้ยังน้อยอยู่

ชัดๆ กับความเมตตาของหลวงปู่จักร

หลังจารเสร็จท่านเมตตามอบตระกรุดให้ 1 ดอก ท่านเรียกว่าตะกรุดนี้ว่า ตะกรุดค่าควรเมือง ท่านบอกว่าเป็นตะกรุดที่สร้างยากและเป็นสุดยอดตะกรุดของท่านแล้ว ทำไว้ไม่กี่ดอก ให้ไม่กี่คน แล้วยังเมตตาเขียนคาถาอารธนาด้วยลายมือมาให้ด้วย ความประทับใจครั้งนี้ไม่มีวันลืมครับสุดยอดพระเกจิที่ก้มกราบได้อย่างสนิทใจ หลวงปู่จักร วัดเขารังไก่ ชัยนาท

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณท่าน rastafa ด้วยครับที่นำมาให้ชมกัน  ผมยังไม่มีโอกาศไปกราบหลวงปู่จักรเลยครับ  :054:

ขอกราบนมัสการหลวงปู่ครับ  ขอไว้อาลัยต่อการจากไปของหลวงปู่ด้วยครับ  :054:

เหมือนเคยเห็นท่านเดินแถวๆวันตะเคียนเลยนะครับ  :058: จำหน้าได้และ เดี๋ยวเจอที่วัดตะเคียนผมจะเข้าไปทักนะครับ

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ขอบคุณท่าน rastafa ด้วยครับที่นำภาพมาให้ชม
ยินดีด้วยครับกับ"ตะกรุดค่าควรเมือง" และการจารยันต์ที่หน้าผาก
ขอกราบนมัสการหลวงปู่จักร วัดเขารังไก่ และขอไว้อาลัยต่อการจากไปของหลวงปู่จักรด้วยครับ 

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอร่วมไว้อาลัยหลวงปู่ด้วยครับ.............. :090: :090: :089: :090: :090:..........

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
... :058:..กระผมขอแสดงความยินดีกับท่านพี่ด้วยนะขอรับ...
 :054:...ถือเป็นบุญของท่านพี่จริงๆ...น้อยคนนักที่จะได้ของดีแบบนี้.... :015:
...กระผมขอแสดงความอาลัยต่อการจากไปของหลวงปู่..อย่างสุดซึ้ง... :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล
ภาพจริง.....เสียงจริง.......ครับผม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอร่วมใว้อาลัยหลวงปู่จักร วัดเขารังไก่  ด้วยนะครับ  :054:
ขอแสดงความเสียใจเป็นอย่างยิ่ง

ขอบคุณพี่ rastafa  สำหรับรูปภาพและบรรยากาศ ที่ได้ไปกราบหลวงปู่ครับ สาธุด้วยครับ