ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนฝัน...วันนี้จริง  (อ่าน 2555 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เมื่อคืนฝัน...วันนี้จริง
« เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 11:45:45 »
จากคืนก่อนฝันว่าได้ไปวัดบางพระแล้วได้พบหลวงพ่อเปิ่น ในฝันหลวงพ่อเปิ่นบอกผมว่า ให้ไปสักยันต์เพิ่มอีก2ยันต์แล้วจะโชคดี ท่านบอกว่าให้ไปสักยันต์ที่อยู่เหนือสาริกา(9ยอดแน่นอนครับ เหตุที่หลวงพี่แป๊วยังไม่ได้สัก9ยอดให้ผม ผมคิดว่าท่านคงไม่อยากให้รอยสักเลยเสื้อออกมาครับ) และท่านชี้รูปยันต์แม่ทัพ แล้วย้ำว่าสัก2ยันต์นี้เพิ่มแล้วชีวิตจะดี ในฝันยังไม่ได้สักเพราะตื่นเสียก่อน วันนี้เลยไปวัดบางพระ บอกเล่าความฝันให้หลวงพี่แป๊วฟัง วันนี้ท่านเลยเมตตามาทั้ง2ยันต์ โดยยกพาน2รอบ วันนี้ช่วงบ่ายๆที่กุฎิหลวงพี่แป๊วเหมือนคนจะน้อยครับ พานแรกท่านเมตตา9ยอดมา  ส่วนพาน2รอถึงค่ำๆท่านเมตตาให้ยันต์แม่ทัพมา เป็นอันสมหวังทุกประการ ต้องกราบขอบพระคุณหลวงพี่แป๊วอีกครั้งที่เมตตาในวันนี้ วันนี้ตกดึกคนเยอะมากครับ ผมกลับประมาณ2ทุ่มยังมีเพื่อนๆรอสักอยู่ราว20คน ขากลับน้องที่มาสักอยู่ใกล้บ้านกันผมเลยชวนกลับด้วยครับ จะได้มีเพื่อนคุยระหว่างทางครับ
ปล.ไปวัดบางพระอบอุ่นทุกครั้งวันนี้ได้เจอพี่เจมส์ คนรักษ์พระ ต้องขอบคุณที่อวยพรให้ผมสมหวังในการขอยันต์น่ะครับ แล้วที่ขาดไม่ได้เจอทีไรอบอุ่นเฮฮาเสมอ ใหญ่ โรนัลโด้ วันนี้พาเพื่อนๆมาเป็นสิบเลยครับ และนมัสการหลวงพี่เก่งอีกครั้ง วันนี้ได้สนทนากับท่านเล็กน้อยเพราะท่านติดนิมนต์ครับ เขียนมาซะยาวขอบคุณที่อ่านน่ะครับ เพราะจริงๆอยากจะบอกแค่เพียงว่าดีใจมากๆครับ เพราะฝันดีแล้วยังได้ทำตามที่ฝันด้วยครับ        

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2553, 11:47:59 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

ตอบ: เมื่อคืนฝัน...วันนี้จริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 01:14:45 »

ยินดีด้วยครับ ที่ได้ดั่งที่ฝันไว้ ขอให้มีความสุขและโชคดีนะครับ  ไปวัดเมื่อใดเจอครูบาอาจารย์และเพื่อนๆพี่น้องจะอบอุ่นทุกครั้งนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 07:38:23 »
ยินดีด้วยนะครับพี่ตี๋ สุดหล่อ สมหวังแล้วนะครับพี่

ศิษย์วัดบางพระอย่างพวกเรา มิตรภาพไม่มีวันจางไปครับ

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 09:02:14 »
ยินดีด้วยครับ ที่ได้ทำตามฝัน ขอให้โชคดีตลอดไป ตลอดกาลนานเทอญ สาธุ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 09:03:38 »
ยินดีด้วยนะครับพี่ตี๋ ขอให้โชคดี ร่ำรวยๆ ตลอดไปนะครับ สาธุ อนุโมธนามิ..

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 09:10:22 »
ขอบารมีหลวงปู่ และ คณาจารย์แห่งวัดบางพระ คุ้มครองครับพี่
ฝันที่เป็นจริง ... 

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 09:11:09 »
ยินดีดว้ยครับขอให้ฝันนั้นเป็นจริงนะครับ โชคดีปีให่มครับ................... :090: :090: :114: :090: :090:...............

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 09:39:59 »
ยินดีด้วยนะครับพี่ตี๋ สมหวังแล้ว  ขอให้โชคดี ครับ
บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ
มิตรไมตรีของพี่น้องชาวบางพระอบอุ่นเสมอครับ

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 09:50:33 »
ยินดีด้วยครับพี่ที่ทำให้ความฝันเป็นจริงได้ ขอให้มีความสุขสมหวังนะครับ
ผมก็ต้องไปเล่าให้หลวงพี่ญาฟังบ้างเพราะฝันถึงท่านแต่ไม่รู้หลวงพี่ท่านจะรับฟังรึป่าว ถ้าคนเยอะผมก็ไม่กล้าเล่าอีกเกรงใจหลวงพี่กับคนที่มารอ

พี่ตี๋ครับแล้วหลวงพี่แป๊วสบายดีหรือยังครับเพราะมีกระทู้นึงบอกว่าหลวงพี่แป๊วไม่สบายเป็นห่วงหลวงพี่อ่ะครับผมไม่ได้ไปวัดบางพระมาประมาณ2-3เดือนแล้ว ปกติผมจะไปเดือนละครั้ง เห็นหลวงพี่แป๊วเวลายิ้มหรือหัวเราะเราก็มีความสุขไปด้วยปกติจะไม่ค่อยเห็นท่านยิ้มท่านชอบทำหน้านิ่งๆไปวัดทีไรมีความสุขทุกทีได้กวาดลานโบสถ์ ลานศาลาแล้วอิ่มอกอิ่มใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2553, 10:07:37 โดย ก้านยาว »
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 09:59:49 »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 11:16:35 »
ยินดีด้วยครับทำตามความฝันได้เเล้วครับ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 12:38:07 »

พี่ตี๋ครับแล้วหลวงพี่แป๊วสบายดีหรือยังครับเพราะมีกระทู้นึงบอกว่าหลวงพี่แป๊วไม่สบายเป็นห่วงหลวงพี่อ่ะครับผมไม่ได้ไปวัดบางพระมาประมาณ2-3เดือนแล้ว ปกติผมจะไปเดือนละครั้ง เห็นหลวงพี่แป๊วเวลายิ้มหรือหัวเราะเราก็มีความสุขไปด้วยปกติจะไม่ค่อยเห็นท่านยิ้มท่านชอบทำหน้านิ่งๆไปวัดทีไรมีความสุขทุกทีได้กวาดลานโบสถ์ ลานศาลาแล้วอิ่มอกอิ่มใจ

หลวงพี่สบายดีครับ มีไอบ้างเป็นบางครัง ตอนอากาศเปลี่ยนนี่แหละ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 03:56:41 »
วันนี้ขอโพสอีก 1ข้อความและกันครับ ต้องขออนุญาติพี่ตี๋เจ้าของกระทู้ด้วย
เรื่องมิตรภาพเพื่อนพี่น้องชาวบางพระมีอยู่จริงแน่นอนครับ นำใจจากพี่ๆ เหมือนพี่ตี๋ที่เอื้อเฟื้อต่อศิษเดียวกันทั้งในและนอกบอร์ด
ผมก็เป็นคนๆนึงครับ ทีได้เจอและรู้สึกดีใจและปลื้มใจ พี่ๆเพื่อน ที่ได้รู้จักกัน บางคนซึ่งรู้จักกันไม่นานหรือรู้จักกันนานแล้วก็ตาม
 พี่ๆเพื่อนๆ นิสัยดีทุกคนครับ คอยดูแลเอาใจใส่กันอย่างเหมือนครอบครัวเดียวกันจริงๆ

ในยามผมทุกข์ก็คอยปลอบใจคอยถาม และให้กำลังใจเสมอ มีอะไรช่วยเหลือกัน แบ่งปันกันตลอด ซึ่งผมปลื้มใจมากจริงๆครับ
บางครั้งที่ไม่เข้าใจกันก็จะปรับความเข้าใจกันเสมอ เจอหน้าก็ถามกินข้าวหรือยัง มากินด้วยกันสิ บางทีก็รู้สึกเกรงใจมากๆครับ เหมือนเป็นครอบครัวเดียวกันจริงๆ
 มิตรภาพเหล่านี้เกิดขึ้น เมื่อพวกเรามีสิ่งศรัทธาเดียวกันนั่นคือวัดบางพระครับ ผมภูมิใจที่ได้มารู้จักพี่ๆเพื่อนๆหลายๆท่าน และได้มาเป็นศิษของที่นี่  
ส่วนพระอาจารย์ก็เมตตาต่อพวกเราเสมอ เหมือนเราเป็นลูกเป็นหลานของท่าน อยากได้อะไรก็ให้เมื่อถึงเวลาและความเหมาะสมนั้นๆ

สุดท้ายขอบคุณพระอาจารย์ทุกรูป และ พี่ๆเพื่อนๆ ทุกคนเลยนะครับ ที่มีน้ำใจและมิตรไมรตรีให้แก่กันเสมอมา
นี่แหละครับน้ำใจคนไทยและพวกเราศิษวัดบางพระ  ซึ่งไม่ได้มีแค่ในเวปไซค์หรือแค่ในบอร์ดอย่างเดียว
:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2553, 04:00:23 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 04:25:32 »
ยินดีด้วยนะคะพี่ตี๋
ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ สมตามความปรารถนา 

ขอบคุณเรื่องราวมิตรภาพดี ๆ ของพี่น้องชาววัดบางพระด้วยค่ะ

ไม่ว่าจะเพิ่งเจอกัน หรือได้พบกันหลายหน
สิ่งเดียวที่มีให้ต่อกันเสมอ คือความมีน้ำใจ  แบ่งปัน และห่วงใย

ขอบคุณค่ะ
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 05:25:33 »

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 06:56:30 »
เท่าที่สังเกตุหลวงพี่แป๊วไม่สบายเล็กน้อยครับ เพราะบางครั้งเห็นมีเสมหะบ้างเล็กน้อยครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 ก.พ. 2553, 07:57:57 »
ยินดีด้วยครับ ผมหวังว่าจะได้เจอพี่ที่วัดนะครับ  :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 03:49:36 »

สมหวังเลยนะพี่

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 05:08:33 »
..... :058:ขอแสดงความยินดีกับพี่ตี๋ด้วยนะครับที่ได้สมใจ..ตอนที่พี่เล่าให้ผมฟังที่วัด..ผมก็คิดในใจอยู่แล้วว่าน่าจะได้แน่เลย(ในกรณีที่ฝันจริงๆนะส่วนพวกที่ฝันปลอม..อด555...)ยิ่งมาก่อนแล้วได้กลับดึกนะ..ส่วนใหญ่จะได้ทีเด็ด..ต้องขอบอกก่อนเลยนะครับว่าหลวงพี่แป๊วท่านเมตตาสูงมากตอนนี้ท่านไอมีเสมหะนิดหน่อยแม้ร่างกายท่านจะไม่ค่อยแข็งแรงท่านก็ไม่เคยที่จะปฏิเสธศิษย์หลวงพ่อเปิ่น..ลูกศิษย์แห่งวัดบางพระเลย...ส่วนในกรณีของพี่..ผมก็เคยเจอนะ..หลังเนี่ยจะเต็มหลังเป็นหน้าเสือพยัคฆ์อยู่แล้ว..เก้ายอดยังไม่มีเลยผมถามคุณน้าเจ้าของแผ่นหลังแกบอกก็แล้วแต่หลวงพี่จะให้...เออแปลกดี..ถึงตอนนี้แล้วกระผมก็ขอร้องหรือจะเรียกว่ารบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆไว้ณที่นี้ด้วยครับ..ไปขอความเมตตาจากหลวงพี่..ควรยกพานทำพิธีก่อนนะครับน้องปุ้ยปล่อยพานปิด6โมงเย็นควรมาก่อน6โมงเย็นนะครับจะดีกว่า..อย่ามา2ทุ่มบ้าง3ทุ่มบ้างเลยครับเกรงใจหลวงพี่ท่าน..วันนั้นที่เจอพี่ตี๋..เพื่อนผมถามผมว่าจะไปสักกุฏิไหนดี..ผมเห็นหลังแล้วผมบอกให้ไปยกพานที่กุฏิหลวงพี่ญาเลยได้แน่ขาดอยู่อย่างหนึ่งล่างสุดผมนึกไว้แล้วต้องได้ยันต์นี้.................................

ส่วนเพื่อนรุ่นน้องผมอีกคนหนึ่ง..ไม่เคยมาสักเลย..ผมบอกตามไปเลยขึ้นเก้ายอดที่กุฎิหลวงพี่ญาเลย..
ได้ชัวร์แต่ผิดคาดครับหลวงพี่ท่านเมตตาให้เป็น

น้ำมันยันต์นี้มาครับ.......(ใหญ่มาก)..

......................เจ้าของหลังพอเอามาให้ผมดู..ผมบอกไปต่ออีกพานหนึ่งเลย(เชียร์เหมือนเด็กเชียร์เบียร์เลย...อิอิ)ได้แน่ๆ..ตานี้ให้บอกกับหลวงพี่ว่าขอเป็นหมึกครับ..ไปดิไปเลยคนยังไม่เยอะ..ผมพูดจบเพื่อนรุ่นน้องคนนี้ก็หันมามองผมแล้วทำตาละห้อยพูดว่า...พี่ครับนี่ขนาดน้ำมันผมก็ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้จะทำงานไหวรึเปล่าถ้าให้ผมไปเอาหมึกแบบเน้นๆอีก..พรุ่งนี้พี่ไปเยี่ยมผมที่บ้านด้วย.อิอิ..สุดท้ายนี้กระผมขออำนาจพระคุณศรีรัตนตรัยสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในวัดบางพระ...หลวงพ่อเปิ่นจงดลบันดาลให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวเว็บที่รักทุกท่านจงประสพแต่ความสุขความเจริญปราศจากอันตรายและโรคภัย..มีเงินมีทองใช้โชคดีตลอดไปครับ...แล้วไหว้ครูเจอกัน... :054:

ส่วนอันนี้ผู้สาวอีกท่านหนึ่งที่ไปด้วย :017:...หลวงพี่ท่านเมตตาเป็นน้ำมันให้...เจ้าพาลี

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 12:36:31 »
เห็นด้วยกับพี่ใหญ่อย่างนึงครับ วอนพี่ๆน้องครับเรื่องการยกพานครับ อย่าให้เกินหกโมงเย็นเลยครับ หลวงพี่แป๊วเมตตาศิษย์นะครับ ไม่ปฏิเสธครับ เกรงจะทำให้หลวงพี่พักผ่อนไม่เพียงพอ เพราะหลังจากเลิกสักแล้วหลวงพี่ก็สวดมนต์นั่งสมาธิต่ออีก ขอความร่วมมือพี่ๆน้องล่ะกันนะครับ