ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ ๆ กรุณาด้วยค่ะ  (อ่าน 2263 ครั้ง)

ออฟไลน์ babee

• ทุติยะ
  • **
รบกวนพี่ ๆ กรุณาด้วยค่ะ
« เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 10:06:10 »
 :050:สวัสดีค่ะ คือว่าอยากจะขอเป็นน้องใหม่ และสมัครเป็นลูกศิษย์ของที่นี่ด้วยคน แต่ยังไม่ทราบว่าต้องทำยังไงค่ะ รบกวนช่วยแนะนำให้ทีนะคะ คือว่าอยากจะสักยันต์หมึก แต่ไม่รู้ว่าจะขอความเมตตากับหลวงพี่ หรืออาจารย์ท่านใดดี เห็นเพื่อนสักกับ อ.หนวด แต่ได้ข่าวว่าไม่อยู่แล้ว เรื่องของเรื่องคือกลัวเจ็บน่ะค่ะ เคยสักเข็มพวก tattoo เจ็บเวลาเค้าวาดลายน่ะค่ะ  แต่ที่จะสักกับหลวงพี่ท่านอยากจะขอเกี่ยวกับงาน และเงินน่ะค่ะ  สรุปคือว่า
1.หลวงพี่ท่านใด มือเบา ๆ มั่งมีไหมค่ะ 
2.และเวลาไปหาท่านต้องเตรียมอะไรไปบ้างค่ะ ทั้งสัก และ ลงนะหน้าทอง
3.เวลาที่ไปต้องไปกี่โมงคะ บ้านอยู่ปทุมธานีค่ะ ยังไปไม่ถูกเลย (คงต้องเสียเวลาหลงก่อนแน่ ๆ :075:)
รนกวนพี่ ๆ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ :054: :090: :090:

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ ๆ กรุณาด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 10:18:57 »
1. ทำใจดีๆเข้าไว้ครับ เจ็บนิดๆพอทนได้ครับ ผมก็เห็นผู้หญิงสักทุกกุฏิแหละครับ 
2. ชุดพานครูมีที่วัดครับ เตรียมใจที่พร้อมด้วยศรัทธาไปอย่างเดียว
3. ถ้าพระอาจารย์ไม่ติดกิจนิมนต์ก็ สักทุกวันครับ เริ่มประมาณ 8 โมงกว่าๆ
       ยินดีต้อนรับนะครับ
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 11:43:30 »
1.ไปหาหลวงพี่ญาเลยครับ ผมว่าท่านมือเบาที่สุดแล้ว :005:
2. ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่ ที่วัดมีให้ครับ ชุดละ 50  ส่วนลงนะหน้าทอง ที่ศาลาริมน้ำเลยครับ 20-60
3.ไปไห้เช้าที่สุดเลยอ่ะครับคนจะได้ไม่เยอะ   หลวงพี่ท่านฉันเช้า เสร็จ ก้จะเริ่มสักแล้วมั้งครับ

*ผิดพลาดตรงไหนก้ขออภัยด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 01:14:56 »
ไปสักกับพระอาจารย์ท่านใดก็ได้ครับ ถ้าผ่านการสักมาแล้วไม่น่าห่วง สักยันต์ด้วยมือ ตอนสักอาจจะเจ็บกว่าสักด้วยเครื่องตามร้านแต่หลังสัก สักยันต์ระบมน้อยกว่ามากครับ จุดนี้ไม่น่าเป็นห่วงน่ะครับ ส่วนเวลาสักไปแต่เช้า ราวๆ9โมงก็ดีครับ คำว่าLady Firstยังใช้ได้เสมอที่วัดบางพระครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 01:33:55 »
:050:สวัสดีค่ะ คือว่าอยากจะขอเป็นน้องใหม่ และสมัครเป็นลูกศิษย์ของที่นี่ด้วยคน แต่ยังไม่ทราบว่าต้องทำยังไงค่ะ รบกวนช่วยแนะนำให้ทีนะคะ คือว่าอยากจะสักยันต์หมึก แต่ไม่รู้ว่าจะขอความเมตตากับหลวงพี่ หรืออาจารย์ท่านใดดี เห็นเพื่อนสักกับ อ.หนวด แต่ได้ข่าวว่าไม่อยู่แล้ว เรื่องของเรื่องคือกลัวเจ็บน่ะค่ะ เคยสักเข็มพวก tattoo เจ็บเวลาเค้าวาดลายน่ะค่ะ  แต่ที่จะสักกับหลวงพี่ท่านอยากจะขอเกี่ยวกับงาน และเงินน่ะค่ะ  สรุปคือว่า
1.หลวงพี่ท่านใด มือเบา ๆ มั่งมีไหมค่ะ  
2.และเวลาไปหาท่านต้องเตรียมอะไรไปบ้างค่ะ ทั้งสัก และ ลงนะหน้าทอง
3.เวลาที่ไปต้องไปกี่โมงคะ บ้านอยู่ปทุมธานีค่ะ ยังไปไม่ถูกเลย (คงต้องเสียเวลาหลงก่อนแน่ ๆ :075:)

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ไม่ลองถามจากคนใกล้ตัวก่อนล่ะครับ(เพื่อนๆที่มาสักนะครับ)หรือลองศึกษาจากเวปก่อนดีไหมครับ ทั้งเส้นทางที่จะไปและกลับจากวัดบางพระนะครับและถ้ากลัวเจ็บมากไม่ลองสักน้ำมันก่อนดีกว่าไหมครับ พุทธคุณเหมือนกันครับ แต่ถ้าตัดสินใจจะลงหมึกแล้ว ผมว่าหลวงพี่ท่านสักเจ็บทุกองค์นะครับ(เข็มแทงที่หนังยังไงก็เจ็บครับ) มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับบุคคลที่ทนได้นะครับ ส่วนเรื่องที่ถามมาทั้ง 3 ข้อ

1.หลวงพี่ท่านใด มือเบา ๆ มั่งมีไหมค่ะ (ไม่ทราบจริงๆครับ)

2.และเวลาไปหาท่านต้องเตรียมอะไรไปบ้างค่ะ ทั้งสัก และ ลงนะหน้าทอง (ที่วัดมีจัดให้ครับ ค่าพานครู , ค่าครู 25 บาท, ค่าแผ่นทองสำหรับลงนะแล้วแต่เราจะลงกี่แผ่นนะครับ)

3.เวลาที่ไปต้องไปกี่โมงคะ บ้านอยู่ปทุมธานีค่ะ ยังไปไม่ถูกเลย (คงต้องเสียเวลาหลงก่อนแน่ ๆ :075:) (แล้วแต่นะครับ เป็นช่วงเช้าจนถึงลูกศิษย์หมดเย็นๆนะครับ)

ขอบคุณครับ

ปล.อยากทราบอะไรลองเสริทจากแถบค้นหาดูนะครับ ขอให้โชคดีครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 02:36:02 »
ถ้าให้ดี นำ เสื้อเชิ้ต ติดไปด้วยก็ดีนะครับ เวลาสักจะได้ใส่ เอาข้างหน้าออกข้างหลังเอาข้างหลังออกข้างหน้า  :002: หรือไม่ก็ลองถาม ๆ คนในวัดก็ได้ครับศิษย์วัดบางพระใจดีทุกคนเลย ครับ

และที่สำคัญที่สุดเหนืออื่นใด คือ อย่าลืมไปกราบสังขารหลวงปู่เปิ่น ฝากตัวเป็นลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่น ที่กุฎีใหญ่ ด้วย นะครับ

ขอให้บารมีหลวงปู่เปิ่น จงคุมครองตัวท่าน ด้วยครับ

ส่วนพี่น้องวัดบางพระทุก ๆ ท่าน เจอกันวันที่  25 ก.พ / 27 ก.พ และ ไหว้ครูอาจารย์หนวด 6 มี.ค นะครับ ขอให้เดินทางปลอดภัยทุก ๆ ท่าน

รักและเคารพ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 10:17:56 »
ยินดีต้อนรับ ครับ ... ตามพี่ๆ ข้างบนเขาและกันครับ
ส่วนมากผู้หญิง จะสักกับหลวงพี่นัน ครับ .....ที่กุติหลวงพี่ญานะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 10:24:15 »
1.ไปหาหลวงพี่ญาเลยครับ ผมว่าท่านมือเบาที่สุดแล้ว :005:

สงสัยท่านเมตาตาสงสารท่าน ณ อยุธยา อะครับ เลยสักให้เบาๆเห็นทว่ามาไกล  

ส่วนสักกับหลวงพี่ท่านไหนก็เจ็บทุกรูปหละครับ แต่เจ็บแค่ไหนส่วนมากก็ไม่เกินความอดทนเราหลอกครับ อยากได้ของดีต้องทนครับ

ป.ล. ชอบแบบเจ็บๆแรงๆ เดี๋ยวผมจะเรียนบอกท่านให้นะครับ ท่าน ณ อยุธยา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2553, 10:35:27 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 07:20:37 »
 :054:ขอบคุณพี่ ๆ ที่ช่วยตอบนะคะ ไปแน่ ๆ ค่ะ ตัดสินใจแล้ว ไม่เปลี่ยนแน่นอนค่ะ :045: :090:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 07:31:50 »
.... :058:....หลวงพี่นันเลยครับ..ท่านใช้เข็มเล็ก... :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 07:57:06 »
ยินดีต้อนรับครับ :003:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 08:44:44 »
ยินดีต้อนรับครับผม
ตามที่คุณเอ็มเมืองไร่ขิง บอกไว้เลยครับ
ส่วนมากผู้หญิง จะสักกับหลวงพี่นัน ครับ .....ที่กุฏิหลวงพี่ญานะครับ
ไปเช้าๆเลยนะครับช่วงนี้มีผู้หญิงมาสักห้าแถวกับหลวงพี่นันเยอะถ้าไปถึงหลังเที่ยงคิวยาว
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 09:22:58 »
ยินดีตอนรับคัรบ ............... :090: :090: :114: :090: :090:..................

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 12:45:45 »
หากมาจากทางปทุมธานี อยากให้มาเข้าทางวัดศรีประวัติ (เส้นที่จะวิ่งไปจากบางบัวทองไปทางปิ่นเกล้าอ่ะครับ) โดยไปกลับรถให้สะพานข้ามคลอง แล้วจึงเลี้ยวซ้ายเข้าซ.วัดศรีประวัติเลย วิ่งไปตามทางหลักในซอยเลย(จากปากซอยนี้จนถึงวัด ประมาณ 45 นาที วิ่งด้วยความเร็ว60-80 กม/ชม) บรรยากาศดีมาก เพราะมีแต่สวนดอกไม้ของชาวบ้าน จากนั้นจะไปทะลุแถวศาลายา ให้เลี้ยวขวาไประมาณ 20 กม. จากนั้นให้สังเกตุป้ายทางซ้ายมือ จะมีบอกทางเข้าวัดบางพระ เมื่อเลี้ยวซ้ายเข้าไป ก็อีก 7 กม.ก็จะผ่านรพ.ที่หลวงพ่อสร้างไว้ แล้วก็จะถึงแน่นอนครับ หากไปด้วยจิตศรัทธาและไม่ประมาท รับรองว่าหลวงพ่อดลใจให้ถึงวัดก่อน 8 โมงแน่ครับ (หากออกจากปทุม ประมาณ 6.45 น. ) ผิดถูกประการใดหรือมีจุดเริ่มต้นใดที่ใกล้กว่า รบกวนผู้รู้แนะนำเป็นวิทยาทานด้วยครับ

ปล.มีทางเข้าจากเส้นที่ว่าการอำเภอบางใหญ่ด้วยนะครับ ก็จะไปออกกลางซ.วัดศรีประวัติ เช่นกัน แต่ผมยังไม่ได้ servey ดู  ลองบุกเบิกดูเองก็ได้นะครับ        "ทางอยู่ที่ปากครับ"  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2553, 12:46:48 โดย Tiger Number NINE »
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 12:49:18 »
:050:สวัสดีค่ะ คือว่าอยากจะขอเป็นน้องใหม่ และสมัครเป็นลูกศิษย์ของที่นี่ด้วยคน แต่ยังไม่ทราบว่าต้องทำยังไงค่ะ รบกวนช่วยแนะนำให้ทีนะคะ คือว่าอยากจะสักยันต์หมึก แต่ไม่รู้ว่าจะขอความเมตตากับหลวงพี่ หรืออาจารย์ท่านใดดี เห็นเพื่อนสักกับ อ.หนวด แต่ได้ข่าวว่าไม่อยู่แล้ว เรื่องของเรื่องคือกลัวเจ็บน่ะค่ะ เคยสักเข็มพวก tattoo เจ็บเวลาเค้าวาดลายน่ะค่ะ  แต่ที่จะสักกับหลวงพี่ท่านอยากจะขอเกี่ยวกับงาน และเงินน่ะค่ะ  สรุปคือว่า
หากมาจากทางปทุมธานี อยากให้มาเข้าทางวัดศรีประวัติ (เส้นที่จะวิ่งไปจากบางบัวทองไปทางปิ่นเกล้าอ่ะครับ) โดยไปกลับรถให้สะพานข้ามคลอง แล้วจึงเลี้ยวซ้ายเข้าซ.วัดศรีประวัติเลย วิ่งไปตามทางหลักในซอยเลย(จากปากซอยนี้จนถึงวัด ประมาณ 45 นาที วิ่งด้วยความเร็ว60-80 กม/ชม) บรรยากาศดีมาก เพราะมีแต่สวนดอกไม้ของชาวบ้าน จากนั้นจะไปทะลุแถวศาลายา ให้เลี้ยวขวาไประมาณ 20 กม. จากนั้นให้สังเกตุป้ายทางซ้ายมือ จะมีบอกทางเข้าวัดบางพระ เมื่อเลี้ยวซ้ายเข้าไป ก็อีก 7 กม.ก็จะผ่านรพ.ที่หลวงพ่อสร้างไว้ แล้วก็จะถึงแน่นอนครับ หากไปด้วยจิตศรัทธาและไม่ประมาท รับรองว่าหลวงพ่อดลใจให้ถึงวัดก่อน 8 โมงแน่ครับ (หากออกจากปทุม ประมาณ 6.45 น. ) ผิดถูกประการใดหรือมีจุดเริ่มต้นใดที่ใกล้กว่า รบกวนผู้รู้แนะนำเป็นวิทยาทานด้วยครับ

ปล.มีทางเข้าจากเส้นที่ว่าการอำเภอบางใหญ่ด้วยนะครับ ก็จะไปออกกลางซ.วัดศรีประวัติ เช่นกัน แต่ผมยังไม่ได้ servey ดู  ลองบุกเบิกดูเองก็ได้นะครับ        "ทางอยู่ที่ปากครับ" 

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 มี.ค. 2553, 01:35:14 »
ไปมาเรียบร้อยแล้วค่ะ หลงจนได้ แต่ก็ไปถึง สักกับหลวงพี่นันท์ค่ะ มือเบา เส้นเล็ก สวยสุด ๆ ชอบค่ะ อยากได้ 5 แถว แต่ไม่กล้าขอตรง ๆ แต่ท่านก็สักให้อย่างที่ใจต้องการ เร็ว ๆ นี้ว่าจะไปขออีกค่ะ

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 มี.ค. 2553, 02:43:28 »
ผิดเป็นครูครับ.......นี่แหละเรียกว่า"ประสบการณ์"   
        ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ