ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 2451 ครั้ง)

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
สอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 01:37:42 »
 :058:พอดีผมใจร้อนครับ อยากทราบว่าเมื่อไหร่จะได้เสื้อซักที อยากใส่แล้วครับ [bgcolor=#ff0900]นั่งรอ นอนรอ กินรอ ยืนรอ แล้วก็รอ รอ รออย่างใจจดใจจ่อ[/bgcolor][/bgcolor] :050:มาเร็วๆนะครับ :086:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 01:54:13 »
ใจร่มๆนะครับ...

ทันใส่วันงานแน่นอนครับ...{^_^}...

ปล.ผมจำได้ว่าได้รับเสื้อรุ่นแรกก่อนวันงานราวๆ 1 อาทิตย์ ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 10:20:12 »
ใจเย็นๆครับ  วันไหว้ครูพวกเราได้ใส่กันอย่างพร้อมเพรียงแน่ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 03:49:52 »
น่าเสียดาบยจังครับ

ที่ยังไม่อิสระ เลยยังไม่ได้ไปไหว้ครู

ไว้จบ ปวช3ก่อน เมื่อไหร่

จะไปไหว้ครูแน่นอน

ปล.คิดถึง พระอาจารย์ ที่วัดบางพระ  จังครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 05:21:33 »
:058:พอดีผมใจร้อนครับ อยากทราบว่าเมื่อไหร่จะได้เสื้อซักที อยากใส่แล้วครับ [bgcolor=#ff0900]นั่งรอ นอนรอ กินรอ ยืนรอ แล้วก็รอ รอ รออย่างใจจดใจจ่อ[/bgcolor][/bgcolor] :050:มาเร็วๆนะครับ :086:

หมายกำหนดการจากการจองและเสื้อเสร็จมีอยู่แล้วนี่ครับ  อย่าใจร้อนครับใจเย็นๆ ขออนุญาติเอาข้อความของหลวงพี่มาลงให้อ่านอีกครั้งครับ

กำหนดการจัดทำเสื้อ :
ไม่เกิน 2 สัปดาห์หลังจากปิดจองแล้ว ฉะนั้นจะเสร็จเรียบร้อยก่อนไหว้ครูแน่นอน

การรับเสื้อ :
มีสองทางเลือก คือ
1. จัดส่งตามที่อยู่ที่ระบุไว้  ทางไปรษณีย์
กรุณาแจ้ง ชื่อ นามสกุล (เบอร์โทร) ที่อยู่ให้ชัดเจนที่สุด รวมถึง ถนน, หมู่ , ตรอก, ซอย, รหัสไปรษณีย์  ผ่าน pm ของ หลวงพี่เว็บ...
ลิ้งค์ pm ครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=pm;sa=send;u=1
**ถ้าเสื้อตีกลับ จะคิดค่าจัดส่งใหม่นะครับ

2. รับเองที่สำนักงานวัดบางพระ
ตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ 21 ก.พ. จนถึงเช้าวันเสาร์ที่ 27 ก.พ. เวลา 08.30 น. ก่อนพิธีไหว้ครู

ดูจากกำหนดการแล้วคงพอทราบแล้วนะครับ  ใจเย็นๆนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 05:24:39 »
ใจเย็นๆครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 08:18:22 »
เอาใจช่วยให้เสร็จนะครับ  :050:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 08:31:09 »
ขอเอาใจช่วยทีมงานที่ทุ่มเททั้งแรงกายและแรงใจ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ก.พ. 2553, 08:57:07 »
วันนี้ไม่ได้ พรุ่งนี้ก็ได้อยู่ดี
ใจเย็นสิพี่น้อง ก๊ากๆๆๆๆ

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ก.พ. 2553, 02:07:25 »
ขอบคุณครับ ถึงยังงัยผมก้อรอ   :053:แล้วเจอกันที่งานนะครับ แต่น่าเสียดาย แฟนผมไม่ได้ไปด้วยเค้าอยากไปมากๆเลย แต่หยุดงานไม่ได้ หัวหน้าไม่เข้าใจไม่ยอมให้ไป ใจร้ายจัง เลยต้องไปคนเดียวเลย :070: :070:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 04:20:02 »
เสียใจจังครับ สั่งซื้อไม่ทันครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ one_one

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 10:50:19 »
เสียดายมากครับผมมาจองไม่ทัน ไม่ทราบว่าวันงานจะยังมีให้เช่าบูชาอีกไหมครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 ก.พ. 2553, 12:09:47 »

หมายกำหนดการจากการจองและเสื้อเสร็จมีอยู่แล้วนี่ครับ  อย่าใจร้อนครับใจเย็นๆ ขออนุญาติเอาข้อความของหลวงพี่มาลงให้อ่านอีกครั้งครับ

กำหนดการจัดทำเสื้อ :
ไม่เกิน 2 สัปดาห์หลังจากปิดจองแล้ว ฉะนั้นจะเสร็จเรียบร้อยก่อนไหว้ครูแน่นอน

การรับเสื้อ :
มีสองทางเลือก คือ
1. จัดส่งตามที่อยู่ที่ระบุไว้  ทางไปรษณีย์
กรุณาแจ้ง ชื่อ นามสกุล (เบอร์โทร) ที่อยู่ให้ชัดเจนที่สุด รวมถึง ถนน, หมู่ , ตรอก, ซอย, รหัสไปรษณีย์  ผ่าน pm ของ หลวงพี่เว็บ...
ลิ้งค์ pm ครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=pm;sa=send;u=1
**ถ้าเสื้อตีกลับ จะคิดค่าจัดส่งใหม่นะครับ

2. รับเองที่สำนักงานวัดบางพระ
ตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ 21 ก.พ. จนถึงเช้าวันเสาร์ที่ 27 ก.พ. เวลา 08.30 น. ก่อนพิธีไหว้ครู

ดูจากกำหนดการแล้วคงพอทราบแล้วนะครับ  ใจเย็นๆนะครับ

ขอบคุณครับ

:001:สวัสดีครับท่าน...

:053:ตรวจสอบกระทู้แล้ว..มีของแล้วครับ..อยู่ในช่วงขั้นตอนการแจกจ่ายส่งของและให้มารับที่วัดได้แล้วครับท่าน :053:

:054:สวัสดีครับท่าน... :090:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 06:45:03 »
เสียดายมากครับผมมาจองไม่ทัน ไม่ทราบว่าวันงานจะยังมีให้เช่าบูชาอีกไหมครับ
เสียใจจังครับ สั่งซื้อไม่ทันครับ
**หัวอกเช่นนี้มีกี่คนครับ  มารวมตัวกัน อ้อนวอน ขอความเมตตาให้หลวงพี่เว็ป เปิดให้บูชา กันรอบ 2 กันดีมั๊ยครับ***

ขอเสียงผู้สนับสนุนด้วยคร๊าบบบบบบบ[/glow]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2553, 06:47:18 โดย Tiger Number NINE »

ออฟไลน์ worawut

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 08:19:46 »
โทษนะคับ
รบกวนถามอารายหน่อย
คือเมื่อวันเสาร์ที่แล้วผมไปสักที่วัดมา
แต่ว่ายังไม่ทันได้ไปกราบศพหลวงพ่อเปิ่นและยังไม่ได้ให้หลวงพ่อเป่าให้
แต่มีปัญหาทางบ้านที่ทำให้ต้องรีบกลับบ้านก่อนอะคับ ไม่ทราบว่าเคยไปเป่าครั้งหน้าได้ป่าวคับ แบบว่ายังไม่ได้ลงนะหรึอเป่าอารายเลย มีแต่หลวงพี่นันเป่าให้

จะเป็นรายป่าวคับ

รบกวนตอบด้วยนะคับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 08:18:00 »
รบกวนตอนด้วยนะคับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 01:45:43 »
โทษนะคับ
รบกวนถามอารายหน่อย
คือเมื่อวันเสาร์ที่แล้วผมไปสักที่วัดมา
แต่ว่ายังไม่ทันได้ไปกราบศพหลวงพ่อเปิ่นและยังไม่ได้ให้หลวงพ่อเป่าให้
แต่มีปัญหาทางบ้านที่ทำให้ต้องรีบกลับบ้านก่อนอะคับ ไม่ทราบว่าเคยไปเป่าครั้งหน้าได้ป่าวคับ แบบว่ายังไม่ได้ลงนะหรึอเป่าอารายเลย มีแต่หลวงพี่นันเป่าให้

จะเป็นรายป่าวคับ

รบกวนตอบด้วยนะคับ
:001: สวัสดีครับท่าน...

:069: ไม่มีปัญหาหรอกครับเรื่องนี้...ขอเพียงจิตใจเคารพบูชา..หลวงพ่อและครูอาจารย์และตั้งมั่นอยู่ในศีลธรรมอันดี
และจุดธูปเทียนบูชากราบไหว้ท่านที่บ้านก็ได้ครับ(นึกถึงท่าน)มอบตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อและต้องเป็นศิษย์ที่ดี..เท่านี้ก่อนในเบื้องต้น
และถ้าหากมีเวลามาวัดอีกครั้งก็ค่อยทำให้ครบและทำในสิ่งที่ท่านทำแล้วสบายใจอีกครั้งก็ดีครับ..

:058: ปล.ส่วนตัวของผมเวลาไปวัดก่อนที่จะสักจะทำเช่นนี้ครับ
1.บูชาดอกไม้ธูปเทียนของวัด...กราบไหว้หลวงพ่อเปิ่นที่ศาลาหลวงพ่อหน้ากุฎิใหญ่(หลวงพ่อนั่งบนเสือ)
2.เข้ากุฎิใหญ่(กุฎิที่ตั้งวางสังขารของหลวงพ่อในโลงแก้ว)เพื่อกราบไหว้ท่านและบอกกล่าวว่าวันนี้ลูกศิษย์คนนี้เข้ามาวัดเพื่อกิจอะไร
3.ถ้าจะสักก็จะบูชาดอกไม้ธูปเทียนและบุหรี่และก็จะเข้าไปสัก
4.หลังจากสักเสร็จแล้วก็จะมาบูชาชุดลงนะหน้าทองเข้ากราบไหว้หลวงพ่อสำอางค์และจะบอกกับท่านหลวงพ่อว่าผมไปสักยันต์มาครับ
5.หลวงพ่อสำอางค์จะลงนะหน้าทองพร้อมทั้งเป่าการที่เราไปสักมาให้/รับการประพรมน้ำมนต์/กราบลาหลวงพ่อสำอางค์
6.กราบหลวงพ่อเปิ่นที่กุฏิใหญ่
7.ไปกวาดทำความสะอาดโบสถ์และวิหารต่างๆภายในวัดเท่าที่เวลาจะอำนวย
8.กราบลาหลวงพ่อเปิ่น/หลวงพ่ออยู่/หลวงพ่อเปลี่ยน/หลวงพ่อหิ่ม ที่กุฎิศาลาหลวงพ่อบริเวณทางเข้า/ออกวัดด้านหน้า

:005: หลักๆกระผมก็จะทำประมาณนี้ครับท่าน...แจ้งไว้เพื่อเป็นแนวทางให้ท่านสืบไป

สวัสดีครับท่าน.... :090:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 10:19:22 »
ถ้าสักน้ำมันมาแล้ว อยากจะเปลี่ยนเป็นลงมึกจะได้ไหมคับ
ต้องสักใหม่หมดเลยอะป่าวคับ