ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับอ.ญา(ศิษย์วัดบางพระ)วัดนางเหลียว  (อ่าน 1743 ครั้ง)

ออฟไลน์ จูล่ง

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าท่านใดเคยไปหาท่านบางครับ อ.ญาวัดนางเหลียว อ.เมือง จ.ลำปาง

อยากถามเกี่ยวกับความสะอาดของเข็มสักของท่านน่ะครับ...ว่าท่านทำความสะอาดยังไงบ้าง สะอาดไหมครับ เพราะไปอ่านเจอกระทู้เก่าๆที่ถามตอบเกี่ยวกับความสะอาดแล้วจิตตกพอสมควรครับ

จึงขอรบกวนสอบถามท่านที่เคยไปแล้วช่วยแนะนำด้วยครับ    :086:

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
ทำความสะอาดสิครับ โดยการแช่เข็มในแอลกอลฮอล์ครับ

ออฟไลน์ ruttikarn

• ทุติยะ
  • **
  • ขอคารวะครูบาอาจารย์ทุกท่านด้วยความเคารพ
เพื่อนผมก็สักกับพระอาจารย์ญานะครับ ปลอดภัยครับ  :001:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
คิดจะสักต้องเชื่อมั่นในอาจารย์ครับ  เพราะท่านต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของศิษย์อยู่เสมอครับ

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
แช่ทุกครั้งครับ สักเสร็จ จุ่ม ถ้ามีคนต่อ ท่านก็จะเป่า ปลายเข็มครับ ลองดู

ออฟไลน์ p_77

• ทุติยะ
  • **
  • สวัสดีทุกท่านครับ
ลองคิดอีกด้านสิครับ

ผมเข้าใจว่า เรื่องความปลอดภัยของตนเองและผู้อื่นคือสิ่งที่ถูก แต่ถ้ามาห่วงหรือจิตตกกับคำพูดของคนบางกลุ่มนี่

มันก็เสียใจนะครับ เพราะพระอาจารย์ทุกท่าน ท่านก็อยากให้ลูกศิษย์ลูกหาปลอดภัยทุกคนอยู่แล้วล่ะครับ

ลองคิดดุสิครับ เวลาออกไปทานอาหารนอกบ้าน หรือซื้อของว่างทานตามท้องถนน หรือตามร้านอาหาร

มันก้ไม่น่าจะปลอดภัยเท่าเราทำทานเองที่บ้านอยู่แล้ว

แต่ถ้าที่เราๆท่านๆไปทานกันนั้นอร่อย เราก็ลืมถึงจุดนั้นไปได้

ดังนั้น อย่าคิดมากกับเรื่องนี้เลยครับ

เพราะ พุทธคุณที่ได้มาจากปลายเข็มที่จิ้มลงร่างกายเรานั้น จะปกป้อง ป้องกันภัยให้เราแคล้วคลาดปลอดภัย

ขอบคุณที่นำเรื่องราวมาแบ่งปันกันนะครับ

ปล. ขอโทษนะครับถ้าผมอาจจะ ออกความคิดเห็นไม่ดีพอ หรืออาจจะทำให้ขุ่นเคืองกัน

ขออภัยมา ณ.ที่นี้
๛๏๛ ๑۩๑ทำทุกสิ่งที่ใจปราถนา๑۩๑๛๏๛

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ปลอดภัยครับ  :015:

"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
พระอาจารย์ ทุกท่าน

ท่านเป็นห่วงลูกศิษย์ ทุกคนแหละครับ

ไม่ต้องกังวลครับ

ปล.ผมก็เด็กลำปาง คนหนึ่ง
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เชื่อมันเถิดจะเกิดผล.. ตุ๊ปี๊ญาท่านคำนึงถึงความสะอาด ปลอดภัยไร้กังวล!

cho presley