ผู้เขียน หัวข้อ: วัดสามง่า่ม  (อ่าน 5893 ครั้ง)

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
วัดสามง่า่ม
« เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 09:20:20 »
วัดสามง่ามไปจากวัดบางพระไกลไหมครับ
และไปยังไงครับลบกวนที่ครับขอบคุณครับ :047: 02;

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: วัดสามง่า่ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 09:34:24 »
ไม่ไกลจากวัดบางพระเท่าไหร่ครับ แต่อธิบายไม่ถูกครับ รอคนรู้จริงมาอธิบายดีกว่าครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 09:56:07 »
ไม่ไกลจากวัดบางพระเท่าไหร่ครับ แต่อธิบายไม่ถูกครับ รอคนรู้จริงมาอธิบายดีกว่าครับ
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ รอผู้รู้ทางดีกว่าครับ :050:
รักและศรัทธา

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 10:27:02 »
ประมาณ 8 กิโลครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 10:40:44 »
ไกลพอสมควรครับ ประมาณ 8-10 กิโลครับ  :058:

เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ  :089:

ผิดถูกอย่างไรก็ขออภัยด้วยนะครับ  :001:

ออฟไลน์ volkswagen

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.พ. 2553, 10:55:05 »
ก็ไกลพอสมควรนะครับ

แต่ก็ไม่มากเท่าไหร่ ผมเคยไปครับ ออกจากวัดบางพระ ไป4แยก รู้สึกว่าเค้าเรียกว่า4แยกวัด... อารายนิปหละครับ จำไม่ได้ อิอิ ถ้ามาทางวัดบางพระนะครับ เจอ4แยกแล้วเลี้ยวขวาครับ ไปตามทาง

เรื่อยๆๆ ไม่ต้องเลี้ยวทางไหนเลย แล้วก็จะเจอ เหมือน 3แยก ก็ตรงไปเลย ครับ นิดเดียวไม่ไกลมาก วัดสามง่ามอยู่ทางขวามือครับ รู้สึกจะตรงกันข้ามกับ สถานที่ราชการอะไรสักอย่างนี้แหละครับผม อ๋อ...ผมนั่งรถเมล์ไปครับผม จาก4แยก ที่กล่าวมา ก็ไม่ถึง20บาทครับ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยนะครับผม

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ก.พ. 2553, 03:50:59 »
วัดสามง่ามไปจากวัดบางพระไกลไหมครับ
และไปยังไงครับลบกวนที่ครับขอบคุณครับ :047: 02;

ผมไปวัดสามง่ามแล้วขากลับแวะวัดบางพระบ่อยครับ(แต่ขับรถส่วนตัวไปนะครับ)

แล้วก็เคยนั่งรถเมย์จากวัดสามง่ามมาลงปากทางเข้าวัดบางพระ 20 บาท  และต่อรถเมย์ตรงปากทางเข้าอีก 7 บาท

ส่วนจากบางพระไปวัดสามง่าม   ผมว่าน่าจะนั่งรถมาลงปากทางวัดบางพระ  แล้วต่อรถไปวัดสามง่ามอีกทีน่าจะได้นะครับ

ระยะทางจากวัดสามง่ามถึงวัดบางพระประมาณ 27 กิโลได้ครับ

ปล.คำว่ารถเมย์ถ้าพิมพ์ผิดต้องขออภัยครับ(ภาษาไทยไม่แข้งแรง มิได้มีเจตนาพิมพ์ผิด)

[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ก.พ. 2553, 03:53:03 »
ก็ไกลพอสมควรนะครับ

แต่ก็ไม่มากเท่าไหร่ ผมเคยไปครับ ออกจากวัดบางพระ ไป4แยก รู้สึกว่าเค้าเรียกว่า4แยกวัด... อารายนิปหละครับ จำไม่ได้ อิอิ ถ้ามาทางวัดบางพระนะครับ เจอ4แยกแล้วเลี้ยวขวาครับ ไปตามทาง

เรื่อยๆๆ ไม่ต้องเลี้ยวทางไหนเลย แล้วก็จะเจอ เหมือน 3แยก ก็ตรงไปเลย ครับ นิดเดียวไม่ไกลมาก วัดสามง่ามอยู่ทางขวามือครับ รู้สึกจะตรงกันข้ามกับ สถานที่ราชการอะไรสักอย่างนี้แหละครับผม อ๋อ...ผมนั่งรถเมล์ไปครับผม จาก4แยก ที่กล่าวมา ก็ไม่ถึง20บาทครับ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยนะครับผม

ถ้าขับรถไปเองก็ตามนั้นเลยครับ

พอออกมาเจอสี่แยกทางเข้าวัดก็เลี้ยวขวา  และตรงไปตามทางตลอด   แล้วจะเจอสามแยกใหญ่ให้เลี้ยวซ้ายไปนิดนึงก็จะเจอวัดอยู่ทางขวามือ  ใกล้ ๆ กับโรงพยาบาลดอนตูม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ก.พ. 2553, 05:40:16 »
สำหรับผมแล้ว จากวัดบางพระ ไปวัดสามง่ามใกลพอสมควรครับ เหอๆ

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• ทุติยะ
  • **
  • อยู่ห่างไกลสายตา ไกลจน น้อยคนจะเห็น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.พ. 2553, 05:50:43 »
ไกลพอสมควรครับ ประมาณ 8-10 กิโลครับ  :058:

เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ  :089:

ผิดถูกอย่างไรก็ขออภัยด้วยนะครับ  :001:

ขุนแผนตอบตามชาวบ้านไปเรื่อยเลยนะคับขับรถอะไรทำไมจับได้แค่แปดถึงสิบโลรถผมจับได้ยี่สิบกว่ากิโลไม่อิงข้อมูลเลยเห็นเขาตอบก็อยากจะตอบมั่ง 16;

อยู่อย่างไม่กลัว มืดมัวจากฟ้ายืนอยู่อย่างนี้ เมื่อมีฝนมาแปลบปลาบลำแสง ทะแยงเป็นทางยืนตรงเข้าขวาง ขวางทางผู้เดียว

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ก.พ. 2553, 10:16:17 »
จากวัดบางพระไปแยกวัดละมุด ประมาณ 2 กิโลเมตร

จากแยกวัดละมุดไปวัดสามง่ามประมาณ 19 กิโลเมตร ครับ

ดูจากป้ายทางหลวงครับ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ก.พ. 2553, 10:59:42 »
ขอขอบพระคุณทุกคนทุกท่านเลยครับผม
ขอขอบคุณจากใจจริงๆๆครับผม
03;

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 09:18:16 »
ขอบคุณนะครับ
วันนี้ผมไปวัดบางพระ
ผมก็เลยไปวัดสามง่ามต่อจะว่าไกล
มันก็ไกลจะว่าไกล้มันก็ไกล้
ขับรถจักรยานยนต์ไปเองครับ
เอาการพอดูครับ
     ขอบคุณอีกครั้งครับผมทุกคนทุกท่านเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2553, 09:22:05 โดย DAENG »

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 10:46:39 »
ยินดีด้วยครับ  ได้กุมารทองมาบูชาแล้วสิ  :027:
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ก.พ. 2553, 12:11:09 »
ผมก็เลยไปวัดสามง่ามต่อจะว่าไกล
     ขอบคุณอีกครั้งครับผมทุกคนทุกท่านเลย

กุมารในรูปไม่ใช่ของวัดสามง่าม  ใช่ไหมครับ

ผมไม่เคยเห็นกุมารทองรุ่นนี้ในวัดสามง่าม

ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ก.พ. 2553, 12:14:41 »
แนะนำให้ลองเลี้ยงกุมารทองของวัดสามง่ามดูนะครับ

บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดมาก ๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ก.พ. 2553, 03:06:24 »

กุมารในรูปไม่ใช่ของวัดสามง่าม  ใช่ไหมครับ

ผมไม่เคยเห็นกุมารทองรุ่นนี้ในวัดสามง่าม

ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยครับ
กุมารของที่วัดบางพระ รึเปล่าครับ ผิดถูกขอโทษด้วยครับ :050:

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 มี.ค. 2553, 10:18:28 »
ใช่ครับไม่ใช่กุมารวัดสามง่า่ม
 ผมก็จำไมได้เหมือนกันครับ
กุมารวัดสามง่ามผมได้บูชามาองค์เล็กครับ

ออฟไลน์ ppu

• ทุติยะ
  • **
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 มี.ค. 2553, 11:27:46 »
รู้แต่อธิบายไม่ถูก จะไปบูชากุมารหรือ ไม่รู้หมดหรือยัง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 09:38:09 »

ขุนแผนตอบตามชาวบ้านไปเรื่อยเลยนะคับขับรถอะไรทำไมจับได้แค่แปดถึงสิบโลรถผมจับได้ยี่สิบกว่ากิโลไม่อิงข้อมูลเลยเห็นเขาตอบก็อยากจะตอบมั่ง 16;

ผมมิได้อยากตอบอะไรครับ  มีปัญหาอะไรไหมครับ

ก็ผมขับรถไปกลับน้องที่ทำงาน น้องขับครับ เขาบอกประมาณ 8-10 กิโล เขาขับเร็วจนเลยไปวัดหัวถนนเลย

แล้วท่านสายล่อฟ้ามีปัญหาอะไรไหมครับ    อยู่แถวไหนละเนี่ย  :058: :058: :058: :058:

ถ้าผมทำให้ท่านไม่พอใจผมก็ขออภัยด้วยนะครับ    ผมตอบเท่าที่ผมรู้  :075: :075: :075:

ออฟไลน์ KRIDTIGHA

• ศีรษะของข้าพเจ้านี้ ถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวของแผ่นดิน
  • ตติยะ
  • ซื่อสัตย์และเคารพต่อแผ่นดินเกิด
    • MSN Messenger - kasama_l@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 10:03:58 »
ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกท่านก็ช่วยกันแสดงความคิดเห็นและช่วยเหลือกันอย่างเต็มที่เลยนะค่ะ
คิดต่างกันได้ มองต่างกันได้ แต่ต้องสามัคคีกันค่ะ เพราะเราเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเหมือนกันนะค่ะ ฉะนั้น เราลงเรือลำเดียวกันแล้วนะค่ะ น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่า รู้จักให้อภัย ผิดถูกอย่างไร
เราก็ช่วยกันแก้ไข
ปัญหาทุกอย่างย่อมมีทางออก
คำถามทุกคำถามย่อมมีคำตอบ
เมื่อไม่รู้ซักวันนึงเราก็ต้องรู้ค่ะ

เอาใจช่วยให้เดินทางไปวัดสามง่ามอย่างถูกต้องและได้บูชากุมารทองสมใจนะค่ะ
ถ้าไม่แน่ใจเปิด Google Map ลองดูได้นะค่ะ 
วันที่ 7 เมษายนนี้ ก็จะเดินทางไปวัดสามง่ามกับเพื่อน 3-4 คนเพื่อไปบูชากุมารทองเช่นกันค่ะ
แต่เพื่อน Print แผนที่มาให้เพราะเค้า Search ในเว็ปดูอ่ะค่ะ
ลองหาดูนะค่ะ
เอาใจช่วยให้ถึงที่หมายสมใจปรารถนาค่ะ  สมาชิกเว็บบางพระทุกคน
"ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ
เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ"
              (พงษ์พัฒน์ วชิระบรรจง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 10:08:38 »

ไกลพอสมควรครับ ประมาณ 8-10 กิโลครับ  :058:

เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ  :089:

ผิดถูกอย่างไรก็ขออภัยด้วยนะครับ  :001:

ผมมิได้อยากตอบอะไรครับ  มีปัญหาอะไรไหมครับ

ก็ผมขับรถไปกลับน้องที่ทำงาน น้องขับครับ เขาบอกประมาณ 8-10 กิโล เขาขับเร็วจนเลยไปวัดหัวถนนเลย

แล้วท่านสายล่อฟ้ามีปัญหาอะไรไหมครับ    อยู่แถวไหนละเนี่ย  :058: :058: :058: :058:

ถ้าผมทำให้ท่านไม่พอใจผมก็ขออภัยด้วยนะครับ    ผมตอบเท่าที่ผมรู้  :075: :075: :075:

:100: :100: การตอบควรดูที่เจตนาของเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ  

ถ้าเจตนาดีแสดงน้ำใจไมตรีต่อเจ้าของกระทู้ที่ตั้งประเด็นถาม

ผู้ตอบอาจไม่แม่นหรือพิมพ์ผิดพลาดไปบ้าง เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้กับทุกท่านครับ

ผมเองก็พลาดบ่อยไป

ลองเปลี่ยนจากการกระทบกระแทก มาเป็นเติมส่วนที่ขาด แก้ส่วนที่พลาด

คนที่ทำได้แบบนี้น่ารักกว่าเยอะเลยครับ

จริงๆ จากวัดบางพระไปวัดสามง่าม  หลายท่านก็เคยไปกันทั้งนั้นครับ แต่จะให้ตอบชัดเจนคงไม่ตายตัว

ถ้าดูตามป้ายบอกทาง จาก นครชัยศรี บอกว่า ๓๐ กิโลเมตร

จากวัดบางพระไปก็น่าจะประมาณ ๒๐ กว่ากิโลเมตร  ขาดเกินกันได้ครับ

ด้วยความเคารพรุ่นพี่และนับถือน้ำใจรุ่นน้องครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2553, 10:09:04 โดย อชิตะ »