ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูว่าลูกสะกดลูกนี้เป็นอาจารย์ท่านใดครับ .....พึ่งได้มาเมื่อวานนี้  (อ่าน 1197 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
   รบกวนดูว่าลูกสะกดลูกนี้เป็นของอาจารย์ท่านใดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2553, 11:27:26 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
น่าจะเป็นของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ระยอง
ผิดถูกยังไงรอผู้รู้ท่านอื่นๆมาตอบอีกทีครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอให้หาวัดได้ไวไวนะพี่เป็นกำลังใจให้ ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม ...  :016:

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
โอ๊ย ส่วนใหญ่จะเหมือนกัน

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• ทุติยะ
  • **
  • อยู่ห่างไกลสายตา ไกลจน น้อยคนจะเห็น
สะกดอะไรอ่ะคับหาไม่ยากนะ ลูก - สะ - กด  หาไม่ยากคับ 37;

อยู่อย่างไม่กลัว มืดมัวจากฟ้ายืนอยู่อย่างนี้ เมื่อมีฝนมาแปลบปลาบลำแสง ทะแยงเป็นทางยืนตรงเข้าขวาง ขวางทางผู้เดียว

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
สะกดอะไรอ่ะคับหาไม่ยากนะ ลูก - สะ - กด  หาไม่ยากคับ 37;

... :058:...โอ้ย..ย..จะเอาฮาไปถึงไหน...  :095::114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ