ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่อง พระฤาษี  (อ่าน 3179 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
อยากสอบถามเรื่อง พระฤาษี
« เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 08:51:12 »
1. เราสามารถ อัญเชิญพระฤาษี เข้าร่างเราได้ไหมครับ ?

2. แล้วเราสามารถใช้คาถาไหน อัญเชิญท่านครับ ?
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ตอบ: อยากสอบถามเรื่อง พระฤาษี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 11:45:34 »
ไม่ได้ครับ เพราะว่าท่านไม่ใช่เป็นคนที่ถูกเลือกให้เป็นร่างทรงของปู่ฤาษี คนที่จะเชิญได้ต้องเป็นคนที่ปู่ฤาษีเลือกเท่านั้นครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 05:26:04 »
ใช่ครับถ้าไม่ใช่คนที่มีบุญญาธิการ หรือ คนที่ไม่ใช่คนที่ถูกเลือกก็ไม่ได้เป็นร่างทรงครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 07:20:04 »
ถาม.1. เราสามารถ อัญเชิญพระฤาษี เข้าร่างเราได้ไหมครับ ?

ตอบ.ได้ครับถ้าจิต และบุญบารมีสื่อถึงองค์ท่านได้.

ถาม.2. แล้วเราสามารถใช้คาถาไหน อัญเชิญท่านครับ ?

คาถาบูชาพระฤาษีนารอด  วัดบางพระนี่ละครับ สุดยอด.
ต้องหมั่น สวดมนต์ ภาวนา ให้ทาน และรักษาศีล ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ค. 2553, 12:03:15 »
ถาม.1. เราสามารถ อัญเชิญพระฤาษี เข้าร่างเราได้ไหมครับ ?

ตอบ.ได้ครับถ้าจิต และบุญบารมีสื่อถึงองค์ท่านได้.

ถาม.2. แล้วเราสามารถใช้คาถาไหน อัญเชิญท่านครับ ?

คาถาบูชาพระฤาษีนารอด  วัดบางพระนี่ละครับ สุดยอด.
ต้องหมั่น สวดมนต์ ภาวนา ให้ทาน และรักษาศีล ด้วยนะครับ

ไม่ได้ครับ เพราะว่า ปู่ฤาษีท่านจะเลือกเองครับ 2. ถึงสวดบูชาปู่ท่าน ถ้าบุญไม่ถึงก็ไม่มีสิทธิ ครับ ถ้าศรัทธาจริงก็ สวดบูชา ปู่ ให้เป็นมงคลชีวิตครับ<<อย่างนี้ทำได้ไม่มีปัญหา:002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2553, 12:04:01 โดย guygra0000 »
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]