ผู้เขียน หัวข้อ: เสือปืนแตกรุ่น 5 กับหมูหลวงปู่กาหลงครับ  (อ่าน 3053 ครั้ง)

ออฟไลน์ toei_tain

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เอามาให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
สวยมากเลยครับ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
สวยงามมากครับ ว่าแต่เสือปืนแตกหาได้ที่ไหนบ้างครับ     :086:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :015:เสือปืนแตกรุ่น5 หลวงปู่แย้มท่านตั้งใจปลุกเสกมากอีกรุ่นนึงเลยครับ :016:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ :016:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามครับ ไม่ได้เอามาเลย ไม่ได้ว่างเข้าไป  :016:   :053:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:...แหม..กำลังอยากเห็นอยู่พอดีเลย...ขอบคุณหลายๆ... :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เห็นหลวงปู่แย้มท่านชรามากแล้วเลยสงสัยว่าเสือรุ่น5เนี่ย..หลวงปู่แย้มท่านยังปลุกเสกเองไหวมั้ยครับ...หรือว่าให้หลวงปู่เก๋กับหลวงปู่แย้มวัดสามง่ามเสกให้

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ชอบเสือปืนแตกจังครับ

สวยดี
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เสือรุ่น5 นี้หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ท่านได้เสกแน่นอนครับเห็นมากับตา โดยนำไปให้ท่านปลุกเสกมี่โรงพยาบาลท่านปลุกเสกด้วยความตั้งใจแม้กายสังขารท่านชราภาพแต่จิตนั้นยังเต็มร้อย หลังจากท่านเสกแล้วจึงจัดพิธีพุทธาภิเษกใหญ่อีกครั้งครับ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เสือรุ่น5 นี้หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ท่านได้เสกแน่นอนครับเห็นมากับตา โดยนำไปให้ท่านปลุกเสกมี่โรงพยาบาลท่านปลุกเสกด้วยความตั้งใจแม้กายสังขารท่านชราภาพแต่จิตนั้นยังเต็มร้อย หลังจากท่านเสกแล้วจึงจัดพิธีพุทธาภิเษกใหญ่อีกครั้งครับ
กระจ่างครับ....เดี๋ยวปลายเดือนนี้พ่อผมจะขึ้นรถไฟจากบ้านที่หาดใหญ่ไปบ้านที่บางกรวย(พ่อเป็นคนนนทบุรีแต่มาแต่งกับแม่ผมที่หาดใหญ่)ว่าจะให้พ่อแวะไปดูที่วัด..ไม่รู้ยังมีอีกมั้ย

ออฟไลน์ toei_tain

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอนที่ผมไปเช่ามาก็ใกล้หมดแล้วนะครับ :064: :064:
โชคดีที่ไปไวหน่อยเลยทันผมได้มา 4 ตัวแจกเพื่อนไป 2
เก็บไว้ 2 น้องที่ไปด้วยกันก็เอามา 2 ตัว :002: :002: :002:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เสือปืนแตกรุ่น 5 กับหมูหลวงปู่กาหลงŦ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 04:41:26 »
ตามที่ท่าน rastafa ได้กล่าวไว้เลย ขอบคุณสำหรับคำตอบดีๆนะครับ

ได้ข่าวว่ารุ่นนี้อาจเป็นรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ก็ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2553, 04:44:51 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
 ผมก็อยู่ในพิธี เมื่อวันที่ 13 กพ. ครับ เลยได้องค์เสือรุ่น 5 นี้มา 1 ตัว(ด้วยความมานะตั้งแต่เช้าเลยครับ) เป็นองค์เสือรุ่น 5 ที่ทำมาเพื่อมอบให้กับญาติโยมที่เข้าพิธีโดยเฉพาะ ซึ่งตัวจะสั้นและเล็กกว่าองค์ที่ให้บูชาประมาณ 20% เป็นทองแดง เห็นลูกศิษย์ก้นกุฏิท่านว่า องค์เสือที่มอบในพิธี จะไม่มีการให้บูชา โดยหลังจากที่มอบในวันพิธีเสร็จ ก็จะนำองค์เสือที่เหลือเก็บใส่กรุ เอาไว้เพื่อจะทำการมอบอีกครั้งในวันลอยกระทงครับ เห็นหลวงพ่อที่ท่านเป็นโฆษก ในพิธีท่านแจ้งว่า ได้สร้าง 6000 องค์ และจากการคะเน ด้วยสายตาในวันพิธี น่าจะมีการมอบไปแล้วประมาณ 2500-3000 องค์นะครับ อย่างไรอย่ารอรับมอบแต่ของฟรีนะครับ มาช่วยกันทำบุญที่วัดตะเคียน มาลอดเสือ ลอดมังกร ใต้โบสถ์ให้เป็นสิริมงคลกับตนเองด้วย และร่วมส่งแรงบุญให้หลวงปู่หายจากอาพาธ เร็วๆกันนะครับเพื่อจะได้มีตำนานเสือปืนแตกรุ่นต่อไป ต่อไป ต่อไป

ผิดถูกประการใด ขออภัยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2553, 04:51:32 โดย Tiger Number NINE »
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้