ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานนี้  (อ่าน 1739 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
เมื่อวานนี้
« เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 03:29:32 »

เมื่อวานนี้ตั้งใจพาคุณแม่ไปที่วัดบางพระ  เพราะเสาร์ที่จะถึงนี้ก็งานไหว้ครูใหญ่แล้ว รู้สึกว่าอยากได้รับเมตตาจากหลวงพี่ก่อนถึงวันงาน พอรถเข้าบริเวณวัดรู้สึกสบายใจมากๆครับ กราบรูปหล่อหลวงพ่อ และตรงไปที่กุฎิหลวงพี่ต้อยเลย วันนี้มีตลาดนัดคนเยอะมาก  พอขึ้นไปกุฎิหลวงพี่ต้อยวันนี้คนรอเยอะมาก หลวงพี่ไม่อยู่ติดกิจนิมนต์ฉันเพลข้างนอก จึงเดินไปที่กุฎิหลวงพี่ญา กะว่าจะไปกราบหลวงพี่ญา แต่ท่านก็ไม่อยู่น่าจะติดกิจนิมนต์ที่เดียวกับหลวงพี่ต้อย เจอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ รู้สึกสบายใจได้นั่งคุยกัน จนบ่ายๆหลวงพี่ญาท่านก็กลับมาจากฉันเพล และได้กราบท่าน ก่อนออกจากกุฎิหลวงพี่ญา ก็มีน้องชายขอไม่เอ่ยนามนะครับ(.?.)ได้ให้พระหลวงพ่อผลมาบูชา ขอบคุณมากๆเลยครับ (เอ่ยนามไปเดี๋ยวกรุแตกครับ)

(พระหลวงพ่อผลที่น้องให้มาบูชาครับ)

หลังจากออกมาจากกูฎิหลวงพี่ญาก็มากุฎิหลวงพี่ต้อยซื้อพานครูวันนี้ยังไงก็คิดว่าคงขอเมตตาจากหลวงพี่ ท่านจะให้อะไรก็ดีหมดครับ เพราะผมไม่เคยขอท่านเลย ปรากฏว่าเหมือนใจนึกคิดครับ  ท่านเมตตาอักขระมาให้ครับดีใจมากๆครับ วันนี้หลวงพี่รดน้ำมนต์ถึง 2ครั้ง ได้รับน้ำมนต์รู้สึก ชุ่มกายสบายใจจริงๆครับ ก่อนกลับหลวงพี่ยังเมตตาชูชกมาให้บูชาอีกครับ
รู้สึกเลยครับ ว่าหลวงพี่ทุกท่านที่วัดของเราท่านมีแต่ความเมตตา มีแต่ให้ แต่วันนี้คนเยอะมากๆครับ เป็นห่วงท่าน เพราะท่านไม่ค่อยสบาย แต่วันนี้ก็ยังมีหลวงพี่จ๊อกท่านมาช่วยสัก ก็คงพอช่วยท่านเบาแรงไปได้บ้าง แต่คนที่มาขอความเมตตาจากหลวงพี่วันนี้เยอะมากครับ มองดูเรารู้เลยครับว่าท่านคงเหนื่อยมากๆ  แต่ท่านก็ยังยิ้มแย้มให้ศิษย์ที่มาขอความเมตตาจากท่านตลอด (ทำให้ผมคิดถึงอ.หนวด ถ้าอ.หนวดท่านอยู่ แค่วันเสาร์และอาทิตย์ แค่2วัน ใน1อาทิตย์ หลวงพี่ต้อยท่านคงเหนื่อยไม่มากเท่านี้ เพราะอย่างน้อยอ.หนวดท่านก็ได้แบ่งเบาศิษย์ที่มาขอความเมตตาจากหลวงพี่ไปได้มากเลยครับ) คิดๆแล้วก็..ปล่อยวางครับ  เพราะผมคงได้แต่คิดนะครับ ก่อนกลับเกือบลืมไปเอาเสื้อที่หลวงพี่เก่งเลยครับ ขอกราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ ท่านหาให้แล้วยังแพ็คให้ผมอีก นี่แระครับที่ผมบอกว่าหลวงพี่ทุกท่านมีแต่ความเมตตามีแต่ให้ครับ

ชูชกที่หลวงพี่ต้อยท่านเมตตาต่อผมนะครับ

ขอกราบนมัสการหลวงพี่ทุกท่านและอาจารย์ทุกท่านครับที่มีแต่ความเมตตาให้กับศิษย์

ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องทุกท่านครับที่มีแต่สิ่งดีๆเสมอมา

คนรักษ์พระ

(วัดบางพระของพวกเราอบอุ่นเสมอมาครับ)

ปล.เจอกันงานไหว้ครู 27 กุมภา 53นะครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: เมื่อวานนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 03:31:52 »
อิจฉาจริงๆ แบ่งมาทางนี้บ้างนะครับ :004:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 03:37:16 »
ขออนุญาตสอบถามคุณ"คนรักษ์พระ" ว่า พระหลวงพ่อผล นั้นวัดใดครับ คืออยากหาความรู้เพิ่มเติมอ่ะครับ เพราะแถวบ้านผมก็มี หลวงพ่อผล วัดเซิงหวาย เช่นกัน ท่านก็เป็นพระที่มีเมตตาเช่นกันครับ

ขอบคุณครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 05:46:27 »
สวัสดีครับพี่เจมส์ ได้สิ่งดีๆกลับบ้านอีกเเล้วนะครับพี่ พบกันอีกครั้งวันไหว้ครูเลยนะครับพี่  :005:
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 06:04:49 »
พระอาจารย์ญา ท่านหายดีแ้ล้วหรือยังอ่ะครับ
เมื่อวันศุกร์ที่แล้ว ก็เห็นว่าเริ่มท่านรับพานแล้ว แต่ผมไม่อยากรบกวนพระอาจารย์ญา  เลยไปกราบพระอาจารย์นันท่านเมตตาคร้ับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 06:10:39 »
ขอให้โชคดีนะครับ.................... :090: :090: :114: :090: :090:.................เจอกันในวันไห้ครูนะครับ..............

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 07:01:53 »
ขอแสดงความยินดี  กับพี่เจมส์ด้วยนะครับ
และขอขอบคุณพี่เจมส์สำหรับน้ำใจและมิตรไมตรีที่มีมาให้กันเสมอมา พี่น้องชาวบางพระอบอุ่นครับ
ไหว้ครูเจอกันครับพี่เจมส์  โชคดีครับอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2553, 07:02:37 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 09:02:42 »
แหม ..... สวยมากเลยครับ คุ้นๆ นะเนี่ยะเหมือนเคยเห็น ...  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 09:07:08 »
ขอให้พี่เจมสืเดินทางไปทำงานที่ชะอำด้วยความปลอดภัยนะครับ เย็นวันศุกร์เจอกันครับพี่...

...หลวงพ่อผล วัดดักคะนน จารมือทั้งแผ่นแบบนี้ สุดยอดเลยครับ...

...พี่คนที่แจกนี่ น้ำใจดีแฟนน่ารักครับ อิอิ....

....กราบนมัสการขอบพระคุณพระอาจารย์ญาที่เมตตาเหรียญเจ้าแม่กวนอิม และปิดตาหลวงพ่อมีวัดมารวิชัย ครับ...

...ขอบคุณพี่สุดหล่อแฟนน่ารัก สำหรับพระรูปไข่เนื้อตะกั่วหลวงพ่อผล วัดดักคะนน ด้วยครับ...

...พระกันงูหลวงปู่อั๊บ ไว้พบกันงานไหว้ครู ได้แน่นอนครับ... :002:

...สุดท้ายนี้ขอบคุณความสนุกสนานและความรู้สึกดีๆ จากสหายทุกท่าน แก๊งค์ศาลาหน้ากุฏิด้วยนะครับ... 16;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 10:48:45 »
ขอให้พี่เจมสืเดินทางไปทำงานที่ชะอำด้วยความปลอดภัยนะครับ เย็นวันศุกร์เจอกันครับพี่...

...หลวงพ่อผล วัดดักคะนน จารมือทั้งแผ่นแบบนี้ สุดยอดเลยครับ...

...พี่คนที่แจกนี่ น้ำใจดีแฟนน่ารักครับ อิอิ....

....กราบนมัสการขอบพระคุณพระอาจารย์ญาที่เมตตาเหรียญเจ้าแม่กวนอิม และปิดตาหลวงพ่อมีวัดมารวิชัย ครับ...

...ขอบคุณพี่สุดหล่อแฟนน่ารัก สำหรับพระรูปไข่เนื้อตะกั่วหลวงพ่อผล วัดดักคะนน ด้วยครับ...

...พระกันงูหลวงปู่อั๊บ ไว้พบกันงานไหว้ครู ได้แน่นอนครับ... :002:

...สุดท้ายนี้ขอบคุณความสนุกสนานและความรู้สึกดีๆ จากสหายทุกท่าน แก๊งค์ศาลาหน้ากุฏิด้วยนะครับ... 16;

เอางั้นเลยหรอครับพี่เอ้กซ์ แก้งค์ศาลาหน้ากุฎิ จัดไปพี่

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 08:00:47 »
สัวสดีครับ

น้า...เจมส์

ได้ของดีอีกแล้วครับ

อีกไม่ได้จะไปรับความเมตตาบ้าง^^
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 01:02:48 »
 :002: สวัสดีครับพี่...

:053: :053: :053: ได้ของดีมาตลอดนะครับพี่ชาย...รู้แล้วว่า..แข่งอะไรก็แข่งได้แต่อย่างแข่งบุญแข่งวาสนา  :054: :054:

:114: สวัสดีครับพี่...