ผู้เขียน หัวข้อ: ครอบครัวเสือปืนแตกรุ่น5 หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน มาแล้ววว....  (อ่าน 23662 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
วันนี้ไปรับครอบครัวเสือปืนแตกรุ่นที่5 หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน มาแล้วครับ

มากันทั้งพ่อแม่ ลูกอีก 3 ตัว และ รปภ.(ถือกระบองยามอันใหญ่มาก)
:002:

ใบคาถากำกับเสือปืนแตกและปลัดเสือครับ ถ่ายภาพมาฝากผู้ที่ยังไม่มีใบคาถา :002:

อันนี้เอามาฝากท่านเอ็มไร่ขิงครับ....ทำตัวให้น่ารักๆแล้วพี่จะให้.. 38;

วัตถุมงคลเสือปืนแตกรุ่น 5 ที่ยังเหลือที่วัดตอนนี้

1.เสือเนื้อทองเหลือง ตัวใหญ่ 200 บาท ตัวเล็ก 100 บาท

2.ปลัดเสือเนื้อทองเหลือง ตัวใหญ่200 ตัวเล็ก 100 บาท

3.ปลัดเสือเนื้อทองแดง ตัวใหญ่ 300 บาท ตัวเล็ก 200 บาท

....ไม่รับจัดหาวัตถุมงคลครับ ไม่ต้องส่งPMมา เชิญบูชาโดยตรงที่วัด.....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ครอบครัวเสือปืนแตกรุ่น5 หลวงปู่แย้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 08:14:18 »
ขอบคุณพีี่เอ็กซ์ด้วครับที่นำมาให้ชมกัน  งดงามทั้งเสือ ทั้งท่านปลัดขี่เสือ  ปีนี้คงไม่พ้นเสือแน่ครับ  :015:  :016:  :053:

เอ๊ะยังเหลืออีกหรือเนี่ย ข่าวว่าหมดแล้ว ช่วงนี้ไม่ได้เข้าวัดเลยพี่ อยากไปกราบหลวงปู่แย้มครับ  :054:

อยากได้ปลัดครับ ยังไม่มีเก็บเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2553, 08:17:06 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เอ๊ะ ได้มาเยอะจัง ได้ข่าวว่าขากลับเหนื่อยได้เหงื่อ นิครับ ...  :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดครับพี่เอ็กซ์ อย่าลืมน้องนะ จะทำตัวให้น่ารักเลย  :080:

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงาม..เข้มขลัง :025:...แอบกระซิบครับปลัดเสือทองแดงพิมพ์ใหญ่สร้างน้อยครับน่าเก็บ :052:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เอามาให้ชมเพิ่มเติม... เสือทองแดงผิวไฟ หล่อโบราณเป็นช่อไม่ตัดก้านช่อ สร้างจำนวนประมาณเกือบ 500 ตัว นำไปรวมชุดกรรมการ 159 ตัว ( ชุดกรรมการประกอบด้วย เนื้อเงินผิวไฟ เนื้อทองแดงผิวไฟ เนื้อทองเหลืองผิวไฟ จัดสร้าง 159 ชุด ) ส่วนที่เหลือประมาณ 300 ตัว เปิดให้บูชาแก่บุคคลทั่วไปและหมดภายในวันงานดังตัวอย่างในภาพครับ ( ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพและเสือนำภาพเผยแพร่ครับ )...ส่วนของผมตอนนี้กล้องถ่ายรูปอยู่อีกบ้านนึง ถ้ายังไงเดี๋ยวจะถ่ายมาให้ชมครับตอนนี้ชมของท่านอื่นไปก่อนนะครับ :009:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ครอบครัวเสือปืนแตกรุ่น5 หลวงปู่แย้ม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.พ. 2553, 10:22:56 »
สวยงาม..เข้มขลัง :025:...แอบกระซิบครับปลัดเสือทองแดงพิมพ์ใหญ่สร้างน้อยครับน่าเก็บ :052:

ผมกะจะเก็บอยู่อะครับ เดี๋ยวว่างๆ ต้องเข้าไปกราบหลวงปู่ แล้วเช่าปลัดแล้วครับ  :015:  :001:

ไม่แน่เสาร์นี้เข้าไป หวังว่าคงพบกันนะครับ เดี๋ยวผมจะทักเองนะ พอจำหน้าำได้ถ้าเข้าไปนะครับ แล้วท่านจะอยู่บริเวณไหนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2553, 10:25:45 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ฝากน้องชายคนนี้สักตัว เน้อ  พี่เอ้กซ์สุดหล่อ สุดเท่ห์

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
เสือผิวไฟ สวยดีนะครับ

และของพี่เอ็กซ์ ก็เยอะจริงๆเลยครับ

แบ่งปัน น้องนุ่ง บ้างก็ได้นะครับพี่..อิ อิ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
ไปได้มาชุดแรก 3 ตัว แจกเพื่อนๆไปหมดแล้ว...เลยไปหามาเป็นของตัวเอง  แอบ...เก็บอีก1ตัวครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เอาภาพเสือรุ่น5 น่ารักๆมาให้ชมครับ :008:  :095: แห่ะๆ...พอดีวันนี้น้องโฟร์ ( โฟร์-มด)กับผู้ชายนี่ไม่รู้จักชื่ออ้ะคับเป็นนักร้องวง nice to meet you มาถ่ายทำรายการคันปากที่ตลาดน้ำวัดตะเคียน..เห็นว่าออกอากาศพรุ่งนี้เช้าก่อน 8.00น. ( ขออนุญาตพี่คนอัศจรรย์นำภาพเผยแพร่ครับ)

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
โอ้โห พี่เอ๊กซ์มีเสือตั้งหลายตัวเลยนะเนี่ย เเบ่งให้น้องๆบ้างจิครับ หุหุ พูดเล่นเเต่อยากได้จริงๆนะพี่ 20;
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ชอบองค์สีแดงครับ ถือกระบองน่าเกรงขามจังครับ อิอิอิ ...{^_^}...

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:...ข้อมูลแน่นๆ..ขอบคุณท่านเอ๊กซ์มากนะครับที่นำภาพมายั่ว...

ชอบองค์สีแดงครับ ถือกระบองน่าเกรงขามจังครับ อิอิอิ ...{^_^}...
..แหมอยากมีกระบอง..ใหญ่แบบนั้นบ้างละซิท่า :095:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
คาถาบูชาปลัดฯ อ่านแล้วจั๊กจี้หัวใจจัง

ท่านแอ็คฯครับ การเดินทางไปวัดตะเคียนสำหรับคนอยู่พระราม 2 นี่ง่ายไหมครับ มีรถประจำทางผ่านหน้าวัดไหมครับท่าน  :002:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
งามครับ เดี๋ยวว่าจะถ่ายภาพ ทองแดง และทองแดงผิวไฟ ทองแดงเล็กแจกวันงาน ให้ชมครับ :017:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งามคะพี่เอ็กซ์ มาเป็นครอบครัวเลยนะคะ

ยินดีกับเอ็มด้วยนะคะ พี่เอ็กซ์ใจดีกับน้องหนุ่ม ๆ เสมอ 
:095:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
คาถาบูชาปลัดฯ อ่านแล้วจั๊กจี้หัวใจจัง

ท่านแอ็คฯครับ การเดินทางไปวัดตะเคียนสำหรับคนอยู่พระราม 2 นี่ง่ายไหมครับ มีรถประจำทางผ่านหน้าวัดไหมครับท่าน  :002:

...อันนี้ต้องให้พี่ๆสายตรงมาตอบครับพี่เบิร์ท ผมไม่ทราบครับไปมอไซด์กับท่านโจรสลัดครับ.... :002:

...งานไหว้ครูไปหรือเปล่าครับ...

...ทักทายกันด้วยนะพี่นะ อยากเจอครับ คิดฮอด...อิอิ...

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
โห.. พี่เอ๊ก จะเปิดสวนเสือแน่เลย   :095: :095:

ปลักขิก พี่ท่านชอบอยู่แ้ล้วนี่นาา  ตัวที่ให้น้องมา เจ๋็งอ่ะ ชอบมากเลย คาดของพี่ท่านทุกวัน 

คาถามันส์ดีครับ  ท่องแล้วรู้สึกเลยว่า ต้องได้ผลแน่นอน

ขอบคุณพี่ท่านครับ ที่นำรูปมาให้น้องเลือกว่าอยากได้ ชิ้นไหน   :095: :095: