ผู้เขียน หัวข้อ: พระเครื่องหลวงพ่อแพ ที่ผมสะสมอยู่บ้าง นำมาให้ชมส่วนหนึ่งครับ  (อ่าน 4354 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
...สวัสดีครับสมาชิกที่รักทุกท่าน วันนี้นำพระเครื่องของหลวงพ่อแพมาให้ชมกัน เป็นส่วนหนึ่งเท่านั้นนะครับ  :005: นำมาให้ชมเป็นวิทยาืทานนะครับ...

เพื่อเป็นวิทยาทานความรู้  สมาชิกท่านใดมีก็ช่วยลงให้ชมบ้างนะครับ  :080:  รักสมาชิกทุกคนครับ  :077:  :026:  :089:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
มีองค์เดียวจริงๆครับ...รูปหล่อรุ่นแรก 2508 เนื้อทองแดงรมดำ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ด้วยความไม่รู้ เหรียญนี้พ่อผมไปขัดมาเพื่อเลี่ยมพลาสติกให้ เลยไม่ค่อยสวยเท่าไรครับ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
หลวงพ่อแพท่านเป็นพระดีจิงๆคับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ พี่คุณแผนที่นำมาให้ชม

ของผมก็พอมีอยู่บ้าง

เป็น สมเด็จหล่อโอาณ กับ สมเด็กฐานสิง ครับ

ไว้เอามาให้ดูบ้าง^^ อีกนานๆ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
   กรุแตกอีกแล้วครับพี่น้อง :016:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
........................................ :058:.........................บ้านอยู่ไหนๆๆๆๆๆๆ

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
โอ้วว สุดยอดครับ ท่านขุนฯ ....

เคยเห็นมากับตา เด็กช่างโดนอริยิงไม่เข้า ในคอมีแต่ สมเด็จแพ ๓ พัน  จุดประกายให้ชอบพระเครื่องอีกครั้ง

ส่วนตัวที่ใช้ ของหลวงพ่อแพ เมตตาชัดเจนมากครับ และไวด้วยซิ

//กระซิบท่านขุน  มีขุนแผนหลวงพ่อแพ หลายองค์ไหนครับ   :095: :095: