ผู้เขียน หัวข้อ: พฤหัสนี้จะไปบางพระครับ...อยากลงน้ำมัน..ขอคำแนะนำจากรุ่นพี่ๆ  (อ่าน 2340 ครั้ง)

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
คือว่าอยากไปสักน้ำมันครับ..ขอคำแนะนำในการปฎิบัติตัวครับ ปกติจะมีเครื่องรางติดตัวอยู่ เวลาสัก ต้องถอดออกไหมครับ
เครื่องรางจะเป็น ชายผ้าถุงคุณแม่ ฟันคุณพ่อ แล้วก็ตะกรุดหนังเสือครับ..แล้วหลังจากสักแล้วต้องปฎิบัติ ตนอย่างไรบ้างครับผม....รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ที่พกมาเวลาสักจะถอดไม่ถอดก็ได้แล้วแต่ความสะดวก บางทีอาจจะบังจุดที่จะสักก็ต้องถอดครับ

ส่วนจะแนะนำพฤหัสนี้ ขอแนะนำว่า คนเยอะ สั้นๆ เลยครับ มีพิธีครอบเศียร์ ขอบคุณครับ ...  :089:

• ปัญจมะ

• ปัญจมะ
ได้เป็นลูกศิษย์วัดบางพระแล้วครับ ได้ไหว้ครูที่พระอาจารย์ติ่งจัดเมื่อเช้า...ได้เห็นสิ่งที่เคยดูแต่ในไฟล์VDO อาการของขึ้นของพวกพี่ๆ รู้สึกถึงพลังของแต่ละคน หลังจากเสร็จพิธี ก็ไปเดินดูตามกุฏี ต่างๆ จนมาจบที่กุฎี อาจารย์ปิ๊ก.....ตอนแรกคิดว่าได้เก้ายอดเลยมาให้พี่อีกคนดูพี่เค้าบอกว่าไม่ใช่เก้ายอด ผมเลยลองมาหาดูในเนท....ก็เลยพบว่าอาจารย์เมตตา ยันต์พุฒิซ้อน หรือที่อีกชื่อว่าพระเจ้าห้าพระองค์มา..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2553, 08:01:50 โดย 48ce055 »

• ปัญจมะ
แก้ไขรอยสักย์ครับ...ผมลองถ่ายรูปดู...แล้วลองเทียบกับในรูปแล้วไม่คล้ายอะครับ....รบกวนพี่ๆๆช่วยดูหน่อยครับ

ออฟไลน์ สุรักข์

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - thing.i@hotmail.com
เหมือนยันแม่ทัพครับ ผิดถูกประการใดขออภัยครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
แก้ไขรอยสักย์ครับ...ผมลองถ่ายรูปดู...แล้วลองเทียบกับในรูปแล้วไม่คล้ายอะครับ....รบกวนพี่ๆๆช่วยดูหน่อยครับ

สังเกตุตรงกลางของภาพยันต์ เขียนเป็นภาษาไทย ว่า " ฤา" ซึ่งเป็นคำเฉพาะหรือคำบังคับ ที่จะเป็นยันต์อื่นไปไม่ได้นอกจากยันต์ ที่เกี่ยวกับพระฤาษี จึงไม่น่าที่จะเป็นทั้ง พุฒซ้อน และ แม่ทัพครับ

ส่วนที่ว่าเป็นยันต์อะไรนั้นขอตอบตามความเห็นส่วนตัวว่าเป็นยันต์ที่ชี่อว่า  " ฤานามหรือหัวใจพระฤาษี " ครับ ให้ผลทางเมตา มหานิยม ครับ

ผิดถูกขออภัยครับ . . .  :054:

• ปัญจมะ
ขอบคุณครับพี่..แล้วต้องมีคาถา..หรือปฎิบัติตัวอย่างไรครับ

ข้อห้ามหรือการปฏิบัติตัวสำหรับผู้ที่เป็นศิษย์วัดบางพระ สามารถค้นหาได้จากแถบค้นหา
ในหน้าเวปเลยครับ จะมีข้อห้ามต่างๆบอกไว้ชัดเจน
ส่วนคาถานั้น แนะนำว่าให้สวดคาถาบูชาหลวงปู่เปิ่นเป็นประจำ หรือสวดมนต์ก่อนนอนทุกวันได้ยิ่งดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2553, 06:58:27 โดย gottkung »