ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อ มูล วันครอบ ครู 25 นี้ ขอข้อมูลด้วยนะครับ  (อ่าน 1382 ครั้ง)

ออฟไลน์ lnwnacub

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือ  จะ  ถาม  ว่า  วันที่  25   ครอบ ครู   นั้น   ทุก  ตำ หนัก เลย  ป่าว  แล้ว  ท่านอาจารย์  ญา  ครอบ   วันไหนครับ..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ที่วัดเรียกเป็นกุฏินะ...

...เป็นที่พระจำวัด ไม่ได้เข้าทรงอ่ะ....

...วันที่25 ครอบครูที่กุฏิหลวงพี่ติ่ง ที่เดียวครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ถูกต้องครับเป็นวัดเรียกกุฏิครับ ต้องการครอบครูเชิญที่กุฏิพระอาจารย์ติ่งครับ :004:

ออฟไลน์ lnwnacub

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอ  อภัย  มาก ๆ  ครับ  ที่  เขียน ลง ไป อย่าง นั้น.....

ออฟไลน์ joy_

• ทุติยะ
  • **
ที่วัดเรียกเป็นกุฏินะ...

...เป็นที่พระจำวัด ไม่ได้เข้าทรงอ่ะ....

...วันที่25 ครอบครูที่กุฏิหลวงพี่ติ่ง ที่เดียวครับ....
21; ถ้าไหว้ครูหนูว่างจะไปบ้างค่ะ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ขอ  อภัย  มาก ๆ  ครับ  ที่  เขียน ลง ไป อย่าง นั้น.....

... :058:...ไม่เป็นไรครับ..ผิดพลาดกันได้...บ้านหลังนี้อบอุ่นครับ.. :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ขอ  อภัย  มาก ๆ  ครับ  ที่  เขียน ลง ไป อย่าง นั้น.....

... :058:...ไม่เป็นไรครับ..ผิดพลาดกันได้...บ้านหลังนี้อบอุ่นครับ.. :114:

ใช่ครับ บ้านหลังนี้ปราศจากอคติและหนทางแห่งความขัดแย้งทั้งปวง ขอให้มองเป็น คำแนะนำ จากพี่สู่น้อง...จากน้องสู่พี่ และคำสอนดีๆมักมาจากจุดยึดเหนี่ยวแห่งศรัทธาเดียวกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2553, 04:07:55 โดย Tiger Number NINE »
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้