ผู้เขียน หัวข้อ: รอยพระพุทธบาท วัดถ้ำเสือจังหวัดกระบี่  (อ่าน 3394 ครั้ง)

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
รอยพระพุทธบาท ยอดเขาแก้ว วัดถ้ำเสือจังหวัดกระบี่
.

รอยพระพุทธบาท ตั้งอยู่บนยอดเขาแก้ว มีความสูงเหนือระดับน้ำทะเลประมาณ ๖๐๐ เมตร สามารถขึ้นไปสักการะได้โดยขึ้นบันได ๑,๒๐๐ ขั้น บนยอดเขาสามารถมองเห็นทิวทัศน์ของเมืองกระบี่ได้รอบทิศ

ขอบคุณภาพจาก:http://www.watthumsuakrabi.com/footprint.htm

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพสวยๆ นะครับ น่าไปเที่ยวมากๆ ครับ ...  :089:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ คงเหมือนขึ้นเขาคิชฌกูฏ ที่จันทบุรีเลยนะครับ ในวันศุกร์นี้ผมก็จะไปขึ้นเขาคิชฌกูฏเหมือนกัน

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
รอยพระพุทธบาท ยอดเขาแก้ว วัดถ้ำเสือจังหวัดกระบี่
.

รอยพระพุทธบาท ตั้งอยู่บนยอดเขาแก้ว มีความสูงเหนือระดับน้ำทะเลประมาณ ๖๐๐ เมตร สามารถขึ้นไปสักการะได้โดยขึ้นบันได ๑,๒๐๐ ขั้น บนยอดเขาสามารถมองเห็นทิวทัศน์ของเมืองกระบี่ได้รอบทิศ

ได้มีโอกาสไป ขึ้นยอดเขามาแล้วเมื่อเดือนก่อน กว่าจะขึ้น ไป ถึง 1200 ขั้น เหนือระดับน้ำทะเล ไม่ใช่เรื่องสนุกเลย ยิ่งขึ้นสูงอากาศที่จะหายใจก็ยิ่ง ลำบากขึ้น แต่ถ้ามีโอกาสก็ยังอยากไปขึ้นอีก เพราะเมื่อขึ้นไปถึงยอดเขา บรรยากาศดีมาก ๆ เลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพรอยพระพุทธบาท วัดถ้ำเสือ ครับ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
น่าไปกราบสักครั้งนึงในชีวิต  :002: